Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nafasi za kazi nchini Botswana

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by MwanaHaki, Mar 3, 2010.

  1. MwanaHaki

    MwanaHaki JF-Expert Member

    #1
    Mar 3, 2010
    Joined: Oct 17, 2006
    Messages: 2,349
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Waungwana,

    Je, kuna Watanzania waliopo nchini Botswana ambao wanaweza kuniunganisha nafasi za kazi huko? Je, mtu akitaka kwenda huko lakini akajiajiri mwenywe, inawezekana, au aanze kwanza kama mwajiriwa kisha ataweza kujiajiri mwenyewe kidogo kidogo?

    Masharti, vigezo, sifa za kuajiriwa nchini Botswana, ni yapi?

    Nitashukuru kwa msaada huu.

    ./Mwana wa Haki

    P.S. Maisha ni popote, ili mradi mkono unaenda kinywani.
     
  2. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #2
    Mar 3, 2010
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    chungulia www.naombakazi.com kuna nafasi kibao za kazi hata hivyo bado nashangaa pamoja na uzoefu wako wote katika ICT bado unafikiria kuajiriwa tu hujaweza kuja na kitu chako ambacho unaweza kukufanyia kazi tokea nchini tanzania == ukitaka mkopo utapewa
     
  3. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #3
    Mar 3, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    mkuu kama kuajiriwa ni kazi aina gani?.wewe unaprofesional gani?
    kama ni kujiajiri unataka kwenda kuanzisha biashara gani?.mtaji unazo shg ngapi?
    please expain
     
  4. K

    Kabengwe JF-Expert Member

    #4
    Mar 4, 2010
    Joined: Oct 20, 2009
    Messages: 240
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Badilisha hiyo title, haiendani na kilichomo!
     
  5. Oscar Kimaro

    Oscar Kimaro Member

    #5
    Mar 8, 2010
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kila mahali kazi kazi kazi kazi hivi hamuyaoni haya maisha bora kwa kila mtanzania????
     
  6. saitama_kein

    saitama_kein JF-Expert Member

    #6
    Mar 8, 2010
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tehe teeeeeeeeeeeeeeh...........
     
  7. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #7
    Mar 9, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Botswana unaenda kutafuta bikira eeeeh kwa mswati hahahahaha
     
  8. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #8
    Mar 9, 2010
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,203
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    Hawa jamaa kwa muda mrefu walisimamisha ajira kwa wageni isipokuwa doctors na hivi karibuni wameanza kuajiri walimu. Kama una fani za aina hiyo all the best
     
  9. K

    Kituko JF-Expert Member

    #9
    Mar 9, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,975
    Likes Received: 1,115
    Trophy Points: 280
    kama wewe ni civil/structure/highway engeneer pia kama ni doctor (MD) una posibility kubwa ya kupata kazi huko
     
  10. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #10
    Mar 9, 2010
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,203
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    What about service and other engineers?
     
  11. M

    Mugo"The Great" JF-Expert Member

    #11
    Mar 9, 2010
    Joined: Oct 7, 2007
    Messages: 265
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kazi za uhandisi, Usoroveya, Unesi, Udaktari zinapatikana sana. Ukitaka kuwa mjasiriamali inatakiwa uwe na ushahidi wa kumiliki angalau dola za kimarekani elfu 20 ili uweze kusajiriwa kama "Mwekezaji" katika fani yoyote na hapo utapewa kibali cha kuishi Botswana kwa miaka 5 kwa kuanzia.

    Masharti ya kuajiriwa ni kama hapa kwetu Bongo Dar es Salaam kwani yanatofautiana kutokana na aina ya kazi, ukubwa wa kampuni, nafasi unayoomba na mshiko utakaolipwa.
     
  12. Sisimizi

    Sisimizi JF-Expert Member

    #12
    Mar 10, 2010
    Joined: Nov 10, 2009
    Messages: 480
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Heshima yako mkuu
     
  13. r

    redcard Member

    #13
    Mar 10, 2010
    Joined: Jul 20, 2009
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Botwana hakuna kazi, nenda afghanistan, kazi kibao, computer zinasubiri watu
     
  14. k

    kakapeter Member

    #14
    Apr 9, 2010
    Joined: Oct 30, 2009
    Messages: 36
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mining Engineers vipi hko hawana nafasi....kazi za kibongo kodi imetuzidi.
     
  15. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #15
    Apr 11, 2010
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,080
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Kweni yeye hajui kufa?
     
  16. Mwana wa Mungu

    Mwana wa Mungu JF-Expert Member

    #16
    Apr 13, 2010
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    kwani kukoje huko botswana, malipo yake yakoje, range yake ya mishahara ikoje mpaka watu wanakung'ang'ania kiasi hicho?
     
  17. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #17
    Apr 18, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    mkuu komaa popote achana na wanaokukatisha tamaa
    hao wameshalipwa na mafisadi kupitia jf wakapata ,itaji wanakuenjoy
    kuajairi unaatakiwa uwe na taaluma na vigezo si kuamka na kuuza chips utaishia kuwauzia wenzako maisha
     
  18. K

    Kimwe Member

    #18
    Apr 18, 2010
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Botswana ya sasa si kama ile ya miaka kadhaa iliyopita.Pata mtu aliyeko kule akupashe habari maana yasemekana Wazimbabwe wamevamia soko la ajira na wanaajiriwa kwa malipo kidogo sana.

    Fanya utafiti wa kutosha na pia waweza jaribu UK Tier 1 Visa maana wamerudisha points kwa watu wenye bachelor degree pia (30 points).
     
  19. E

    Eddie Mourice New Member

    #19
    Apr 27, 2010
    Joined: Apr 27, 2010
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama una taaruma ya udaktari na uwalimu kazi unaweza ukapata kaka, kazi kwako!
     
  20. Bon

    Bon Senior Member

    #20
    Apr 28, 2010
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Fanya utafti wa kutosha kwa mtu aliyeko kule,ila alternative ni wewe kwenda na CV yako na pesa za kujikim kama dola elf 2, utafikia kwenye hotel.kaa kama wk moja, ndani ya wki hiyo sambaza CV yako kwa maofisi. kisha rudi zako bongo. wakikuitaji watakutumia detail na working permit, na other requirements,hivyo vitakusaidia kupita mipakani kirahisi. kwa mara ya kwanza ukipita sema ni business purpose, ila watakupekua sana, kwani wana discourage watu wanaoingia kwao kwa nia ya kutafuta kazi.Sina uzoefu na ICT,ila kazi za Udaktari, enginnering related fields,zinapatikana sana, ila kozi za sociology zimejaa zana pale UB ( University of Botswana), Mishahara hutegema na mji utakao kaa, ukikaa Haboroni( Gaboron) mshahara ni mkubwa kwani maisa yako juu, ila na saving ni kubwa, ukienda Francis Town, mishahar ipo chini kidogo.Generally hawapendi wageni, wana waita wakwere kwere.</p>
     
Loading...