Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nafasi ya mwisho kwa walimu wa tanzania....

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by CHEMPO, Aug 11, 2012.

  1. CHEMPO

    CHEMPO JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jana kwenye changia chadema.mh mbowe alitoa vipaumbele vitatu pindi chadema watakapoingia madarakani mwaka 2015.ipaumbele hivyo ni:
    1.elimu
    2.elimu
    3.elimu
    walimu wanachotakiwa kufanya kuanzia sasa ni kuhubiri waziwazi mabadiliko ya uongozi wakiwa madarasani na nnje ya madarasa.mwisho kabisa ni kuhakikisha wakati wa uchaguz wanaiangusha ccm kwa namna yoyote ile..
     
  2. K

    Kengedume Senior Member

    #2
    Aug 11, 2012
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kama wanataaluma naamini mawazo ya Mbowe watayafanyia kazi, na kituko zaidi serikali yenye visasi ikiongozwa na mkuu wa kaya pamoja na Mr. Liwalo na Liwe wameamua kuwapiga chini ktk zoezi la kuandikisha sensa ili kuwakomoa kufuatia mgomo waliofanya kwa ajili ya kudai kuboreshewa masilhi yao! Kazi kwenu walimu wangu!
     
  3. L

    LIWALONALIWE Member

    #3
    Aug 11, 2012
    Joined: Jul 29, 2012
    Messages: 69
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Nadhani ni walimu wachache wenye akili kama zao ndio wataofanya hivyo.
    Hivi unapotaka kumpindua baba yako kwenye familIA nia yako ni nini
    LWLNLW
     
  4. kiplagati26

    kiplagati26 JF-Expert Member

    #4
    Aug 11, 2012
    Joined: Jul 24, 2012
    Messages: 255
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Tunaelekea kwenye mabadiliko.
     
  5. F

    FreedomTZ JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2012
    Joined: Jul 18, 2012
    Messages: 843
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 45
    Walimu wakiamua kuleta mabadiliko wanaweza. Wanaweza anza katika lile somo la civics
     
  6. MWEEN

    MWEEN JF-Expert Member

    #6
    Aug 11, 2012
    Joined: Feb 6, 2010
    Messages: 456
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Tony Blair, 1995:


    1. Education
    2. Education
    3. Education.....
     
  7. M

    Mandingo JF-Expert Member

    #7
    Aug 11, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 3,162
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Kweli kabisa hawa walimu waki walisha sumu ya mabadiliko hawa vijana mapema hadi kufikia 2015 sumu itakuwa imesambaa kabisa!
    Walimu hebu fanyeni kweli bwana!...
     
  8. CHEMPO

    CHEMPO JF-Expert Member

    #8
    Aug 11, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ccm walivyopewa vyandarua wakatoa madin yetu,,mbinu hii waliipata kwa nani na mwaka gani?
     
  9. Butho Mtenzi

    Butho Mtenzi JF-Expert Member

    #9
    Aug 11, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 320
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Naunga mkono hoja kiukweli mabadiliko yanahitajika
     
  10. Mpatanishi

    Mpatanishi JF-Expert Member

    #10
    Aug 12, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,695
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Nimesha anza hilo zamani mkuu m4c mpaka darasani. Nikiingia class 4m3 wanasalimia ticha...pipozzz nawajibu powerr. Kumbuka wengi ni miaka 16-17 so ni uhakika 2015 wanapiga kura hawa.
    To hell ccm.
     
  11. vanmedy

    vanmedy JF-Expert Member

    #11
    Aug 12, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 2,135
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    nidai like mkuu
     
  12. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #12
    Aug 12, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Elimu kabla ya kula?
     
  13. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #13
    Aug 12, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,531
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Walimu sio maleimani wa hivyo, walimu ni wanataaluma waliosomea, pia walimu wana ethics zao halafu wanafanya kazi yao kufuata mitaala iliofanyiwa utafiti na policy makers, kazi yao inafanywa kufuata miongozo ya serikali kupitia inspectorate, kwa hiyo hawatawapoison watoto wao (wanafunzi)
     
  14. CHEMPO

    CHEMPO JF-Expert Member

    #14
    Aug 12, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    nyie ndo mnaotoa kura kwa ajili ya vyakula..jitambue hujachelewa
     
  15. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #15
    Aug 12, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Lilikuwa swali tu, ambalo hujajibu bado.

    Mtu akupe scholarship ya kusoma kuanzia vidudu mpaka PhD, lakini akunyime kula, na mwingine akupe free pass ya kula kwa miaka hiyo hiyo ya kusoma vidudu mpaka PhD, lakini akunyime elimu. Wapi kuna afadhali?

    Sio hawa watu waliosoma biology (walionufaika na usomi unaoutetea) wanaotuambia kwamba asubuhi ni muhimu tupate staftahi nzuri ili kazi zetu za siku nzima ziende vizuri? Na kwamba bila staftahi nzuri, tukiwa tunapiga miayo darasani hata mwalimu awe kasoma Oxford kama Richard Mabala hatutaelewa mengi?

    Unatetea sana elimu, je unaelewa basic human needs ni nini?

    Katika elimu yako mpaka sasa ulishapata kukutana na "Maslow hierarchy of needs" na kujua chini kabisa kuna nini?
     
  16. data

    data JF-Expert Member

    #16
    Aug 12, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,603
    Likes Received: 1,507
    Trophy Points: 280
    ..african politics!
    Hakuna jipya
     
  17. CHEMPO

    CHEMPO JF-Expert Member

    #17
    Aug 12, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    nashindwa nianze kukusaidia wapi.maana mwalimu wako hakukusaidia kwenye nyanja kuu 2 yaani...cognitive na affective ......hili ni zao lingine la elimu movu iliyosimamiwa na ccmkwa miaka 50
     
  18. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #18
    Aug 13, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Kama ulivyosema mwenyewe, umeshindwa hata kabla hujaanza. Halafu unamlaumu mwalimu wangu.

    Hujajibu maswali.
     
  19. July Fourth

    July Fourth JF-Expert Member

    #19
    Aug 13, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 2,118
    Likes Received: 405
    Trophy Points: 180
    mkuu hapo nadhani hukuelewa thread yenyewe, wakisema kipaumbele hawamaanish sector nyingne kama chakula wanakizi-ignore..
    Mytake: ni kwamba ulikuwa umejiandaa kubisha. #tusitaftane@dhakawap.com
     
  20. A

    Apex JF-Expert Member

    #20
    Aug 13, 2012
    Joined: Jul 31, 2012
    Messages: 429
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    unaposema elimu chakula ni zao la elimu kwa maana hiyo kuboresha elimu ni jinsi ya kuboresha yote yale yatakayo ipelekea elimu kusimama,siyo kusoma tu darasani,
     
Loading...