Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Na hii inawezekana kuwa sababu ya kuwa na matokeo mabaya alevel mwaka huu?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mani H, May 1, 2011.

  1. Mani H

    Mani H Senior Member

    #1
    May 1, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 180
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    migomo ya mara kwa mara ya vyuo hapa nchini inawezekana ikawa ni sababu ya kupungua kw idadi ya waliopass alevel mwaka huu kulinganisha na miaka ya nyuma?. me kwa mtazamo wangu kabla matokeo haya nilifikiria hili na kumweleza rafik yangu kuwa hii migomo inaweza ikaathiri matokeo ya alevel, na nilisema hivyo kufikiria kuwa serikali yetu inatafuta mbinu ya kupunguza migomo hiyo kwa njia yoyote yaaani yenye tiba kwa wanafunzi au isyo, vp wenzangu wa jf mnalizungumziaje ili?
     
  2. Vitendo

    Vitendo JF-Expert Member

    #2
    May 1, 2011
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 597
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    sidhani kama migomo ya vyuo ina uhusiano na a-level.
     
  3. Mani H

    Mani H Senior Member

    #3
    May 1, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 180
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndugu yangu vitendo, ninapozungumzia hiyo migomo ya vyuo na kuhusisha na kufeli kwa a-level sijausisha kuwa sababu za migomo vyuoni mbali nimehusisha wahusika zaid ambao ni wanafunzi na serikali, kma tunavyojua kuwa uwezi kwenda chuo bila ya kupass a-level, sasa kma wewe ni serikali na wanafunzi wanadai matakwa yao kila siku, na kinachowapa nguvu zaid ni idadi kubwa waliyonayo, na wewe kma serikali upendi kutatua matatizo yao ya mara kwa mara, pia wewe kma serikali ndio unaowasimamia katika elimu yao ya a-level na kupitia wizara yako ya elimu unawafanyia uhakiki kwa kuwapa mtihani kwa lengo la wenye uwezo waendelee na masomo ya juu ambayo ndio vyuo ,je wewe kma serikali uwezi kuchakatua matokeo yao ili kupunguza idadi ya watakonyiunga vyuoni, hii kw lengo la kupunguza makali ya migomo ya mara kw mara?
     
  4. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #4
    May 1, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    conspiracy theory

    labda ila hapana, 1) serikali itajuaje wanafunzi wepi watagoma (wenye mwelekeo wa kugoma) ili iwafelishe hao? 2) wanafunzi wa vyuo wanagoma bila sababu kweli? jibu ni hapana wanagoma wakiwa na sababu na wakati mwingine ni very valid.

    unless unaweza kufanya analysis ya performance somo kwa somo huwezi ku-generalize hiyo assumption yako
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    May 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,105
    Likes Received: 5,674
    Trophy Points: 280
    Shule za kata product but si haba
     
  6. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #6
    May 1, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    sikubaliani na wewe kwamba tatizo ni shule za kata, tatizo ni MIPANGO
     
Loading...