Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nafikiria kubadilisha career..

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mphamvu, Mar 6, 2012.

  1. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #1
    Mar 6, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Nasomea BA in Kiswahili, niko mwaka wa pili hapa Chuo Kikuu Dar es salaam. Karibuni nimejiwa na wazo la kubadili uelekeo wangu kikazi, nataka kuwa mwandishi wa habari, hasa habari za michezo nikijikita katika soka la Kiafrika.
    Nia ninayo, sababu ninazo na uwezo ninao! Hii haimaanishi kuwa nitaacha kusome hiki nanachokisomea, la hasha! Nitamaliza kwanza kisha nikasome uandishi wa habari, au nianze kusoma diploma yake nikiwa namalizia bachelor.
    Tangu utoto napenda soka, na kinachoniuma ni kuwa soka ya Kiafrika inapoteza mvuto dhidi ya soka la Ulaya, tena suala sio kiwango, bali ni kutokana na mkazo kidogo ambao inapata kutoka kwa wanahabari na vyombo husika.
    Nimeshaandika makala moja ya ukurasa mmoja kwa wahariri wa The African na The Ciitizen, kama ikibahatika kuchapishwa nitawajuza.
    Nakaribisha maoni, ushauri, mapendekezo, dislikes, majungu, hatings bila kusahau comments za 'napita tu'...
    UPDATES; Almost there, jana nimehitimu basic certificate in Journalism hapa SJMC (zamani TSJ)
     
  2. ma2mbo

    ma2mbo JF-Expert Member

    #2
    Mar 6, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 699
    Likes Received: 98
    Trophy Points: 45
    hongera kumbe upo chuo.
     
  3. M

    Mopalmo JF-Expert Member

    #3
    Mar 7, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 453
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bora ukimaliza ukasome masters in journalism and mass comm,nadhan inawezekana,pia kuandika michezo na makala za michezo sidhani kama unahitaji uwe umesoma journalism,hicho kiswahili pamoja na mapenz yako kwenye michezo inatosha katika uandishi,unahitaji pia kujiimarisha katika lugha nyingine hasa kingereza ili uweze kuandika kwa ufasaha
     
  4. Vmark.

    Vmark. JF-Expert Member

    #4
    Mar 7, 2012
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 1,361
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Wakati unachagua courses zako hukuiona hyo ya journalism jombaa? Kama vp komaa na ving'ong'o, kaptula la max etc then ukafanye postgraduate ya journalism and masscom!!
     
  5. kingadvisor

    kingadvisor Senior Member

    #5
    Mar 8, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Soko la degree ya kiswahili ni kubwa ndani na nje kuliko hilo la uandishi wa habari.Soko la uandishi wa habari limefurika ndani na nje kupata ni kazi hasa by the time unamaliza utajikuta huna kazi utaanza kutukana serikali kuwa wasomi haiwapi ajira!
     
  6. tutaweza

    tutaweza JF-Expert Member

    #6
    Mar 8, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 615
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 45
    Hongera! Mafanikio huletwa na kufanya kitu unachokipenda. Kama potentials zako unadhani zipo huko, just do it. Wishing you all the best in your career.
     
  7. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #7
    Mar 9, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Ndio...
    Kama maelezo yangu yanavyobainisha hapo juu.
     
  8. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #8
    Mar 9, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Niliziona sana, na score nilikuwa nazo za kuniwezesha kujiunga, ila upenzi na lugha ulinizidi nikajikuta nachagua BAK.
    Ushauri wako nitauzingatia.
     
  9. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #9
    Mar 9, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    nashukuru kwa ushauri mkuu...
    Najua kuwa naweza kuandika makala bila kusomea uandishi, ila nadhani ningepata japo diploma ya Journalism ingekuwa vizuri zaidi.
     
  10. N

    Nteko Vano JF-Expert Member

    #10
    Mar 10, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 436
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wazo zuri na hongera kwa kutaka kuendeleza kipaji chako. Kama walivyoshauri wadau ukasome postgraduate ya Mass and Com.

    Ila kuwa makini na kauli zako kabla hujafanya tafiti. Waandishi hapa Afrika,tz wamejitahidi sana kutangaza habari la michezo lakini maendeleo ya michezo ulaya kuna factors nyingi sana ukiacha kutangazwa. Hapa Afrika hususan Tz mfumo wa michezo na sera kwa ujumla sio bombaaaa.....tumia lugha hii unataka kuwa mmojawapo wa kuendeleza michezo kwa njia ya kalamu/vinginevyo kuchangia pale walipoishia wengine au kwa kushirikiana nao.
     
  11. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #11
    Jun 25, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Nteko Vano,
    Nimekuelewa mkuu, nitajitahidi kuzingatia uliyonieleza. Kuhusu role ya wanahabari katika kudidimiza soka la Afrika sina shaka kabisa, angalau kipindi hiki sera za michezo zimejitahidi kupanua wigo kuliko hapo zamani, lakini bado mwamko wa watu kwa soka la ndani unazidi kudidimia. Leo mtoto wa miaka 8 anamfahamu vema Wayne Rooney lakini hawezi kuutambua uso wa Mbwana Samatta, unadhani hilo ni tatizo la sera?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #12
    Jun 25, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    uamuzi ni wako. diploma in journalism = 1 to 2yrs, MA journalism = 1to 2 yrs.
     
  13. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #13
    Jun 25, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Komaa mtoto wa kiume
     
  14. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #14
    Jun 25, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mmmmmm

    HKL at work!!
     
  15. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #15
    Jun 25, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,057
    Trophy Points: 280
    unaweza kufanya hivyo lakini kama utabalance upepo wa kutafuta hela na matakwa ya roho yako hamna shida kabisa...
     
  16. vanmedy

    vanmedy JF-Expert Member

    #16
    Jun 25, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 2,137
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    jitahidi kuanza kuandika makala za michezo na uanze kuzituma ktk magazeti/kwa mhariri then wqkiona ziko poa taratbu wataanzq kuzipublish then itakuwa ndio mwanzo huo... Huitaji kuwa proffessional at first sight.... Hakikish ni mweledi wa lugha nauandikacho kinamtirirko mzuri
     
  17. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #17
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Thanks kaka, nimepata muda wa kufanya kozi fupi ya uandishi wa habari pale TSJ, nimeshaomba kujiunga kuanzia mwezi huu wa saba. Nadhani sio mbaya kwa kuanzia.
     
  18. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #18
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Nikikomaa mauzo yatapotea meen, si unajua si ndo wauza sura?
    Jees kidding bro, thank you for such an inspirational short text, ki-kitaa zaidi.
     
  19. MAFUTBOL

    MAFUTBOL Member

    #19
    Jun 26, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umenena
     
  20. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #20
    Oct 6, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Almost there mazee. Yesterday nimegraduate kwa skuli ya Uandishi joh, na vile nimepata certi.
     
Loading...