Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nafasi za ajira utumishi wa Umma 38432,

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mtu mpyajf, Jun 1, 2012.

  1. m

    mtu mpyajf Member

    #1
    Jun 1, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    May 28 Serikali kupitia sekretariet ya utumishi wa umma imetoa nafasi za kazi kwa watu.ni jambo jema na la kupongeza,lakini kinachonishangaza ni suala la kutaka vyeti.kwanini nashangaa?serikali hiyo hiyo hivi karibuni ilisema imefuta kigezo za kutaka "experience"kwani kigezo hicho kimetumika mara nyingi kuwanyima kazi wahitimu wengi wa vyuo vikuu,na hivo kimefutwa ili kutoa fursa sawa kwa wote..kwanini nahusisha hiyo na vyeti?

    kwa waliomaliza vyuo vikuu mwaka jana,mpaka muda huu cheti hakijatoka ila transcript tayari,sasa serikali kwanini itoe tangazo halafu idai ni lazima uambatishe vyeti ilhali inajua mfumo wa nchini kuwa baada ya mwaka ndio vyeti hutoka?je wanataka kuwapa kazi kweli wahitimu hawa ama kuna watu wanawafikiria?mnisaidie,maana watu wanaona nafasi lakini wanashindwa ku aply kutokana na icho kisehemu CHETI.
     
  2. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #2
    Jun 1, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    First Graduate First Employed (FGFE). Wewe unataka kuajiriwa kabla ya waliokuwa mbele yako? Subiri upate cheti ndio na wewe uanze kuomba kazi huko tume ya ajra
     
  3. K

    Kitungamirwa JF-Expert Member

    #3
    Jun 1, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 320
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndachuwa hujajibu hoja. Hili swali nami najiuliza sana sipati jibu.Wenye vyeti ni wangapi kwa muda huu? Hivi m2 aliyesoma kuanzia kidato cha kwanza mpaka chuo kikuu haaminiki? Ni ajabu
     
  4. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #4
    Jun 1, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    nakugonga like mkuu ndio jibu sahihi
     
  5. w

    white wizard JF-Expert Member

    #5
    Jun 1, 2012
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 1,949
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    kwakweli hili ni tatizo,na cha ajabu,kwenye application,m2 anakuwa ameambatanisha copy ya transcript,na kwenye usaili anaitwa!hapa ngoma ndipo inapoanzia,wanaanza kudai cheti original,kama huna huingii kwenye chumba cha usaili!bora wawe wanakuondoa mapema,kuliko kuharibu nauli then wanakuondoa!!na wanajua kabisa kuwa sio tatizo la muhitimu ni mfumo,mf.chuo cha uhasibu(tia)cheti ni baada ya miaka 2!!
     
  6. J

    Jackdamas New Member

    #6
    Jun 7, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimeudhunika sana nilipokutana na neno transcript not accepted yani post zipo nyingi ninazoweza kuomba tatizo kutaka cheti sasa kazi ya transcript ni nini? Zisiwe basi zinatolewa tusubiri hiyo miaka 2 cheti kitoke natamani niombe hivyo hivyo kiubishi labda watanifikiria home nimekaa sana toka mwaka jana daaaa! Mkiruhusu tu transcript mtanikuta mlangoni asubuhi nimemaliza diploma ya ICT
     
  7. w

    wavenisi New Member

    #7
    Feb 28, 2013
    Joined: Jan 25, 2013
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hellow.
    jamani mimi ni mwanachama mpya wa JamiiForum mpya naomba kupokelewa ili nami niwe mwanafamilia na kutoa mawazo kama mnavyochangia katika mada zetu za maendeleo. asante.
     
  8. w

    wavenisi New Member

    #8
    Feb 28, 2013
    Joined: Jan 25, 2013
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kuhusu suala la ajira ni kama tunaonewa kwa sababu wanaohitimu vyuo hawapewi vyeti hapohapo kama zilivyo baadhi ya shule ila kuna utaratibu wa kusubria ndiyo maana watoa transcript ili wale watarajiwa katika ajira waweze kupata. sasa wanaposema hakuna kuja na transcript bali vyeti original hapa wanabagua umati unaokuwa umetoka vyuoni. bora tuvumiliane kwani transcipt na cheti havina tofauti ila huzidiana ubora tu.
     
  9. l

    lukme Senior Member

    #9
    Feb 28, 2013
    Joined: Apr 18, 2012
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    karibu
     
  10. m

    mathabane JF-Expert Member

    #10
    Feb 28, 2013
    Joined: Jan 27, 2013
    Messages: 1,287
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Jifunzeni ujasiliamali,wahitimu wa vyuo wako lundo mtaani. Ajira za serikali hazitoshi kwa kila mtu.
     
  11. Jangakuu

    Jangakuu JF-Expert Member

    #11
    Feb 28, 2013
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 497
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuuu karibu sema kuwa makini na maada zako, hii sio fb wala twitter
     
Loading...