Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nahitaji ushauri please kabla ya kufanya maamuzi

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Chauro, Apr 15, 2011.

  1. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #1
    Apr 15, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Naombeni ushauri wenu tafadhali.

    Nina binti wa kazi ambae nimekaa nae kwa miaka mitatu,kwakweli ni binti mzuri sana mpaka nilifikia uamuzi wa kumpeleka shule.Lakini ghafla baada ya miezi michache nikamuona amebadilika nilikuwa nikimuuliza anasema yupo sawa na kazi anafanya kama kawaida.
    \
    kilichotokea jana kamuambia mdogo wangu ana mimba,nikamuomba mdogo wangu aendelee kuongea nae ....hiyo mimba ni ya nani kamueleza ni ya mwanafunzi mwenzake na akimpigia simu hapatikani.Alipomuhoji zaidi kamwambia ameongea na mama yake amemuambia atoe hiyo mimba kwakweli nimepata mshtuko.

    nimejiuliza maswali mengi,napata wakati mgumu sana

    1.Je nimuondoe nyumbani kwangu? lakini napata huruma ataenda wapi .kusema kweli naifahamu vizuri hali ya familia yake ni duni sana.Kumbuka mama ameshauri atoe

    2.Niongee nae nimsaidie niendelee kukaa nae azae mtoto wake maana si support kutoa iyo mimba kwakweli namuona kama mdogo wangu.

    Ushauri wenu ni wa muhimu sana, nakumbuka wakati nampeleka shule niliongea nae sana sijui aliona maneno yangu hayana maana huruma iliyoingia moyoni mwangu sijui niilezeje.

    NAWATAKIA KAZI NJEMA.
     
  2. Likasu

    Likasu JF-Expert Member

    #2
    Apr 15, 2011
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 609
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nakushauri uendelee kuwa nae msaidie mwanamke mwenzio kufikia malengo yake hiyo mimba imetokea bahati mbaya.
     
  3. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #3
    Apr 15, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Jambo la msingi jaribu pia kuwasiliana na familia ya huyo kijana aliyempa mimba thou inawezekana hauifahamu lakini since huyu kijana anasoma pamoja na huyu binti basi inakuwa rahisi kupajua kwao pamoja na ku-dodge kwa huyu kijana. Ni vizuri ukiendelea kukaa na huyo binti ukimsaidia huku ukiendelea kufanya mawasiliano na upande wa pili.

    Kitu kingine kilichonishangaza ni jinsi huyo mama yake alivyomwambia kuwa aitoe hiyo mimba
     
  4. K

    Kicheruka JF-Expert Member

    #4
    Apr 15, 2011
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 792
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Asitoe mimba mwache azae na wewe msaidie kadiri utakavyoweza
     
  5. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #5
    Apr 15, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    asante,Finest na mimi kuhusu huyo mama ndo limenipa tatizo anamuambia tu mtoto atupilie hiyo mimba huko hajui hata itakuaje na akipata matatizo yatabaki kwa nani.


     
  6. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #6
    Apr 15, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Sidhani kama huyo binti anaweza kumsingizia huyo kijana mimba kwahiyo ni vizuri zaidi wakati ukiendelea kumsaidia huyu binti, ukajaribu kufanya mawasiliano ya haraka na familia ya huyo kijana maana uki-delay na wao wanaweza kuchomoa wakamtetea kijana wao kwamba sio yeye anayehusika na huo ujauzito kwahiyo ni vizuri ukalichukulia hili suala la kushirikisha upande wa pili kwa uzito wa hali ya juu.

    Nina uhakika ukimwambia mdogo wako aendelee kumchunguza basi hata nyumbani kwao huyu kijana anaweza kuwa anapafahamu vizuri tu.
     
  7. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #7
    Apr 15, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Huyu mama upande wa pili, mentality ambayo iko kichwani kwake ni kuwa wewe unaweza kumfukuza huyu binti halafu mzigo wa kulea mimba ukamuangukia huyo mama ndio maana anaona ili isiwe taabu ni bora kuitoa hiyo mimba mama wa watu anaogopa majukumu ila hawazi upande wa pili leo na kesho huyo mtoto ambaye anasema akatolewe anaweza kuja kuwa msaada mkubwa kwake
     
  8. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #8
    Apr 15, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    kigezo ni mwanamke mwenzake?
    we sema tu amsaidie full stop
    io kumention MWANAMKE MWENZAKO T SOUND VBAYA..SO ANGEKUWAQ MWANAUME KAPATA TATIZO LOLOTE ASINGEPASWA KUMSAIDIA CZ SI MWANAMKE MWENZAKE?


    ANYWAYS AMSAIDIE KM BNADAMU NA NDGU YAKE FULL STOP.
     
  9. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #9
    Apr 15, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Asante tena ndugu ntafanyia kazi unayoniambia.

     
  10. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #10
    Apr 15, 2011
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    Chauro, Msaidie huyo binti kama unaweza, ajifungue salama, na Mungu atakubariki. Meanwhile, ujaribu kuwasiliana na huyo kijana anayedaiwa kumpa mimba uone kinachowezekana hapo, ila kama hakuna, basi kubali yote tu...huwezi kujua utapata thawabu gani. Mi pia niko against na wazo la kutoa mimba
     
  11. WiseLady

    WiseLady JF-Expert Member

    #11
    Apr 15, 2011
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 3,233
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    option yako no 2 naona ni njema,usimtoe kwa kuwa amekuwa mwema kwako na zaidi sana umekiri unamchukulia kama mdogo wako,,endelea kumsaidia na umpe nasaha zaidi za maisha,,! Fanya kwa ajili ya Mungu,bariikiwa sana
     
  12. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #12
    Apr 15, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,308
    Likes Received: 505
    Trophy Points: 280
    kaa nae,wema wako mungu,ndio ataekulipa.sisi tuna mfanyakazi ambae anaishi na mtoto wake,anaishi na mama etu,ni hodari na kazi zake.alipewa mimba na mlinzi.huyo mlinzi alivyompa mimba alikimbia.anaishi na mama tunamchukulia kama mdogo wetu,yupo kwetu tangu 2005 mpaka leo tupo nae.
     
  13. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #13
    Apr 15, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,054
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    dhambi siku zote inatendwa kwa mawazo.....maneno....vitnedo...na kwa kutotimiza wajibu...........hilo ulioshikilia la kutota mimba ndo unatakwa kulikumbatia.......mshauri azae....binafsi nimechoshwa kusikia sauti za watoto wachanga kutoka vichakani....im tired of hearing these voices crying from far away.......mwambie ajifungue huyo mtoto.....kaa nae leo jioni umweleze
     
  14. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #14
    Apr 15, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Jamani hawa watoto hawafikiri ,yaani maisha magumu unamsaidia apate elimu ajisaidie yeye anaenda kufanya madudu
    Msaidie Chauro .
     
  15. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #15
    Apr 15, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    [FONT=georgia, bookman old style, palatino linotype, book antiqua, palatino, trebuchet ms, helvetica, garamond, sans-serif, arial, verdana, avante garde, century gothic, comic sans ms, times, times new roman, serif]Tena tusichoke kuyatenda Mema kwani tutavuna kwa wakati wake tusipozimia mioyo[/FONT]
     
  16. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #16
    Apr 15, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Mimi ninashauri umsaidie ila kwa njia tofauti!
    Kama inawezekana umrudishe kwao, lakini mpe mtaji aweze kufanya biashara na kujitegemea. Kukaa na mtu ambaye naye ni mzazi ni kazi sana, maana utakuwa unalea watu wawili, at the end of the day, lazima utafute helper mwingine!

    Akienda kujitegemea, ataanza kuwa responsible, kwani kitendo cha kupata ujauzito is irresponsible kwani nina uhakika ulikuwa ukimuasa kuhusu mambo hayo.
     
  17. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #17
    Apr 15, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hao watoto akili zao ni kama za panya. Mwache azae ajue nini maana ya kuzaa kwa uchungu. Akilala kwenye kitanda cha nusu futi na kuweka engle ya 360 atatia akili na PhD amemaliza. Naomba uhakikishe analea hiyo mimba na azae, heshima itarudi na ujinga hafanyi tena.

    Mungu akutie nguvu huku ukifikiria ni jinsi gani umsaidie bintio.
     
  18. F

    Fay2011 Member

    #18
    Apr 15, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakushauri endelea kukaa naye na kumlea kama mdogo wako.
     
  19. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #19
    Apr 15, 2011
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...Kwanza kabisa. Nakuomba kwa hali yeyote ile, USIMUONDOE nyumbani kwako Chauro, amekukosea nini? Kumbuka, hapo ni kazini kwake, ndipo anapojistiri, na vile vile familia yako ndio ndugu zake wa karibu. Kwanini umuondoe kipindi kigumu kama hiki huyu binti ambaye ni Mwanamke mwenzako?
    Chauro please, na uhakika unajua yu katika kipindi kigumu sana maishani mwake.

    ...Kwa hali ulivyoielezea, huyo mama simlaumu. Wenyewe wazazi hali zao ni duni sana kiasi cha kumruhusu binti yao wewe umchukue akusaidie kazi za nyumbani. Mama mzazi anahofia athari za huo ujauzito, malezi ya hicho kichanga kitapozaliwa, na maisha ya baadae ya mama na mtoto.

    Si wazo baya Chauro, ila angalia huruma isije ponza kichwa. Utamsaidia kwa muda gani? Kumbuka, Ujauzito ni miezi tisa, na akijaaliwa kujifungua salama kuna kipindi cha maternity leave anachostahiki kupata.

    Kama hiyo haitoshi, kichanga kitastahili matunzo na matibabu katika kipindi cha maisha yake. Je, utam support kwa hali na mali? Kumbuka, kulea mimba si kazi kama kulea mtoto.

    ...Chauro, yaliyopita yamepita. Sidhani kama wakati huu ni busara kuanza kumlaumu hakusikia maneno ya Mkuu. Maisha sio kama Computer, kusema uta 'Click' >> delete files kisha 'Click' >> Restart.

    La msingi katika kipindi hiki cha 'mashaka' kwake, kaa nae chini uongee nae ki utu uzima. Wewe ni Mwanamke mwenzake. Mwelezee Ukweli nini unachoona kitafuatia kwenye maisha yake. Mwambie Ukweli unaona athari gani zinazoweza jitokeza iwapoo ataitoa mimba hiyo.

    Vile vile, mwambie ukweli athari gani za kimaisha unaona zitamkabili iwapo ataamua kuzaa. Huko ni kumtayarisha kiakili, ili ataapoamua kuzaa, au kuitoa...asijemlaumu yeyote.
     
  20. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #20
    Apr 15, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    yani dada ,hata sielewi wakati mwingine unaweza hata kupata mawazo mabaya unamsaidia kwa maisha yake yeye anakwenda kufanya mambo ya ajabu halafu kibaya katika vyote na dhehebu alihama akaenda kusali kanisa jingine ananiambia ameokoka mwe!



     
Loading...