Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mzumbe: Je hawa Wahadhiri wafukuzwe kazi?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by MzalendoHalisi, Feb 11, 2009.

  1. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #1
    Feb 11, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Mzumbe dons in PhD scam

    Eight senior lecturers with the Mzumbe University have doctorate degrees that are either fake or acquired from institutions that lack internationally accepted accreditation, the Tanzania Commission of Universities (TCU) said today. TCU Executive

    Source: Daily News 11/02

    Wandugu- Je hawa wahadhiri wafanyweje? Washushwe vyeo au wafukuzwe kazi kwa kudanganya?????????

    Sheria ya Elimu ya Juu inasemaje?
     
  2. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #2
    Feb 11, 2009
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Tatizo uwaajiri au upandishaji vyeo bila ya uhakiki wa mdhubuti. Wacha waummbuane Vyuo Vikuu .. Wahakiki pia Baraza la mawaziri, Bunge, na dara za serikalini.
     
  3. c

    chavala Member

    #3
    Feb 11, 2009
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukisoma kwa makini hiyo taarifa ya Nkunya utagundua kuwa yeye mwenyewe hajui ni hatua gani za kuwachukulia hao madaktari wa Mzumbe. Hoja yake ni kuwa TCU haina meno kisheria.

    Lakini labda tuseme hao jamaa ni miongoni mwa watanzania wengi (wakiwemo hata viongozi wa serikali) ambao wamekuwa victims of scam. Pengine ni jamaa wazuri tu wenye nia ya kujiendeleza kielimu. Halafu na hizi nadharia za kisasa za kusema elimu si lazima ipatikane kwenye vyumba vya kuta nne, zinachangia sana kuwachanganya watu ambao wako desperate kupata vyeti.

    Ushauri wangu ni kuwa hivyo vyeti vyao visitambulike, ila hakuna sababu za msingi za kisheria kuwafungulia mashtaka. Ni kwamba wamejiendeleza lakini kiwango walichosomea hakilingani na vyeti walivyopata. Na mtanzania yeyote anayo haki ya kujiendeleza mpaka upeo wa uwezo wake, ama sivyo?
     
  4. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #4
    Feb 12, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 774
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ukweli utabaki palepale, kugushi, kutapeli, plagiarism, etc ni makosa yaliyo na sheria za kushughurika na watendaji wamambo haya. Pamoja kuwa TCU haina meno nivema serikari ikaamua kuwapa meno TCU lakini hawa wahusika washughurikiwe kama fundisho na wakishashughurikiwa kama wanabasic qualification kufundisha university basi warudishe chuoni kama tutorial assistants.
     
  5. N

    Nasolwa JF-Expert Member

    #5
    Feb 12, 2009
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hivi sheria za nchi yetu tukufu ya Tanzania zinatoa adhabu gani kwa mtu aliyefoji vyeti na kupata madaraka muhimu katika jamii ya watanzania, kama hawa wahadhiri wa Chuo Kikuu cha MZUMBE, au yule mbunge wa CCM Chitalilo anayesemekana alitumia vyeti feki vilivyomwezesha kuwadanganya wapiga kura na kupata ubunge na halafu bunge kutumchukua hatua zozote baada kuthibitishwa na polisi kwamba vyeti vyake ni feki!!!!!!!???????.
     
  6. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #6
    Feb 12, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Mods,

    Hii yaweza kuunganishwa na ile thread nyingine "Mzumbe dons in PhD scam" ili tupata mabandiko ya kipamoja

    Ahsanteni
     
Loading...