Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mzimu wa Richmond warejea bungeni leo katika mjadala wa gesi asilia

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Paparazi Muwazi, Feb 7, 2012.

  1. P

    Paparazi Muwazi JF-Expert Member

    #1
    Feb 7, 2012
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 309
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mzimu wa Richmond leo umejitokeza kwenye mjadala bungeni kuhusu utekelezaji wa maazimio 26 ya Bunge juu ya gesi asilia. Aliyerejesha kwa kishindo mzimu huo ni mbunge wa Ubungo John Mnyika ambaye alidai kuwa maazimio ya bunge kuhusu gesi asilia hayana tofauti na yale yaliyopitishwa mwaka 2008 kuhusu Richmond ambayo mpaka sasa hayajatekelezwa. Ametaka serikali ieleze hatua ambazo imechukua kwa Waziri na watendaji wote waliohusika na ufisadi katika gesi asilia. Amedai kuwa iwapo hatua hazitachukuliwa mpaka mwezi Aprili mkutano ujao bunge litangaze mgogoro na serikali na lichukue litumie mamlaka kwa ibara ya 63 ya katiba.

    Mbunge mwingine aliyeupokea mzimu huo ni Mbunge wa Kibondo Felix Mkosamali ambaye alisema kwamba bunge limepoteza uwezo wa kuisimamia serikali kwa kuwa maazimio ya Richmond hayajatekelezwa. Mkosamali ametaka maafisa wote waliofanya uzembe katika gesi asilia ikiwemo waliojadili mikataba waweze kuchukuliwa hatua za kinidhamu na kisheria. Mzimu huo wa Richmond ulielekea pia kumkumbuka Mbunge wa Bariadi John Cheyo ambaye alisema kuwa mtindo wa kuunda kamati za bunge ni mzuri lakini akataka hatua kuchukuliwa kama ilivyokuwa katika kashfa ya Richmond. Mzimu huo unatarajiwa kutawala bunge jioni wakati mjadala kuhusu utekelezaji wa maazimio ya bunge kuhusu gesi asilia utakapoendelea.
     
  2. m

    mndeme JF-Expert Member

    #2
    Feb 7, 2012
    Joined: Sep 2, 2008
    Messages: 321
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tunataka hoja binafsi ya mnyika ijadiliwe ili haya yote yawe wazi kwa sababu inaonekana wabunge ni wapiga kelele tu wakati kwa upande wa serikali ndiyo wanaonekana wazembe
     
  3. H

    Habarindiyohiyo JF-Expert Member

    #3
    Feb 7, 2012
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 263
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tumeshtukia mkakati wa CHADEMA kumchafua Lowassa, hiyo hoja wanaCCM hatuikubali. Mtaishia kwenye huu mjadala wa gesi tu, Richmond hamfiki

    ..........ndiyohiyo
     
  4. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #4
    Feb 7, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Hivi unaweza ukamchafua bata??

    I am just thinking.....
     
  5. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #5
    Feb 7, 2012
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    swali zuri dada!
     
  6. mgodi

    mgodi JF-Expert Member

    #6
    Feb 7, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,546
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Jibu nikwamba, huwezi kumchafua mtu aliyechafuka. niwakati wake wakujisafisha kama alikuwa amechafuka.
     
  7. Fund

    Fund Member

    #7
    Feb 7, 2012
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli kabisa huwezi kuupata ukweli ndani ya wongo,ingawa unaweza kupata uongo ndani ya ukweli",chedema fanyeni kazi bana
     
Loading...