Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nachukia kuachana.

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by kakuruvi, Jan 7, 2011.

  1. kakuruvi

    kakuruvi JF-Expert Member

    #1
    Jan 7, 2011
    Joined: Sep 2, 2009
    Messages: 642
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Nilipata maneno haya toka kwa firstlady1, lakini kumbe naye ameyatoa kwenye biblia takatifu, nanukuu ''Kwa hiyo jihadharini roho zenu; mtu awaye yote asimtende mke wa ujana wake mambo ya hiana. Maana mimi nakuchukia kuachana, asema BWANA''.

    Malaki 2:15, 16

    Mungu ndio kabisa hapendi, hapendi jamani!! hebu tujadili mambo mnayoyafahamu yaliyosababisha watu wengi waachane ili yatusaidie kuyaepuka yasituachanishe na sisi pia. Nawasilisha..
     
  2. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #2
    Jan 7, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    mpende
    muamini
    muhusishe kwako kifikra na kimatendo
    mpeane vya kutosha
    km mume wewe usiwe na mkono wa birika.
    nawasilisha...
     
  3. s.fm

    s.fm JF-Expert Member

    #3
    Jan 7, 2011
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 669
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    No real love in this world..ndio maana!
     
  4. W

    Wakuchakachua JF-Expert Member

    #4
    Jan 7, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 346
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kuacha kupo ingawa mungu hapendi......ni mtazamo tu masela
     
  5. Pearl

    Pearl JF-Expert Member

    #5
    Jan 7, 2011
    Joined: Nov 25, 2009
    Messages: 3,043
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Tue love is in novels and movies and very few pipo who read the novels and watch the movies practise the true love!:A S 465::A S 465::A S 465:Love ur self,trust ur self,Respect ur self then u gonna share that love with others.
     
  6. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #6
    Jan 7, 2011
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,018
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    hivi ukute mwanamke amekuwekea sumu ukaponea hospitali au anakumwagia maji ya moto usingizini unategemea hutamwacha? au umeoa unakuja kukuta mke/mme ni mchawi anapaa usiku utaishi nae?
     
  7. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #7
    Jan 7, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Funza dume nimecheka sana hii coment yako
    pia dhambi ya uzinzi inapelekea watu kuachana
     
  8. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #8
    Jan 7, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Bwana Mdogo,

    Nakuomba sana tuheshimiane...
    Masela ni nani....Usitukane watu we Kijana!
     
  9. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #9
    Jan 7, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    1 Wakorintho 7: 1-7 KUHUSU NDOA:
    Neno la Mungu linasema hivi: Ni vema mwanaume asimguse mwanamke.Lakini ili kuepuka zinaa,kila mwanaume na awe na mke wake mwenyewe na kila mwanamke awe na mume wake mwenyewe.Mume atumize wajibu wake wa ndoa kwa mkewe,naye vivyo hivyo kwa mumewe.Mwanamke hana mamlaka juu ya mwili wake bali mumewe,wala mwanaume hana mamlaka mamlaka juu ya mwili wake bali mkewe.Msinyimane,isipokuwa mmekubaliana kufanya hivyo kwa muda fulani ili mweze kujitoa kwa maombi,kisha mrudiane tena ili shetani asije akapata nafasi ya kuwajaribu kwa sababu ya kutokuwa na kiasi.

    1Petro 2:8
    Kadhalika ninyi wake,watiini waume zenu,ili kama wako wasioamini lile neno,wapate kuvutwa na mwenendo wa wake zao pasipo neno kwa kuuona utakatifu na uchaji wa Mungu katika maisha yenu.Kujipamba kwenu kusiwe kwa nje tu,kama vile kusuka nywele,kuvalia vitu vilivyofanyizwa kwa dhahabu na mavazi.Badala yake kujipamba kwenu kuwe kuwe katika utu wenu wa ndani,kwa uzuri usioharibika,wa roho ya upole na utulivu,amabako ni kwa thamani sana machoni pa MUngu.Kwa kuwa hivi ndivyo walivyokuwa wakijipamba wanawake watakatifu wa zamani,waliomtumaini Mungu.Wao walikuwa watiifu kwa waume zao kama Sara alivyomtiii mumewe ABraham....................
    Vivyo hivyo ninyi waume kaeni na wake zenu kwa AKILI,nanyi wapeni HESHIMA mkitambua ya kuwa wao ni wenzi walio dhaifu na kama warithi pamoja nanyi wa kipawa cha thamani cha uzima,ili kusiwepo na chochote cha kuzuia maombi yenu.

    Nafikiri una majibu,watu wanaachana kwa kukosekana kwa hayo Mungu aliyosema kupitia Mtume Petro.:A S 465:
     
  10. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #10
    Jan 7, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Ha ha ha ha ha ha,tuseme nikikuta ni mume wangu............mi thimwachi ng'o...........NTAMUOMBEA....LOL:A S 465::wink2:
     
  11. M

    Msindima JF-Expert Member

    #11
    Jan 7, 2011
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,016
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Bro naona umekuwa mkali.
     
  12. DJ BABU

    DJ BABU JF-Expert Member

    #12
    Jan 7, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 210
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    malavidavi ya ukweli ukweli yapo ila people tuna bugi tu
    mihemko inatupeleka fasta tunakuwa tunafikiri kwa vifanyio badala ya ma brain
     
  13. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #13
    Jan 7, 2011
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    :thumb:naunga mkona hoja, tuko kingono zaidi
     
  14. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #14
    Jan 7, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kwanza nikushukuru sana dada michelle kwa chango huu mzuri na wa kweli kabisa unaobeba ushauri sahihi kabisa

    pili kifungu cha neno la Mungu ulicho nukuu kinapatikana katika 1 Petro 3:1-7 na sio 1Petro 2:8, nadhani ni typing error tu.

    halafu mstari wa 6 ingependeza zaidi kama ungeendelea hadi hivi "Kama Sara alivyomtiii mumewe Abraham akamuita bwana...". kweli sote waume kwa wake tunapaswa kujishusha na kujinyeyekeza kwa wenza wetu na kuepua kwa namna yoyote kujikweza. kumuita mume bwana ni ishara ya unyenyekevu amabyo wanawake wenzangu wengi tumeikiuka na inapotokea reaction tunataka "haki sawa" kama jawabu. hapo ni kutia sumu kidonda na kamwe ndoa hazitapona kwa mashindano ya haki majumbani. nimeona mahali mtu anatafuta mchumba lakini anasema awe na angalau kadigrii! sasa katika mazingira kama hayo hiyo mwanmke tayari anipa shahada ya mwenzake jina la dhihaka, tayari amejiinua na ameutupa mkno unyenyekevu, kama kweli akimpata huyo mwenye kadigree wakafunga ndoa, hiyo ndoa ikivunjika huko mbe watamlaumu nani? nakumbusha wenzangu tujifunze unyenyekevu kutoka kwa mam yetu sara
     
  15. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #15
    Jan 7, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Thank you my dear!umeelezea vizuri na Mungu anisaidie nifuate huu ushauri wako.
     
  16. tracy

    tracy JF-Expert Member

    #16
    Jan 7, 2011
    Joined: Sep 22, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    I believe unyenyekevu kwa wanawake wa zamani ulichangiwa na heshima ya wanaume kwa wanawake zao.,sa hv unaeza kua mnyenyekevu and end up being trtd like a drum,or somethng for disposal..kuachana is a two way traffic,Men and Women have changed sana tu!
     
  17. Eng. Smasher

    Eng. Smasher JF-Expert Member

    #17
    Jan 7, 2011
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 746
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wewe TICHA nini tena wale wa ZAMANI za kikoloni!!!!!!

     
  18. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #18
    Jan 7, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ok my dear, what can be done now to rehabilitate the situation?
     
  19. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #19
    Jan 7, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    ndio mungu hapendi lakini kuna kipindi hata yeye huwa anafika mahali anakunong'oneza kuwa

    mwanangu sepa haraka huyu sio .......nilikupitisha hapa ili ujifunze kuwa wanaposema kua uyaone hawamaanishi magorofa.......
     
  20. tracy

    tracy JF-Expert Member

    #20
    Jan 7, 2011
    Joined: Sep 22, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    I believe it starts from the heart,if people could have a different perception 2wardz the opposite sex then things could change,.charity starts at home,kama utaeza kumrespct ur mum,aunty,sister,wife,those around you(for the men)you can change what you feel for others of their kind and having dignity-conciousness,sio tu wanawake wanatakiwa waheshm miili yao,guys have to do that to..co kila gal anajua who you are,even the bible says that..and for the women,.respect,wisdom,knowledge..being empowered doesnt mean ruling men but having a stand on wateva you do,knowing wat u want,a gud mum,and a gud yf..
    MUNGU AKISHIKA NJIA ZETU!
     
Loading...