Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nadhani tunahitaji kura ya kutokuwa na imani na rais

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Haki Yetu, Aug 19, 2011.

  1. H

    Haki Yetu Senior Member

    #1
    Aug 19, 2011
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 162
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana JF

    Nimekuwa nikisoma mawazo ya watu hapa jamvini, nikisikiliza maoni ya watu mtaani, ofisini, kwenye vijiwe, kwenye vyombo vya habari na hata kwenye vyombo vya usafiri. Kwenye maoni na mawazo haya ni kwamba kila mtu analalamika juu ya kuongezeka shida hapa nchini kwetu. Umeme, mafuta, bei za vyakula, kushuka kwa elimu, mishahara ya watumishi, mikataba mibovu na utoroshwaji wa maliasili hayo ni machache tu.

    Maisha yamekuwa magumu sana, kashfa kila kona na nchi imepoteza uelekeo kabisa. Hakuna mwananchi wa kawaida hivi sasa mwenye matumaini na Serikali iliyoko madarakani. Wachache wanaoitetea ni wale kwa namna moja au nyingine wamepenyeza mirija yao ya kinyonyaji. Watu ambao wamenunuliwa kwa vibaba vya unga na mchele.

    Sasa tumekuwa tukilalamika sana, tumehoji uwezo wa Rais kiasi cha kutosha. Mimi napendekeza kwa wabunge hasa wale ambao ni wana jamvi wenzetu wapeleke hoja ya kutokuwa na imani na Rais.

    Najua itakua ni ngumu na inaweza kuletwa mizengwe hasa na Spika. Lakini haiwezekani kuendelea na malalamishi wakati hali inazidi kuwa mbaya. Kuvumilia miaka minne ijayo kwa mwendo huu tunaweza kutumbukia kwenye janga kubwa zaidi.

    Sijui wana jamvi wenzangu mnaona vipi kuhusiana na hili.

    Nawasilisha
     
  2. s

    smz JF-Expert Member

    #2
    Aug 19, 2011
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 251
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wazo lako ni zuri, lakini najua itakuwa ngumu hata kupokelewa tu. Kumbuka juzi Mnyika alitaka kuleta hoja ya kutokuwa na imani na Pinda. Kama unakumbuka uliona mwenyewe NS alivyoipangua.

    Najua itakuwa ngumu, kwa sababu hata ikikubaliwa mwisho wa siku zitapigwa kura, haya piga picha hapo, jamaa wako wengi. Ni wazi kwamba watashinda na jamaa ataendelea kupeta.

    Ila kama ikipelekwa itamshtua Mkulu kuona kwamba watu wameshapoteza imani na yeye. Ni wazo zuri watafute jinsi ya kupenyeza hoja hiyo.

    Naunga mkono mia kwa mia.
     
  3. m

    mtoto wa mama Senior Member

    #3
    Aug 19, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 186
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kama hauna imani nae si uandamane mwenyewe.. mnalaumu hata vtu ambavyo vpo nje ya uwezo wa mtanzania yoyote yule..sasa bei ya mafuta kwenye soko la dunia imepanda unataka kikwete afanye nn...
     
  4. o

    oldonyo JF-Expert Member

    #4
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 554
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mawazo yako ni mazuri hivyo yanaitajika kuwekwa katika katiba mpya na si raisi tu ata wabunge wanaodai posho kuongezwa kila dakika wakati watanzania hatuna maji,umeme na kukosekana kwa uduma nyingine za muhimu.
     
  5. THINKINGBEING

    THINKINGBEING JF-Expert Member

    #5
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 2,348
    Likes Received: 586
    Trophy Points: 280
    Naunga mkono hoja.
    Hata kama magamba wataikwepesha itawaamsha kutoka usingizini.
     
  6. K

    Kiluvya2011 JF-Expert Member

    #6
    Aug 19, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 215
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    <br />

    Hahaha...kweli ww mtoto wa mama, unaongea upupu tuu koz bado unanyonyeshwa na kufuliwa mpaka chupi kama inavyosema jina lako...

    Wapishe wenye kujitegemea kimaisha wanao jua ugumu wa maisha upoje ndo wajadili huu uzi
    <br />
     
  7. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #7
    Aug 19, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    akuchumbie
     
  8. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #8
    Aug 19, 2011
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Well said brother, bahati mbaya ni kwamba wanaofaidika na huu mfumo mbovu ni pamoja na hao waliopo humo humo bungeni hasa ukizingatia kwamba kila kitu kilishapangwa kitaalamu kiasi kwamba hakuna uadui kati ya serikali na wabunge ukizingatia kwamba wao walishaanza kulipwa posho ya mafuta ya shilingi 2,500 tangu mwaka 2000 hivyo kwa vyovyote vile hawawezi kuwa upande wetu.
     
  9. t

    takeurabu JF-Expert Member

    #9
    Aug 19, 2011
    Joined: Jul 23, 2011
    Messages: 255
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hata kama hiyo hoja ikitinga bungeni jee magwanda mnawabunge wa kutosha wa kui-support? je utamaduni huo upo nchini mwetu? kuna historia yoyote? navyofahamu mimi kura ya kutokuwa imani na JK imeshapigwa wakati wa uchaguzi octoba 2010 pale 61% walipoonyesha imani yao kwake ambapo nyie 39% (magwanda, mapanga shaa, na wengineo) hamkuwa na imani nae; ni vyema sasa mkajipanga na 2015 achaneni na mabo ya kufikirika
     
  10. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #10
    Aug 19, 2011
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    Ebu jaribu kuangalia mambo ki utu uzima kidogo,weka ushabiki na ujuha pembeni....Pia usitutukane watanzania wote kwa udhaifu wa M.kwere,kuna watu wana uwezo mkubwa wa kututoa hapa tulipokwama na kufanya hayo unayohisi kuwa hayawezekani.Kupanda kwa bei ya mafuta kwenye soko la dunia isiwe sababu ya kuhalalisha upuuzi wenu...ulishajiuliza ikiwa serikali na mamlaka zake wakipunguza tozo walau kwa 50% bei itabaki hii hii?
     
  11. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #11
    Aug 19, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Tupo Pamoja Tuivimushe hii Hoja Hadi Mkwe''ere Aisikie nilishawahi toa Hii Hoja wengi waliikubali naona muamko huu umekaa sawia kwani ugumu wa maisha unasambaa kwa kasi kwa watu wengi wale ambao bado watafikiwa tu..

    TANGANYIKA BILA KIKWETE NDIO ITAENDELEA!
     
  12. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #12
    Aug 19, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,716
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Kwa mwendo huu tanzania haihitaji Rais kwani hana kazi. kwa kifupi nchi hii ni yatima
     
  13. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #13
    Aug 19, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Naunga hoja mkono asilimia mia moja! Na mimi nimeshaanza maandamano kutoka Rorya kuelekea ikulu ila sijajua nitafika lini manake ni safari ndefu kwa miguu!
     
  14. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #14
    Aug 20, 2011
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,081
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 160
    Katiba iliyopo sasa hairuhusu kuweko kwa kura ya kutokuwa na imani na Rais. Inaruhusu kura ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu, lakini na Rais HAPANA.

    Kwa hivyo basi, cha kupigania ni kuwekwa kwa kipengele kama hicho kwenye katiba mpya.

     
  15. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #15
    Aug 20, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,567
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Ondoa neno "Nadhani" weka lazima, "tz inajiendesha bila rais tangu 2006!"
     
Loading...