Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NABAKI AFRIKA ni matapeli?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by masopakyindi, Oct 14, 2012.

  1. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #1
    Oct 14, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,594
    Likes Received: 969
    Trophy Points: 280
    Nimefuatilia kwa muda mrefu hawa jamaa wa Nabaki Afrika na kugundua kuwa wanatumia ujanja ujanja katika biashara zao.

    Pale GAME Mlimani city kwenye shelf la vifaa vya kuogelea, hasa madawa, yanakombwa YOTE na NABAKI AFRIKA kila madawa hayo yanapofika na kuwekwa kwenye shelf.

    Ukienda pale Nabaki Afrika madawa hayo hayo yanauzwa kwa mwendo wa kuruka, na wanadai wameagiza wao toka SAfrika, lakini si weli.

    Kuna vifaa vingi tu vinavyokombwa pale GAME na kuwekwa kwenye duka lao pale Mikocheni Coca Cola.
    Hii ni hoarding na ni unfair kwa customers wengine wanao nunua vifaa hivi kwa matumizi binafsi.

    Nina uhakika na ninachosema kwa vile nimeulizia wafanyakazi pale GAME na wameniambia anakuja mzungu mmoja, tena kwa fujo, na anchukua madawa yote, kuyalipia na kondoka nayo kuweka dukani kwake.

    Huyo mtu nimeambiwa anaitwa HAMISH.

    GAME chukueni tahdhari na mchezo huu ambao si mwenendo mzuri kibiashar
     
  2. Facilitator

    Facilitator JF-Expert Member

    #2
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,064
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Mwendo wa kuruka ndo nini mkuu?? Sijakusoma

     
  3. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #3
    Oct 14, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,594
    Likes Received: 969
    Trophy Points: 280
    Hiked prices mkuu, expression ya siku nyingi miaka ya 80 wakati wa ulanguzi!
     
  4. Facilitator

    Facilitator JF-Expert Member

    #4
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,064
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Hiked prices, ngoja nkatafute dictionary.
     
  5. h

    hamsinij JF-Expert Member

    #5
    Oct 14, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 429
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Huyo bado kinda
     
  6. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #6
    Oct 14, 2012
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,802
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Hike kwa maelezo ya Oxford English Dictionary maana yake ni: A steep increase in prices.
     
  7. telitaibi

    telitaibi JF-Expert Member

    #7
    Oct 14, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 553
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Andikeni kwa kiswahili enyi watanzania. Sio kila mtu anawaelewa na hiked prices zenu
     
  8. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #8
    Oct 14, 2012
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,802
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Tabia ya uvivu ni mbaya sana, hasa uvivu wa kufikiri.

    Kama umeweza ku-log in kwenye computer yako na ukaingia mtandaoni, mimi sielewi kwa nini inakuwa vigumu ku google hilo neno "hike" kwenye on line dictionary.

    Uvivu kwa watanzania ni ugonjwa mbaya zaidi, hasa wa kufikiri.

    Na ndio maana nampo pongezi mtoa mada kwa kutufungua macho badala ya kubishania uelewa wa mtu.

    Kwa kifupi Nabaki Afrika ndo wanawatufuta watu kama mtoa posti hii.
     
  9. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #9
    Oct 14, 2012
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kama unaweza kupata same product kwa bei nafuu hapo Game, endelea kununua hapo Game

    Mimi ninaendelea na products zao maana vigae tu ni 50yr guarantee,
     
  10. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #10
    Oct 14, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,594
    Likes Received: 969
    Trophy Points: 280
    Be. Careful na hao jamaa wa Nabaki Afrika, hawana ujuzi wowote katika masuala ya ujenzi, nimemfanyia due diligence huyo Hamish, ni mwanasheria!

    Hata hivyo lalamiko langu ni wao kutengeneza virtual scarcity kwenye products fulani na kufanya hoarding, halafu wanapaisha bei wakiisha iondoa kwenye market- an economic crime.
     
  11. dwight

    dwight JF-Expert Member

    #11
    Oct 14, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 432
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    kwani hilo neno 'hike' halipo katika msamiati wa Kiswahili? Tuache kujikosha
     
  12. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #12
    Oct 14, 2012
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,802
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    JF ni pamoja na kupanua uelewa wako wa vitu mbali mbali pamoja na lugha.
    Ukiamua kubaki uchochoroni huo ni uamuzi wako.
     
  13. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #13
    Oct 14, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Watoto wadogo utawajua tu!
     
  14. Facilitator

    Facilitator JF-Expert Member

    #14
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,064
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Asante mkuu.
     
  15. StayReal

    StayReal JF-Expert Member

    #15
    Oct 14, 2012
    Joined: Sep 29, 2012
    Messages: 519
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Yani hii nchi kila sehemu watu wanapenda short-cut sana
     
  16. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #16
    Oct 14, 2012
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,158
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Mkuu, bora ungeweka comprehensive list ya kila bidhaa unazotuhumu pamoja na manufacturer/brand/model/ ili ikiwezekana wahusika washughulike.
     
  17. Mwanahisa

    Mwanahisa JF-Expert Member

    #17
    Oct 14, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 1,396
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Si anakuja MZUNGU anakomba madawa yote, kuna tatizo gani yeye kaona fursa wewe umeona nn?
     
  18. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #18
    Oct 14, 2012
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,969
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    NABAKI AFRIKA hawajawahi kuniangusha kwa vitu nilivyonunua pale (japo sinunui mara kwa mara). kwahili unalosema wewe ni jipya kwangu. mmh!!
     
  19. by default

    by default JF-Expert Member

    #19
    Oct 14, 2012
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nawewe acha umang'aaa soma kwa uelewa! Nabaki anaenda kununua product GAME yeye anaenda kuziweka ofsini kwake anauza kwa bei zaid ata ya mara mbil na kulaghai wateja wake ametoa bidhaa SA
     
  20. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #20
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Ile Ofisi yao pale kwa mwalimu ndio wameamishia coca cola au zipo mbili njia moja?
     
Loading...