Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nahisi tumekwama kabisa:... tunawezaje kujinasua?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Dark City, May 23, 2010.

  1. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #1
    May 23, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Nimekuwa nikifuatilia suala la matumizi ya lugha katika maeneo yetu na sasa naona kuwa tumekwama kabisa. Iwe ni Kiswahili, hatukizungumzi inavyotakiwa.

    Na wale wanaojidai walienda shule hao ndo balaa. Wakiongea Kiswahili hakuna kitu na Kiingereza ndo mchemsho.

    Juzi juzi nilikuwa na rafiki yangu toka Kenya, tukakutana na washikaji wengine na kulazimika kutumia Kiigereza. Baada yapo, huyo jamaa toka Kenya akawa ananiuliza kwamba inakuwaje watu wanashindwa vitu ambavyo huko kwao vinamalizika katika ngazi ya shule ya msingi. Hili hasa lilihusu tenses. Unakuta mtu anaseme kwa mfano, "last week we go to Dar, then meet our friends. We do different types of sports such as beach football and volley ball. The we go to dance music at Billicanas. That DJ is good, he play great tracks and we all enjoying his music because we go back home almost in the morning"!

    Hivi tunajua kuwa tuna matatizo? Na je tunachukua hatua gani kuyasahihisha?

    Nasikitika sana ninapokutana na washikaji wa namna hii kwani naamini bado tunaweza kujisomea na kusahihisha makosa ya lugha tunazotumia!
     
  2. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #2
    May 23, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Tuanzie hapa.... Hivi bado tunatambnua na kuthamini lugha kama moja ya 'factors' za maendeleo?
     
  3. Eliphaz the Temanite

    Eliphaz the Temanite JF-Expert Member

    #3
    May 23, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,663
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Wabongo Bwana we just have a congenital paranoia disease! So much delutions! We want speak perfect english, perfect swahili, drive big cars!!!!!! perfect english for what? Its not my mother tounge, I am a sukuma for Christ's sake! Nimekutana na Maprof wasio wasio jua English wanaongea broken English kipindi kizima and its just fine with them! And this is what makes us look like fools in front of people, coz the moment you start talking the only thing you think is perfect english, perfect english!! watanicheka nikikosea!!!! Ongea english kama unavyoongea kiswahili!! be free usijali error it is NOT ur mother tounge! Ukikwama waulize waliojirani yako!!!!!!!!!
    Wakenya mbona wanaongeaga Broken swahili na wako poa tu haaaaaaaaaaa!@#$$$%%%^^^&&$@@
     
  4. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #4
    May 23, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Mkuu naomba kutofautiana na wewe. Hakuna anayesema kwamba mtu aongee Kiingereza kama Kisukuma, Kinyakyusa au Kihaya (ingawa hata hizo lugha zimeshaharibika). Ila hakuna sababu ya kutetea makosa ambayo yanaweza kurekebishwa kirahisi. Mfano hili la mtu kuchanganya tenses za Kiingereza. Nimekutana na watu wengi wanaotumia Kiingereza kama lugha ya pili au ya tatu ila sisi tumezidi kwa kuchukulia vitu kirahisi rahisi na kufanya makosa ya hovyo hovyo. Na ukizingatia kuwa Kiingereza ni lugha ya kufundishia kuanzia shule za sekondari hadi chuo kikuu. Huweza kabisa kujenga hoja ya kutetea huo uzembe!
     
  5. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #5
    May 23, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    DC unauwa....hivi watanzania tunaweza nini kwa ufanisi zaidi ya wizi, uzembe, na mizaha?
     
  6. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #6
    May 23, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Hata hicho kikristu wakenya wanatamba na slang tu, nenda kwenya kuandika uone maduduz, but in reality TZ always tunakua over proud we want to do thing to 101% perfection and at the end of day inakula kwetu tunakua atuja master kitu chochote, kuna msela namjua yeye "pseudocode" analitamka hivyo hivyo na wazungu wanamsikiliza na kumuelewa na on professional side ni kichwa
     
  7. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #7
    May 24, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Pia na kulalamika kwamba tunaonewa wakati sisi wenyewe ndo tunaachia nafasi. Kama waajiri wanataka watu wanaoongea kizungu vizuri, kwa nini tusiingie msituni tukajifunza ili tuwanase?
     
  8. Suki

    Suki JF-Expert Member

    #8
    May 24, 2010
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 373
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Belezee.
     
Loading...