Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nadhani

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Kichankuli, Jun 5, 2009.

  1. Kichankuli

    Kichankuli JF-Expert Member

    #1
    Jun 5, 2009
    Joined: Dec 18, 2008
    Messages: 818
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    Neno Nafikiri humaanisha kufanya uchambuzi kwa lengo la kutafuta ufumbuzi wa jambo fulani kwa kutumia ubongo. waingereza hutumia "I think"

    Neno Nahisi humaanisha utambuzi wa jambo au hali fulani kwa kutumia viungo vya au/na maumbile ya mwili. Waingereza hutumia "I feel"

    Lakini neno Nadhani japokuwa nalitumiaga lakini sijajuwa linatumia nyezo ipi katika mwili wa binadamu katika utendaji. Wadau wa lugha mnipambanulie tafadhal
     
  2. Kipala

    Kipala JF-Expert Member

    #2
    Jun 5, 2009
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 3,375
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Tofauti kati ya fikiri na dhani:
    Kufikiri ni matumizi ya akili; kudhani inahusu pia matumizi ya akili lakini kiwango cha uhakika ni kidogo; ni kufikiri bila kuwa na uhakika (tazama [ame="http://sw.wikipedia.org/wiki/KKS"]KSS[/ame]); inaelekea zaidi upande wa "kuhisi".

    Wenzangu wanaonaje?
     
  3. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #3
    Jun 5, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Je kwa yule mwenye kusema... "Nahisi njaa, Nasikia njaa au Naona Njaa" Neno lipi ni sahii hapa.

    Nimeuliza hivyo kwa sababu mara nyingi nawasikia watumiaji wa lugha ya kiswahili wakiyatumia maneno hayo niliyo yakoza hapo juu.
     
  4. Kipala

    Kipala JF-Expert Member

    #4
    Jun 6, 2009
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 3,375
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Naona kusikia njaa na kuona njaa zote mbili sawa na Kiswahili sanifu. "Kuhisi njaa" - sidhani ya kwamba ni sanifu.
     
Loading...