Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Na hili pia katiba mpya ifanye liwe la lazima

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by mchemsho, Oct 4, 2012.

  1. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #1
    Oct 4, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,072
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Suala la chama cha mapinduzi kuwaepusha wagombea wao na midahalo ya wazi 'debates' kutokana na kutowaamini kiuewezo, imepelekea ofisi za umma kukaliwa na matango pori eti viongozi. Debate itasaidia sisi wananchi kuwapima na kufahamu uwezo halisi wa mgombea. Ccm imeligarimu taifa hili kwa kuandaa watu wasio na uwezo kushika nafas kubwa kabisa halafu hakuna cha maana wanafanya kaz kutoa majibu mepesi katka mambo magumu. Tume ya uchaguzi iratibu midaharo itakayowashindanisha mbele ya public. Marekani hili linafanyika kila uchaguz na linamanufaa sana kwa hiyo ingefaa liwekwe kwenye katiba mpya hivyo liwe la lazima na wananchi tukione hcho ambacho ccm hawataki tukione kwa kukacha midaharo. Kama unajiamini kwann uogope ku debate??
     
  2. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #2
    Oct 4, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hata kama halitawekwa kwenye katiba, ni muhimu wananchi waelimishwe namna ya kuwatambua viongozi wao kabla hawajawapigia kura. Kama mgombea atakimbia mdahalo bila sababu ya msingi, basi atakua amejipotezea uhalali wake kwa wananchi katika kupata ridhaa yao. Pia itasaidia sana katika vyama kupitisha wagombea makini watakaoweza kujenga imani kwa wananchi kuhusu wao wenyewe pamoja na vyama vyao.
     
  3. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #3
    Oct 4, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Man you talk wisdom sio kama Ritz.
     
  4. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #4
    Oct 4, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Tatizo jingine kubwa ni kuwa vyama vyetu havina sera zinazoeleweka. Nimeangalia mdahali Marekani na inaonekana jinsi wagombea walivyobobea katika ku=artiuculate sera za vyama vyao. hapa kwetu tuna siasa za ubinfsi mno, za kuangalia watu badala ya issues
     
Loading...