Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Na Kwa Hili UDSM/Mlimani Tukigoma Tufukuzwe!?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by bampami, Feb 29, 2012.

  1. bampami

    bampami JF-Expert Member

    #1
    Feb 29, 2012
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 4,126
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Tukiwa na siku tatu, tu toka tufungue chuo baada ya kuwa na likizo ya wiki tatu, hakuna Boom (yaani hela ya kujikimu tukiwa chuo) cha ajabu ni kwamba hela hii aliyepewa dhamana ya kutoa hela hizo ni chuo, hapo awali bodi ya mikopo ndiyo walikuwa responsible.
    Asilimia 75% ya wanachuo wa mlimani mpaka sasa hawajaripoti chuo kutokana na sababu mbalimbali kubwa ni kutopata boom kwani wengi wa hao hutegemea boom kwa nauli na kulipa ada.
    Nawasilisha
     
  2. Acha Uvivu

    Acha Uvivu JF-Expert Member

    #2
    Feb 29, 2012
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 526
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huu ni uzembe mwingine kati ya 'zembe' nyingi zitokanazo na tume zinazoundwa na rais. Na vile vile ni ushahidi wa jinsi wasomi wa serikali wanavyoshindwa kutoa muongozo wa kutatua kero za wananchi.
    Kwa nini hizo tafti hazikushirikisha wanafunzi hata kupitia midahalo ili kupata maoni juu ya utoaji mikopo kupitia vyuo? Mimi naamini wanafunzi wangekuwa na maoni ya msingi kuliko vichwa vya hawa wasomi wa serikali.
    Sasa haya yanatokea, bado tuwalaumu wanafunzi wakigoma? Siku za masomo ndo zinaishia, je wakuu wa vyuo wanafanya nini kuzuia hilo? Poleni wanafunzi.
     
  3. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #3
    Feb 29, 2012
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,412
    Likes Received: 205
    Trophy Points: 160
    poleni
     
  4. bampami

    bampami JF-Expert Member

    #4
    Feb 29, 2012
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 4,126
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Ahsante ndugu, ndiyo UDSM hiyo, tungependa wote mliosoma hapa na wazawa mjue kuwa UDSM ina kero nyingi sana tena nzito, wanachuo hawapewi nafasi ya kuziwakilisha, wakitaka kuziwasilisha ndo hayo mnayoyasikia kwenye vyombo vya habari "UDSM yawatimua wanachuo kadhaa"
     
  5. don-oba

    don-oba JF-Expert Member

    #5
    Feb 29, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 1,377
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mkuu nilishaandika siku nyingi kwamba hazina ya serikali imekauka, haina hela za kuwalipa wanafunzi vyuoni. Nikatolea mfano chuo cha SAUT sasa mwezi unaenda kuishi hakuna hata tetesi za boom, wengine wakaponda eti SAUT huwa wanakiherehere cha kufungua mapema. Najua UDSM pressure yenu nikubwa, andamaneni kwani hivi sasa huwezi kudai kitu serikalini mpaka uwape pressure na madhara kutokea.
     
  6. Mshawa

    Mshawa JF-Expert Member

    #6
    Feb 29, 2012
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 686
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Inasikitisha sana tena ni udhalilishaji mana hizo fedha tunakopeshwa na si za bure, Sua kuna wanafunzi zaidi ya 780 hawajapewa fedha za meals and Accomodation pamoja na facult allowance tangu mwaka huu wa masomo ulipoaanza.... huu ni unyanyasaji... serikali inakosaje fedha wakati hata napotuma hii post nimelipa kodi?
     
  7. bampami

    bampami JF-Expert Member

    #7
    Feb 29, 2012
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 4,126
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Thanx! Ndiyo UDSM hiyo kama muijuavyo.
     
  8. bampami

    bampami JF-Expert Member

    #8
    Feb 29, 2012
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 4,126
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Mkuu woga tuliojengewa sasa kutokana na wenzetu kufukuzwa sidhani kama kuna m2 atasimama kugoma sasa.
     
  9. C

    C programming JF-Expert Member

    #9
    Feb 29, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 1,429
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    poleni sana haya ila kinachongaza wakati mpo mnasoma sekondari mlikuwa mnategemea pia boom....kwenye nauli na kula poleni sana students of tanzania
     
  10. bampami

    bampami JF-Expert Member

    #10
    Feb 29, 2012
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 4,126
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Thnx mkuu! Hiyo ndo Udsm kama uijuavyo.
     
  11. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #11
    Feb 29, 2012
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    Mimi ni mmojawapo kati ya watu tunaoteseka kwa hilo. Mpaka sasa nipo home tu, nikiwahi kuja nitakula nini? Nitalala wapi? Bora nijipange, nikawa sawa ndio nije.
     
  12. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #12
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    kwa hyo na wewe huna hata nauli sio?
     
  13. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #13
    Feb 29, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    na hapo tumbo bado linahitaji ndio na nyie mkipewa kitengo cha mikopo msiwe na roho hizo hatutaendelea..
     
  14. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #14
    Feb 29, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Poleni saaaana. Lakini kwa upande mwingine huu uzembe ni kutokuwa na liquid funds sirikali. Sasa mnaposoma na kuhitimu kumbukeni kuwa hizo shida zina wakabili wanafunzi wooote isipokuwa watoto wa matajiri na mafisadi.

    Usije nawe ukawa fisadi.
     
  15. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #15
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Nimetoka pishana na msafala wa makamu wa raisi nkawa nahesabu idadi ya magari aliyoongozana nayo si chini ya kumi.
    Moyoni nkawaza tungekuwa na serikali makini tungefanya cost saving apa ie including mafuta,idadi ya magari.
    Kuweni wavumilivu JK soon ataenda USA maana hii ya UK haijaleta kitu zaidi ya kukubali wasomali washitakiwe Tz nduguze Al Shababy
     
  16. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #16
    Feb 29, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    tulieni kwanza rais yuko botswana
     
  17. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #17
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    kumbe hajarudi mpaka leo?
     
  18. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #18
    Feb 29, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kumbe leo nikipita naweza kutoa kidogo, ila pole sana nadhani mmekuwa wapole mno
     
  19. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #19
    Feb 29, 2012
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    mi wa dar hapahapa. Nauli sio tatizo, tatizo pesa ya matumizi
     
  20. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #20
    Feb 29, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ngoja niendelee kuchunga ng'ombe boom likitoka nitakwenda maana maisha ya Dar bila Boom unaweza olewa mwanaume
     
Loading...