Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Na mimi lini nitakuwa mkurugenzi....

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kipipili, Mar 21, 2010.

  1. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #1
    Mar 21, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,486
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    [​IMG] Mkurugenzi wa masoko wa TBL David Minja (shoto) akipiga stori na Mkurugenzi wa Masoko wa Vodacom Ephrahim Mafuru.

    Ndugu wanajamii, kila nikiwaona hawa jamaa napata shauku kwamba siku moja nami niwe mkurugenzi anagalau wa ufundi(kwa fani yangu) wa moja ya makampuni makubwa kama haya hapa nchini..lakini mbona siku hiyo haifiki tu.Shahada ya chuo ninayo, uzoefu wa kufanya kazi viwandani ninao(miaka 10) au ndiyo kukosa bahati, elimu bora au god father sijui. Nifanyeje jamani au nigombee ubunge tu mwaka huu.Au ndiyo nisubiri subiri mpaka nizeeke kwanza..
     
  2. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    niPM nitakupa dili la maana........................
     
  3. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #3
    Mar 21, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    If you want respect....demand it! If you want to shine....don't cover yourself up. Work hard and eventually you will be noticed. If you want something bad enough eventually you'll get it. Kama una ngoja kupewa I'm sorry utangojea sana.
     
  4. M

    Mundu JF-Expert Member

    #4
    Mar 21, 2010
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    ...na huyo wa kati ni mkurugenzi wa kukutanisha wakurugenzi, ama?
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Mar 21, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,261
    Trophy Points: 280
    uwe mkurugenzi ili iweje??????????
    hivi ukiwa mtu wa kawaida but mtu mwema
    na usefull kwa jamii haitoshi??????????
     
  6. Masaki

    Masaki JF-Expert Member

    #6
    Mar 21, 2010
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,464
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Hawa unaowaona hapo sio malaika, ni wanadamu na tena ni Watanzania kama wewe. Ni jinsi tu unavyozicheza karata zako na uwe na uthubutu. Usikute hiyo miaka 10 yote bado uko kwenye kampuni moja, unaogopa kuhama kwa kuhofia the so called ''job security'' halafu unasubiri wakupandishe cheo.

    Once you want something go for it. Hakuna kisichowekezana, weka nia na malengo.

    ''If there is anyone out there who still doubts that America is a place where all things are possible; who still wonders if the dream of our founders is alive in our time; who still questions the power of our democracy, tonight is your answer. '' - Barack Obama's victory speech on 4th Nov 2008
     
  7. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #7
    Mar 21, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ndio matatizo ya ubepari haya.. the system which fools you that there is infinite opportunities to pursue. Unlimited wealth, power and status to achieve.

    Kila mtu anataka kuwa bosi na kuwa na 'wasaidizi', awe anaishi kwenye nyumba yenye pool pembeni mwa ufukwe wa bahari. Aishi lifestyle kaa ile anayoiona kwenye tamthiliya za mangaribi. etc etc..

    For most of us this will not happen people. Just swallow that!
     
  8. Hassani

    Hassani JF-Expert Member

    #8
    Mar 21, 2010
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 252
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Acha uhuni...[​IMG]
     
  9. Injinia

    Injinia JF-Expert Member

    #9
    Mar 21, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 850
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Acheni kuhate.

    Hawa ni vijana, tena wanastahili pongezi kwa kufika walipofika katika umri mdogo walio nao.

    Kama unataka kuwa mkurugenzi FANYA KAZI KWA BIDII. Pia si vibaya ukitafuta mtaji ukaanzisha kampuni yako mwenyewe ukawa mkurugenzi wa kampuni yako
     
  10. Omuregi Wasu

    Omuregi Wasu JF-Expert Member

    #10
    Mar 21, 2010
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 753
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    ngoja nikupe wazo moja dogo tu!
    Kama huko kwenye makampuni / mashirika ya serikali basi jitahidi uwe CCM - mtandao. Siku hizi vyeo vyote ni vya kuteuliwa. Work hard and nobody will see you!! Go to CCM - mtandao then every leader and society will see you and recommend you for a post.
    Kama huko kwenye mashirika / sekta binafsi then fanya kazi kwa bidii, soma uwe na elimu ya juu zaidi kiasi cha kuwafanya wenzako wakuone kuwa unastahili maana unabidii na unaelimu ya kutosha.
    Vinginevyo.... subiri na hautapata!
     
  11. O

    Omumura JF-Expert Member

    #11
    Mar 21, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Ingia CCM then obvious utakuwa fisadi, baada ya hapo subiri ukurugenzi unaoutaka!
     
  12. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #12
    Mar 21, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    kama wewe ni mtaalam wa ufundi na umefanya kazi zaidi ya miaka kumi sasa unasubiri nini kuanzisha kampuni yako na uwe mkurungezi kama kweli shida yako ni ukurugenzi?

    ukurungezi si lazima uajiriwe katika makampuni ya watu - tatizo sisi watanzania kila siku tunafikiria vyeo vyeo tu - haya ndiyo mawazo mgando - kufiria kupanda cheo ni mawazo ya ujamaa ambao ulishakufa na kuzikwa.

    Utaendelea kukonda kama utaendelea kufikiria ukurungezi - kama minja na mafuru ni wakurungezi nothing to do with you. sioni kitu cha kukufanya ufikiri regarding those positions!
     
  13. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #13
    Mar 21, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    HAPA UMEMALIZA KILA KITU...
    unaweza kuanzisha chako ukajiita utakacho - president, CEO, MD, PDG, u name it..
    ukisubiri ukurugenzi wa kuteuliwa au wa kugombea kifo kinaweza kukukuta na hujawa! Kumbuka hizo nafasi ni chache na wenye sifa ni kwa mamilioni.Kazi kwako.
     
Loading...