Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mzungu afukuzwa kwa ufedhuli na kuwadharau Waafrika!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Askari Kanzu, Dec 26, 2011.

  1. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #1
    Dec 26, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Angalizo: Tokeo hili lilichapishwa kwenye gazeti la Mwafrika 1962. Swali je hivi leo, ambapo viongozi wetu wanawakumbatia wawekezaji, kuna yeyote kati yao anayeweza kufikia maamuzi kama haya?

    Mwafrika, Jumatatu Oktoba 29, 1962


    MZUNGU mwingine ambae ni Meneja wa kampuni ya kuuza dawa, Arusha Bw. R. Bawley ameamriwa aihame Tanganyika, Mzungu huyo amepewa saa 48 tu kufanya hivyo.

    Ripoti iliyopokelewa jana na gazeti hili ni kwamba Bwana Bawley alionekana akiondoka na matokaa kuelekea Kenya.

    Sababu za kufukuzwa Mzungu huyo ni ufedhuli na kuwadharau Waafrika.

    Mwandishi wetu akizungumza na na Regional Commissiner wa Jimbo la Kaskazini, Bwana P. Walwa jana alijulishwa kwamba jambo hilo alilihakikisha yeye mwenyewe alipofukuzwa na Meneja huyo.

    Bwana Walwa alipata malalamiko kutoka kwa watu wengi kuhusu ufedhuli wa meneja huyo. Watu wengine walisema kwamba huwafukuza watu dukani kwake au kuwatupia fedha wakinunua vitu.

    Bwana Walwa alikwenda katika duka hilo ili ahakikishe mwenyewe kabla ya kuchukua hatua na kwenda kufika Bawley akamwambia 'nenda zako'.

    Hapo Bwana Walwa alitoka na kutoa habari hizi kwa polisi.

    Radhi yakataliwa:

    Asubuhi yake Meneja huyo alikwenda kuomba radhi akisema hakujua kuwa yule aliyemfukuza alikuwa Regional Commssioner.

    Bwana Walwa alikataa kumsamehe kwa sababu, alisema 'dharau ile ilifanyiwa Waafrika wote'.

    Bwana Walwa alimwambia mwandishi wetu hiyo jana kwamba yeye alitembelea jimbo lote akiwaonya watu waheshimiane. Aliona si haki
    wengine waachiwe kufanya dharau.

    Bawley sasa ni Mzungu wa sita kuondolewa kwa visa kama hivyo tangu nchi hii ipate uhuru wake.
     
  2. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #2
    Dec 26, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,824
    Likes Received: 2,248
    Trophy Points: 280
    dah...gazeti la long tym sana....nakumbuka hii skendo....wakati huo huyu bwana duka lake lilikuwa pale karibu na Tanganyika Arms....
     
  3. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #3
    Dec 26, 2011
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nikisimuliwa nchi hii ilivyokua zamani na ilivyo sasa, ni masikitiko makubwa.
     
  4. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #4
    Dec 26, 2011
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tunachangia wenyewe hali hii kwa kuwaona mafisadi kama wajanja, tunataka maendeleo ya harakaharaka yasiyofanana na vipato.Inapelekea kufanya maamuzi mabaya yenye kujala ubinafsi. Wengi wetu tunawajua ndugu,marafiki wanaofanya mf. TRA na kujenga makasri kwa njia zisizo halali lakini tunawasifia. Vita dhidi ya ufisadi inabidi vianzie kwenye ngazi ya familia.
     
  5. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #5
    Dec 26, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,229
    Trophy Points: 280
    Kama na weusi nao wangekuwa wanafukuzwa hivi Ulaya si tungelia ubaguzi
     
  6. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #6
    Dec 26, 2011
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Waafrika wengi tu wanafukuzwa kila kukicha, japo si kwa ufedhuli.
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Dec 26, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    kwani huyu mzungu kwa nini kafukuzwa? fanya ujinga huko ulaya ukione cha moto
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Dec 26, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    natamani huu uongozi ungekuwepo kipindi hiki uende ukasafisa wazungu wanaotuonea kila kukicha huko migodini..
    sema sasa hivi huu uongozi wa JK legelege kina FF ndio washauri wa raisi
     
  9. Mlamoto

    Mlamoto JF-Expert Member

    #9
    Dec 26, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kuwa mfuatiliaji mzuri! Weusi wanafukuzwa mno! Mwishoni mwa miaka ya tisini weusi kwa mamia waliokuwa Ufaransa walikimbilia kanisani walipotaka kufukuzwa, bado wakafukuzwa kwa nguvu na kwa ukatili, na ikazua vurugu kubwa mno! Siyo Ufaransa tu, Urusi na Ujerumani weusi wanaishi kwa uoga wa kuuwawa kila sekunde, na nchi nyingi za wenzetu sisi ni garbage tu mbele zao. Go back to your history.
     
  10. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #10
    Dec 26, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    iko poa sana
     
  11. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #11
    Dec 26, 2011
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,708
    Likes Received: 165
    Trophy Points: 160
    Mdogo wangu Preta, kama wakumbuka hii skendo kwa kuwepo enzi hizo, basi kumbe nawe wa long time, umri wako zaidi ya Uhuru wa Tanganyika!!!!!
     
  12. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #12
    Dec 26, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mh! Unakumbuka au umesimuliwa?
     
  13. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #13
    Dec 26, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Siku hizi hakuna kiongozi anayeweza kuthubutu kumfukuza mzungu hata afanye ufedhuli wa aina gani.
     
  14. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #14
    Dec 26, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Hapo tu,ndiyo nilipokuwa namkubali Nyerere
     
  15. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #15
    Dec 26, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    kumbuka kuna Waziri wa awamu ya tatu alizuiwa kuingia hoteli fulani,naye [mzungu] hakujua kama yule ni Minister. Waziri alichemsha,jamaa aliendelea na biashara zake!sina hakika kama aliacha ubaguzi ama la..
     
  16. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #16
    Dec 26, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,370
    Likes Received: 1,064
    Trophy Points: 280
    mkuu hayo yalifanyika baada ya Tanganyika kuwa imepata uhuru! Tumekaa na uhuru kwa muda lakini sasa ukoloni kwa nchi zetu za Afrika umerudi yena kwa njia nyingine. Tunaenda kuwaomba warudi kama wawekezaji sasa fukuza muwekezaji ukione cha moto! Wawekezaji (wakoloni wapya) wana jeuri kuliko wale wakoloni wa zamani. Viongozi wetu hawaruhusiwi kuingia kwenye migodi wanafukuzwa kama fisi. afadhali huyo alimwambia tu nenda zako.
     
  17. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #17
    Dec 26, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,196
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Wako wazungu wana roho chafu.
     
  18. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #18
    Dec 26, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kama wakifukuzwa kwa ufedhuli na kuwadharau weupe, sidhani kama itakuwa vibaya
     
  19. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #19
    Dec 26, 2011
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,282
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Kama Preta ulikuwepo enzi za marehemu Walwa akiwa RC huko kaskazini basi ni lazima sasa umekuwa kijeba!!Kumbuka hili ni gazeti la mwaka 1962. Tukifanya makisio kama unaweza kukumbuka skendo hii lazima ulikuwa umekwisha vunja ungo hivyo unaweza ukawa ulikuwa na miaka 18, sasa hivi kwa rehema za Mwenyzi mungu unadunda miaka 67!! Hongera sana kwani life expectancy ya Mtanzania imeshuka mpaka miaka 40 tu kwasababu ya viongozi mafisadi!!
     
  20. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #20
    Dec 26, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    RC Walwa alikuwa na jeuri ya kumfukuza mzungu kwakuwa kiongozi mkuu wa nchi alikuwa na msimamo usioyumba katika masuala ya maslahi ya wananchi wake.
    Jeshi la polisi lilikuwa na jeuri ya kutekeleza wajibu wao bila kusita kwakuwa lilikuwa linatambua wajibu wake na dhamana yake kwa wananchi. Jeshi la polisi lilikuwa halijachakachuliwa na kuwa vibaraka.

    Sasahivi mkuu wa nchi kila siku kiguu na njia kutembeza bakuli kwa hao wazungu, hawezi kuthubutu hata kuwakemea achilia mbali kuwafukuza.

    Wazungu wanalindwa na polisi wetu wenyewe na kuwatumia kuwanyanyasa wananchi na hata kufikia hatua ya kuua.

    Wazungu wanabaka dada zetu kwenye balozi, migodini, mahotelini na kwingineko lakini viongozi wa serikali, si raisi, mkuu wa jeshi la polisi, RC ama DC anayethubutu kuchukua hatua.

    Swali la kujiuliza hapa, kama enzi za mwalimu yeye na viongozi wenzake waliweza, hawa wa sasa wamepungukiwa na nini hadi wazungu wanatamba watakavyo?
     
Loading...