Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nahitaji specialist

Discussion in 'JF Doctor' started by Nchi Kavu, Aug 5, 2012.

  1. Nchi Kavu

    Nchi Kavu JF-Expert Member

    #1
    Aug 5, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 3,118
    Likes Received: 676
    Trophy Points: 280
    Nimegundua nasumbuliwa na hili tatizo la ugonjwa wa zinaa ambao nahitaji mtaalam kuweza kupata mamtibabu sahihi. Ni tatitzo ambalo limejificha sana na wengi wanasumbuliwa nalo ila hawajui tu hadi pale linapokuwa chronic. kwa maelezo zaidi waweza soma hapa: Human papillomavirus (HPV)
     
  2. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #2
    Aug 5, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,757
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    mkuu how did u know una hpv? Sema una tatizo la warts. Aafu are you a she/he? Maana inategemea ho warts wako sehemu gani.
     
  3. Nchi Kavu

    Nchi Kavu JF-Expert Member

    #3
    Aug 5, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 3,118
    Likes Received: 676
    Trophy Points: 280
    Me 'he' ndugu. Pia nimesema nahisi nina hii kitu, na hivyo vipele vinaweza tokea popote mwilini. Kwani warts sio sehemu ya hiyo hpv?
     
  4. G

    Green gecko Member

    #4
    Aug 5, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 14
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 3
    Ni vizuri ukaweka history ya ugonjwa wako vizuri ili uweze kusaidiwa. Ni magonjwa mengi sana yanaambatana na vipele. HPV haisababishi vipele ila inasababisha uoto (vinundu) kwenye ngozi hasa sehemu za siri (mfano kichwa cha uume au sehemu ya nje **** (vulva)) japo sehemu yoyote ya mwili yaweza athirika. Vinundu (warts) hivyo ni vigumu na haviumi ukiviacha vinaweza kuwa vikubwa na vinakuwa na umbo la kichuguu na vikaharibu kabisa shape ya maumbile yako. Lakini pia HPV zinaweza sababisha kansa za aina mbali mbali kama kansa ya shingo ya kizazi kwa wanawake.

    Kwa hiyo mkuu, kama hivyo vipele vyako ni vya muda mrefu na havisikii dawa ni vizuri ukaenda hospitali daktari akaviona na kufanya baadhi ya vipimo.
     
  5. Nchi Kavu

    Nchi Kavu JF-Expert Member

    #5
    Aug 5, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 3,118
    Likes Received: 676
    Trophy Points: 280
    Ndio maana nikasema nahitaji kuelekezwa wapi nitamuona dokta mzuri wa haya magonjwa
     
  6. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #6
    Aug 5, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,600
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Daktari Dermatoveneriologist, madaktari bingwa wa magonjwa ya ngozi na zinaa! Kama upo Dar waweza mtafuta Dr Lijah pale Magomeni ama Dr Elly Muhimbili, kama upo Arusha/Moshi, fika idara ya ngozi kcmc.
     
  7. Nchi Kavu

    Nchi Kavu JF-Expert Member

    #7
    Aug 5, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 3,118
    Likes Received: 676
    Trophy Points: 280
    Mkuu nashukuru kwa maelezo yako. Kwangu itakuwa rahisi zaidi Magomeni, ila wapi specifically? Maana magomeni kubwa
     
  8. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #8
    Aug 6, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,262
    Likes Received: 1,960
    Trophy Points: 280
    Niliwahi kupata huo ugonjwa miaka ile ya 90s.
    jamaa alikuwa na nyumba ndogo, nyumba ndogo ikaenda chunya ikapata gonjwa,
    jamaa akalibeba juu kwa juu akaniletea, baada ya mida akaanza ooo nilitumia taulo mahali fulani najiona sipo salama ebu na wewe nenda ukacheck, eee bana eeee kwenda pale ks miaka hiyo nikakutwa nalo, nikapewa dozi, kwenda kupima bado lipo, nikaongezwa dozi, kwenda kupima bado lipo, nikaenda pale opposite na uwanja wa mpira kulikuwa na kadispensary kadogo, nikapawa dawa kwenda kupima bado upo pale pale, nikarudi kwenye duka la jamaa yake mmoja akiitwa mondesya pale mwanjelwa nikampa vile vyeti akanipa dawa, baada ya kumaliza dawa nikaenda ks kupima ndo ikawa salama yangu, nikarudia tena kupima ikawa salama yangu, kutoka hapo imani kwa jamaa yangu ikawa 0%.
     
  9. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #9
    Aug 6, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,600
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Mkuu sijajua ni sehemu gani ila kuna Pale St Monica alikuwa anakwenda hapo pia, jaribu kuuliza
     
  10. Nchi Kavu

    Nchi Kavu JF-Expert Member

    #10
    Sep 3, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 3,118
    Likes Received: 676
    Trophy Points: 280
    mh! st monica pale manzese? wale jamaa ni mabepari haswaa. nawashauri hata msipende kwenda pale maana gharama zao ni za kufilisi
     
  11. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #11
    Sep 3, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Vipi huduma zao zinaendana na gharama wanazotoza?
     
Loading...