Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nahodha: Sitta lete ushahidi wa Mwakyembe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by 1800, Jan 31, 2012.

  1. 1800

    1800 JF-Expert Member

    #1
    Jan 31, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,217
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    WAZIRI wa Mambo ya Ndani, Shamsi Vuai Nahodha amemtaka Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Samwel Sitta kuwasilisha ushahidi wa madai aliyoyatoa juzi kuwa Naibu Waziri wa Ujenzi, Dk Harrison Mwakyembe alilishwa sumu. Juzi akiwa na kundi la makada wenzake wa CCM wanaojipambanua kuwa wapambanaji wa ufisadi, katika uzinduzi wa Programu ya Neno la Hekima kutoka kwa Kiongozi iliyoanzishwa na Kanisa la Ufufuo na Uzima, Sitta alirejea kauli yake ya awali kuwa Dk Mwakyembe ambaye pia Mbunge wa Kyela, alilishwa sumu. "Nasema Dk Mwakyembe kapewa sumu. Kama vyombo vya uchunguzi vinasema siyo, basi watueleze ukweli, tena haraka," alisema Sitta na kushangiliwa na maelfu ya waumini wa kanisa hilo na kuongeza: "Vipi uone binadamu ambaye ukimshika katika ngozi unga unamwagika chini, mhudumu anakuja kuufagia lakini baada ya saa moja unarudi tena, kitu hicho siyo cha kawaida. Wamejaribu, wameshindwa kwa kuwa Dk Mwakyembe analindwa kwa jina la Yesu ambalo ni kubwa kuliko yote. Kwa hiyo nuksi, kurogwa kuwekewa sumu ni kama maji katika mgongo wa bata, yanatiririka tu na kwenda zake." Alisema mafisadi wapo kwa ajili ya kuangamiza taifa na kuwaangamiza viongozi wanaotetea maslahi ya wananchi akidai kwamba sasa siku zao zina hesabika.

    Akizungumza jana, Vuai alisema ushahidi ukija suala hilo linaweza kuchunguzwa huku akihoji: "Ulimwuliza Sitta kama ana uhakika." Hata hivyo, Vuai alisema masuala yote yanayohusu uchunguzi hayawezi kuzungumzwa katika vyombo vya habari na kwamba ni mambo ambayo hufanyika kwa umakini mkubwa... "Labda nikueleze kitu... hilo suala unalolisema mimi sijalisikia ila kama amezungumza hivyo basi alete ushahidi." "Kwanza hilo jambo la Sitta kusema Mwakyembe kalishwa sumu unaniuliza mimi? Kwa nini usimtafute huyo Sitta ili akueleze vizuri ili ujiridhishe?" Alisema suala kama hilo linapotokea na mhusika akawa na ushahidi anatakiwa kuuwasilisha sehemu husika na kwamba kuzungumza kitu bila kuwa na ushahidi haisaidii huku akisisitiza kuwa mpaka sasa hakuna mtu yoyote aliyejitokeza kutoa madai hayo.

    Dk Mwakyembe aliondoka nchini Desemba 9, mwaka jana kwenda katika Hospitali ya Appolo, India kwa matibabu baada ya kuugua maradhi yaliyosababisha ngozi yake kuharibika na tangu arejee nchini juzi ndiyo ilikuwa mara yake ya kwanza kuonekana katika hadhara ya watu. Wengine waliohudhuria uzinduzi huo ni Mbunge wa Same Mashariki, Anne Kilango Malecela, Mbunge wa Kahama, James Lembeli, Mbunge wa Viti Maalumu Mbeya, Hilda Ngoye, aliyekuwa Mbunge wa Vunjo, Aloyce Kimaro na Mjumbe wa Umoja wa Vijana (UVCCM), Mkoa wa Kilimanjaro , Paul Makonda. Mbali ya kuapa kuendeleza mapambano dhidi ya mafisadi, Dk Mwakyembe pia alisema: "Nilifika hospitalini Oktoba 10 (mwaka jana), na tangu wakati huo sikuweza kuvaa viatu lakini leo hii naweza kuvaa viatu, kwa hiyo shetani ameshindwa." Alisema atatumia siku za Jumapili kuzunguka katika makanisa mbalimbali kwa lengo kumkemea shetani.
     
  2. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #2
    Jan 31, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,174
    Likes Received: 1,045
    Trophy Points: 280
    Daily News: 30 January
    Kyela (CCM) Member of Parliamentary and Deputy Minister for Works, Dr Harrison Mwakyembe on Sunday confirmed that he had been poisoned by unknown people bent on harming him.

    Mwananchi: 30 January
    WAZIRI wa Mambo ya Ndani, Shamsi Vuai Nahodha amemtaka Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Samwel Sitta kuwasilisha ushahidi wa madai aliyoyatoa juzi kuwa Naibu Waziri wa Ujenzi, Dk Harrison Mwakyembe alilishwa sumu.

    Huyu Nahodha kama hana la kusema akae kimya au arudi Zanzibar akalime karafuu. Kwa nini asimwambie Mwakyembe alete ushahidi anamn'gang'ania Sitta?
     
  3. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #3
    Jan 31, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Akalime karafuu unataka kuseme pension ya Uwaziri kiongozi na mazaga zaga mengine hayamtoshelezi kuishi "peponi" mpaka mwisho? achane nae kwanza uwezo kuongoza Wizara ile hana sema basi mambo ya kupeana haya cjui ndo kuleta balance ya Muungano
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Jan 31, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Lakini si walishamuhoji sita? Mwenyewe mwakyembe kakiri sasa huyu muendesha boti za uvuvi jambiani na mchambawima mbona anamkomalia sita?
     
  5. k

    kiche JF-Expert Member

    #5
    Jan 31, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    itafika sehemu mwenyewe (mwakyembe) atafunguka tu,tuwe na subira,make mpaka sasa hakuna taarifa rasmi toka kwake.
     
  6. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #6
    Jan 31, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mwakyembe hana jipya.
     
  7. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #7
    Jan 31, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Kila chombo kinachohusika na ilo sakata la sumu vina taarifa na wanajua walichofanya.
    Unless Mwakyembe mwenyewe afanye uchunguzi na aweke mambo hadharani ila asitegemee msaada wa serikali!
    Sina mengi ni hayo tuu!
     
  8. W

    We know next JF-Expert Member

    #8
    Jan 31, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Yaani nimecheka mpaka basi....du hapa JF mwisho wa mchezo.. nchi hii bwana... Haya Nahodha, jibu hizo hoja !!
     
  9. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #9
    Jan 31, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Nahodha= Captain of jahazis from zanzibar to Tanzania mainland. Tehe
     
  10. S

    Sikwepeshi Senior Member

    #10
    Jan 31, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 162
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni ukweli mwakyembe atafunguka,na hawa watu wataumbuka.
     
  11. MachoMakavu

    MachoMakavu JF-Expert Member

    #11
    Jan 31, 2012
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 369
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    anataka ushahidi gani zaidi ya ripoti ya madaktari kutoka India?
     
  12. MachoMakavu

    MachoMakavu JF-Expert Member

    #12
    Jan 31, 2012
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 369
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nahodha anataka ushahidi gani zaidi ya ripoti ya madaktari! hawa viongozi wa kuokotwa darajani na kupewa uwaziri kazi!!!
     
  13. Titans

    Titans JF-Expert Member

    #13
    Jan 31, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 602
    Likes Received: 271
    Trophy Points: 80
    RIPOTI YA UCHUNGUZI BINAFSI JUU YA UGONJWA WA MWAKYEMBE
    JASON BOURNR
    TEL:*********
    ID************
    Hatua ya kwanza:
    Niliamua kujua kama ni kweli kalishwa sumu. Na watu nilio wahusisha katika kujua huko ni TISS.
     
  14. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #14
    Jan 31, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,750
    Likes Received: 361
    Trophy Points: 180
    mwacheni Nahodha naye agombee hiyo nafasi ya juu wamkolimbe au awasute mafisadi km hawajmpeleka India, hapo yeye kawekwa baada ya kuukosa Urais Zanzibar, huku kuna watu wameuvizia Urais hata kwa siku moja tu ndo wanaomtuma atamke
    yote iko siku MUNGU atayaanika
     
  15. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #15
    Jan 31, 2012
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Unamaanisha nini unaposema hana Jipya?????
    Alipowaandikia wanausalama kuwa wanataka kumuua ....... si ndiyo yenyewe tunayaona????? si unaona sasa uhai/uzima wake ulivyo???? kwani hawaja muua......
     
  16. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #16
    Jan 31, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    ''Shamsi Vua hii nahodha bana!'' Jussa said
     
  17. F

    FJM JF-Expert Member

    #17
    Jan 31, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Njia ya kumaliza huu mzozo mbona ni rahisi sana. Serikali itoe report ya madaktari na ikugundulika kwamba Mwakyembe hakulishwa sumu basi Mzee Sitta aitwe kwa mahojiano. Vingenevyo hata mtu akisema Mwakyembe aling'atwa na paka ni sawa tu. hakuna report!
     
  18. k

    kastarehe JF-Expert Member

    #18
    Jan 31, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 231
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    @#&^%*&&
     
  19. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #19
    Jan 31, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    unajua sitta anawashwa sana..s=umu kalishwa mwingine yeye inamhusu nini??hili zee hili ndo maana lilipigwa chini uspika kwa ajili ya kukurupuka kurupuka na chuki zake zisizo na maana
     
  20. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #20
    Jan 31, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,627
    Likes Received: 980
    Trophy Points: 280
    Yakhe Nafodha , hii ligi huiwezi maalim.
    Ligi ya kikubwa hii, weye kaa pembeni.
     
Loading...