Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naamini; ccm haiwezi kukubali katiba mpya.

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Paul Kijoka, May 4, 2011.

  1. Paul Kijoka

    Paul Kijoka JF-Expert Member

    #1
    May 4, 2011
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kuna ushahidi uliowazi kuwa ccm haiko tayari kuja na katiba mpya. Yanayojiri sasa ni danganya toto. Nasema hivyo kwa kutumia uzoefu wangu unaotokana na mambo yafuatayo:
    1. CCM imejitahidi kusambaza sumu kwa wananchi kuhusu kujivua gamba ambalo nadhani si kama wanavyosema in reality, baadala ya kuzungumzia suala la KATIBA mpya.

    2. Rais, m/kiti wa CCM, siku ya mei mosi alisikika akishambulia wanaharakati et. wamejichukulia suala la katiba mpya kama ajenda yao na hawataki kuona watu wengine wanachangia au kutoa maoni yao.

    3. CCM inajua kuwa Wandanganyika wengi hawana elimu na ni masikini wanaolia na njaa na hawajui nini maana ya katiba mpya na hivyo kuchukulia dhana hiyo kuwa mswada au mjadala hurudishwe kwa wanchi. Hii ina maana nyingi,


    • kwanza iwe rahisi kuchakachua
    • ili wachezee na kuzunguka akili ya wasomi na wanaharakati vikiwemo vyama vya siasa kama ambavyotulishudia kwenye kuanzishwa kwa vyama vingi
    • nafasi rahisi ya kurubuni na kutoa kitu kidogo wkt wa ukusanyaji maoni
    4. wamelewa madaraka na hivyo hawako tayari kwa gharama yoyote kuachia ata punje ya madaraka yao.

    Wadau, najua tunasubiri mswada urekebishwe ili mjadala huanze tena ila nawahakikishia utarudi bila kuwa na tija wala marekebisho ya msingi kinyume na mahitaji ya Tanzania ya sasa.

    Rais lazima ataendelea kuwa na nguvu kupita kiasi yaani kwenye vipengele vya msingi ikiwa ni pamoja na kuteua makada mbalimbali wa CCM na kuwa na nguvu kurekebisha baadhi ya vipengele

    CCC hawana mapenzi na nchi ila wanatufanya MISUKULE ili tuendelee kuwa ngazi ya kupandia kwa maana waendelee kushikilia uchumi wetu. Nawasilisha.

     
  2. jockey emmanuel

    jockey emmanuel JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 330
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Uloyaandika yaweza kuwa kweli...mfano kwenye part ya madaraka,unajua mtu akiwa kiongozi kwa muda mrefu anafind himself wierd to be a normal person...that is so open...they have been ruling us since independence,do you think it is possible for them kuachia madaraka easily like that?lkn pia umenifungua macho,mayb ni kweli wanatufunga macho but to be honest i cant judge them although i doubt that they might be fooling us in one way or another......:israel:
     
  3. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #3
    May 4, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Unayosema ni kweli. Swala la katiba mpya wala haikuwa agenda yao, hata marekebisho hawakuyataka maana walishapata maoni mengi kutoka kwenye tume walizounda wenyewe lakini wakatia kapuni. Lakini kwa huu upepo uliopo kwa sasa, kuuzuia ni kujiletea maafa. They cant stop or trick us any more maana vichwani mwetu hakuna tunachokitaka tena kwa sasa zaidi ya katiba mpya. It is the only hope we have kutupatia Tz yenye nafauu!
     
  4. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #4
    May 4, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Katiba mpya si ya CCM, ni ya watanzania ambao wamechoshwa na udhaifu mkubwa wa katiba iliyopo kiasi cha kusababisha kutawaliwa na mtu ambaye hakuchaguliwa na Watanzania walio wengi, ikitokea CCM wakatumia hila ili kusipatikane katiba mpya nadhani watalazimishwa na Watanzania wenyewe kupitia nguvu ya umma, hakuna kitu hatari kama kuendelea kumkandamiza mtu uliye mkandamiza kwa miaka mingi na amelijua hilo na amechoshwa na kukandamizwa. CCM lazima wakiri kwamba nchi imewashinda haiwezekani uchumi wa nchi unaporomoka kila kukicha. Kiongozi wa nchi anatumia mda mrefu katika kukisafisha chama na badala ya kujikita katika kubuni mbinu za kuuokoa uchumi.
     
  5. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #5
    May 4, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160

    moja kati ya mapendekezo yangu kuhusu katiba mpya ni kumtenganisha mtendaji wa serikali na siasa. Yaani ukiteuliwa/kuchaguliwa kutumikia serikali unajiuzulu wadhifa wadhifa zote kwenye chama. Au ukichaguliwa kwenye chama bazi unaondoka serikalini. Hii itaondoja tatizo ulilolizungumza hapo juu na mengine mengi kama hayo. Nadhan tupige wote debe!
     
Loading...