Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naanzisha thread!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Sijali, Oct 20, 2011.

  1. Sijali

    Sijali JF-Expert Member

    #1
    Oct 20, 2011
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 1,963
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Thread yenyewe ni mambo au vitu ulivyoviona/vijua ulipokuwa mdogo na sasa vimetoweka kabisa. Hii ni kwa sababu ya kujikumbusha, na pia kuwazindua wale waliokuwa bado hawajazaliwa. Naomba mwanzo uwe mwaka wa 1960. Wale wote waliozaliwa katika mwaka huo au baada ya mwaka huo waelezee mambo yaliyotoweka, mazuri na mabaya. Nadhani iko wazi sasa. Naanza....

    Wakati nainukia miaka ya sabini, mambo haya na tabia hizi zilikuweko sasa hakuna tena.
    1-Kulikuwa na viwarsha vingi vidogo vidogo mitaani: fundi cherahani, sonara, watengeneza sufuria, fundi viatu n.k.
    2-Wake wengi wa nyumbani walikuwa hawaendi sokoni kwani vitu vilikuwa vinapitishwa mitaani na wafanyibiashara kama wauza samaki, mboga n.k.
    3- Kulikuwa na waarabu tuliowaita washihiri. Hawa walikuwa wanatembeza nguo barabarani wakiuza (sasa ndio mabosi!)
    4- Wahindi walikuwa wakijulika sana kwa viduka vya pembeni (corner shops) tukiwaita 'dukawalla' (hawakua na ubaguzi kama walionao sasa, kwani huwezi kumbagua mteja wako unayemtegemea kwa ulaji wako wa kila siku)
    5-Wakati huo kuvaa shati au suruali iliyokwisha tengenezwa (ready made) ilikuwa jambo la aibu, mtu huchekwa kwa kuvaa 'tungua' (kwa vile mwuzaji huwa na fimbo ndefu ya kutungulia shati mahali lilipo). Nguo zilizothaminiwa ni zile zilizoshonwa na fundi cherahani!
    6-Watu walikuwa wakiitana 'ndugu'
    7- Dar kulikuwa na mabasi ya 'orofa' (double-deckers)
    8- Kulikuwa na magari mengi ya ma-trailer yanayotoka Kenya kwenda Zambia
    9-Kulikuwa na michezo iliyovutia maelfu kama East African Challenge Cup, mashindano ya mikoa ambapo Dar, Mwanza, Kilimanjaro na Tanga ilikuwa ikiwika sana. Wakati fulani fainali ilirudiwa kwa siku tatu ndipo alipopatikana mshindi!
    10- Kulikuwa hakuna AIDS!

    Sasa endelea.
     
  2. M

    Massenberg JF-Expert Member

    #2
    Oct 20, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 923
    Likes Received: 677
    Trophy Points: 180
    - Kulikuwa na Volkswagen Kombi ambulance zenye rangi ya cream na taa ya bluu.

    - Yalikuwepo magari ya ice cream yaliyokuwa yakipita mitaani huku yakipiga muziki na watoto tuliyafurahia sana.

    - Vituoni (DSM) watu walikuwa wanapanda mabasi kw kupanga foleni na mabasi yalikuwa na Inspector kuhakikisha taratibu zote zinafuatwa.

    - Kampuni ya UDA ilileta mabasi ya Icarus "kumbakumba" na kuna moja lilikuwa maarufu sababu lilipakwa rangi za pundamilia.

    - Kulikuwa na maziwa fresh na mtindi ambayo yalikuwa kwenye pakiti zenye umbo la pyramid.

    - Magari ya serikali yalikuwa Land Rover 109 mara nyingi zikiwa na rangi ya kijivu.

    - Tulinunua sana viatu kwenye maduka ya Bora.

    - Kulikuwa na baiskeli aina ya Swala zilizotengenezwa hapahapa nchini.

    - Kulikuwa na nyama za kusindika kwenye makopo kama sikosei kutoka Tanganyika Packers.

    Kumbukumbu nzuri kweli hizi!
     
  3. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #3
    Oct 20, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mbadala wa hayo yote siku hizi nini? vilikuwa na umuhimu wakati huo, siku hizi maendeleo au ulipendelea kuvaa kaniki? au ulipendelea ule ugali wa unga wa mahindi wa rangi ya yanga kama zamani? au unataka kusema nini kwamba hivyo vilikuwa bora kuliko vya sasa? nini hasa lengo la kutaka amoni yetu
     
  4. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #4
    Oct 20, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    No rememberance of those times, zaidi ya kua kulikua na shida sana kupata sukari, ukikutwa una kilo zaidi ya 10 at a time ni shida sana. lol
     
  5. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #5
    Oct 20, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    ....Nakumbuka kipindi hicho namsindikiza Baba kwa Kinyozi... kinyozi walikuwa wanakaa kando ya barabara kwenye mti mkubwa au kivuli cha kueleweka.


    Marazote nikisikiliza hii track, napata wazo la kuanzisha thread kama hii...

    "Hey u know! Everybody is talkin about good old days ryt??,
    lets talk about good old days uh...."





    Thanks 'Sijali' kwa huu uzi.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #6
    Oct 20, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kulikua na UDA
     
  7. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #7
    Oct 20, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Pia kulikuwa na yale ma-city train yaliitwaje sijui jina limenitoka kidogo....
     
  8. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #8
    Oct 20, 2011
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Huyu wa 90's kawani haya Matrailer yalikuwa sooo! yakiingia kituoni ni full kukomba hawaachi kitu!
     
  9. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #9
    Oct 20, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,196
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Kulikuwa na malori ya ushirika kama moretco,kitco, vyama vya ushirika vilifanya kazi sana.kulikuwa na maonyesho ya Sinema kila tarehe 15 ya mwezi,kulikuwa na redio moja tu ya taifa.Aliyesoma mpaka chuo kikuu alikuwa mungu mtu,kulikuwa hakuna shule za kata ,!
     
  10. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #10
    Oct 20, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,908
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    kulikuwa na bwana/bibi afya wanapita nyumba kwa nyumba kupuliza dawa za wadudu hata kwenye madimbwi barabarani
     
  11. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #11
    Oct 20, 2011
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    1. Kulikuwas hakuna Mobile phone.
    2. Post Card zilikuwa dili.
    3. Hakuna Facebook, Twiter wala JF.
    4. Gazeti lilikuwa Mfanyakazi mengine yote Kimeo.
    5. Sukari kwa foleni na ni kilo moja kwa wiki mgao na mpaka balozi athibitishe wewe ni mkazi wake.
    6. Redio ilikuwa RTD, Kusikiliza MUsic mpaka vipindi vya mashirika , mfano, BP, Bwana Umeme, nk
    7. Ulaya walikuwa wanakwenda MADINGI tu.
    8. Mtilkila alikuwa juu na sera zake za *********.
     
  12. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #12
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,249
    Likes Received: 1,917
    Trophy Points: 280
    ilikuwa siku ya kusoma bajeti watu wanajikusanya vikundi vikundi kusikiliza radio tz,
    kuliwa na waranti kwa ajili ya wanafunzi wanaposafiri,
     
  13. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #13
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,505
    Likes Received: 9,273
    Trophy Points: 280
    Kulikuwa na Senema za bure mnazi mmoja za Aspro kila tarehe 3 ya mwezi za Omo sikumbuki tarehe.
     
  14. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #14
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,505
    Likes Received: 9,273
    Trophy Points: 280
    Kulikuwa hakuna kanda mbili (zimeadimika) tulilazimika kuvaa viatu vya matairi, ukirudi nyumbani utafute arita (sabuni ilikuwa anasa) kusuguwa miguu, inakuwa mieusi kwa mpira kubaki kwenye ngozi.
     
  15. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #15
    Oct 21, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mzee wa nyumba ya jirani unamheshimu kama mzazi wako
    kwenda shule inabidi ufunge safari
    vyakula vingi vya kiasili na vilikuwa poa sana
     
  16. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #16
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,505
    Likes Received: 9,273
    Trophy Points: 280
    Dawa za meno za kichina zikiitwa Maxim ukipigia mswaki asubuhi husikii ladha ya chakula kutwa nzima. Ukiletewa zawadi ya Colgate kutoka Kenya unaona kama umeletewa kitu cha ajabu na unaiminya kiduuchu kutia kwenye mswaki isiishe haraka, hujui lini utaipata tena.
     
  17. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #17
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Hata kama nikiwa wa 20's so what??
    Ok tufanye we ulikuwa wa 18th C, haya tukumbushe vita kuu za dunia....
    Haya sio majukwaa ya kuumbuana tu mkuu, we toa kumbukumbu zako sepa.
     
  18. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #18
    Oct 21, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Fegi moja watu kibao,aka kugongea.
     
  19. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #19
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,505
    Likes Received: 9,273
    Trophy Points: 280

    Nakupongeza sana kwa hii mada. Ni wengi hawajui wapi tumetoka, leo wanakuta ma laptop, mitandao, simu za mikononi, gari nzuri nzuri, ni vyema hapa tukipata wakumbusha au kuwafunda tulipotokea labda watakuwa na mtazamo mwingine katika hii dunia. Vijana kumbukeni, wazee wenu wametoka mbali sana na kukumbana na mengi mpaka leo mkaiona hii nchi kama hivi ilivyo ni neema kubwa sana ambayo inabidi muilinde na kuitunza, endeleeni katika hii mada bila kukwaruzana, kila mmoja ana fursa ya kusema yaliomkuta, yaliokuwepo kwa wakati wake.

    Nakupa pongezi mleta mada. Mcheza kwao hutunzwa, chukulia hii kama tunzo kwako.
     
  20. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #20
    Oct 21, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Sigara zikiitwa Kali na Baridi. Hazikuwa na filter. Au bado zipo??
     
Loading...