Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mzee wangu ananichanganya

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Afrika Furaha, Dec 18, 2010.

  1. Afrika Furaha

    Afrika Furaha JF-Expert Member

    #1
    Dec 18, 2010
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 329
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mzee wangu simuelewi kabisaaaaa. Mwaka wa 4 huu amekuwa akinisisitiza nitafute mwanamke mwenye sifa zifuatazo :-
    - Awe na elimu isiyopungua form six, na kama ana six awe na mpango wa kusoma zaid ya hapo
    - Asiwe mzungu, mhindi wala mchina
    - Awe anaingiza kipato kama kazi au biashara
    - Asiwe "mtoto wa mjini"
    Na mbaya zaidi atataka amu-interview kama ana uwezo wa kujieleza, kabla hajaamua kumkubali. Ninacho shangaa, hajawahi kunieleza kama mapenzi ni muhimu au sio muhimu. Na kali zaidi mke wake mwenyewe (maza) kaishia la 7. Naona kama kuna mbinu za kunitafutia mke hivi . . . .
     
  2. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #2
    Dec 18, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,489
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    achana naye huyo
     
  3. Afrika Furaha

    Afrika Furaha JF-Expert Member

    #3
    Dec 18, 2010
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 329
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    maana naona ka ananiwekea mipaka vile, sasa nikipenda mwarabu je? nisioe kwa vile hamtaki?
     
  4. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #4
    Dec 19, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Muulize...kama ikitokea tofauti na matakwa yake na wewe umependa itakuaje!?!Kweli mzee wako ana lake jambo...awe na uwezo wakujieleza kwani anatafuta kazi jamani?
     
  5. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #5
    Dec 19, 2010
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,043
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    hilo la asiwe mtoto wa mjini namuunga mkono!watoto wa mjini hawana uvumilivu atatafuka kidumu pembeni au atakuambia anarudi kwao hana shida!
     
  6. N

    Nightangale JF-Expert Member

    #6
    Dec 19, 2010
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 261
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    anataka kuoa yeye au wewe?
     
  7. M

    MONTESQUIEU JF-Expert Member

    #7
    Dec 19, 2010
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 847
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mpotezee huyo ! Atakuchanganya zaidi ukiendelea kuchukua ushauri wake. Yeye muuhusishe tu katika hili mchezo mzima unatakiwa uucheze wewe kwani wewe ndiye utakaye kuwa na huyo binti.

    Ooh ajue kujieleza anataka kukuchakachulia halafu binti awe na uwezo wakudanganya kwa kukupa maelezo tele

    mmh hiyo kali
     
  8. m

    mamakunda JF-Expert Member

    #8
    Dec 19, 2010
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 371
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kama ulikuwepo kwenye mawazo yangu!!!!!!!!!!
     
  9. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #9
    Dec 19, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hakuna ubaya kupewa ushauri na baba yako. Labda yeye amejifunza kitu kwa kuwa mama yako alimaliza la saba.

    Mbona vigezo vyepesi tu? Labda cha mtoto wa mjini ndo kigumu
     
  10. N

    Nightangale JF-Expert Member

    #10
    Dec 19, 2010
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 261
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa Gaijin huo ni ushauri au masharti hayo?
    wengi tunathamini ushauri wa wazazi linapokua suala la ndoa.
    Lakini wazazi wengine sasa wanasahau kushauri bali wanatoa masharti.
     
  11. N

    Nightangale JF-Expert Member

    #11
    Dec 19, 2010
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 261
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Si kila mtu anajua anataka mwenza wa namna gani mamakunda... Ndo mambo ya kwenda kutolewa posa kwa binti wa fulani maana wazazi wamempenda lakini anaenda kuishi na wewe!
     
  12. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #12
    Dec 19, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kwani ameambiwa asipofata ataadhibiwa?

    Hakuna sharti hapo ni ushauri tu, kama hataki kufata ushauri wa baba yake basi.

    Sio kumleta hapa kudhihakiwa.
     
  13. N

    Nightangale JF-Expert Member

    #13
    Dec 19, 2010
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 261
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    G mpaka na interview ? Asipopita huo usaili wa baba si basi amefeli kigezo kimojawapo?
    sasa huo ni ushauri gani basi...
     
  14. B

    Brandon JF-Expert Member

    #14
    Dec 19, 2010
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 336
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    well said.
     
  15. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #15
    Dec 19, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kwanza kuna kitu waswahili wamesema "msema pweke hakosi"

    Hivi unaamini kuwa baba yake kamwambia ende akamu interview? Naamini hakuambiwa hivyo.

    Usikute kaambiwa "mlete tumuone mapema, tuzungumze nae, tuone kama tunaelewana kwa kuwa ndoa si ya wawili tu kwa mila ya kwetu"
     
  16. N

    Nightangale JF-Expert Member

    #16
    Dec 19, 2010
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 261
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mmh Gaijin, msema pweke hakosi maana yake nini?

    Inawezekana kweli baba hakusema ampeke akamsaili jamaa kaongeza ndimu ya unga na pilipili. Vinginevyo ningemuona mdingi mkoloni kwa kweli.
     
  17. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #17
    Dec 19, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Msema pweke hakosi ina maana anaehadithia kitu peke yake huwa hawezi kujuulikana kama kakosea kwa kuwa hakuna hadithi kutoka upande wapili.
    Yeye kamchora baba yake hivyo na sisi tunaamini kwa kuwa ni msema pweke ndo hakosei :(

    Soma maoni ya watu uone alivyomtukanisha kwa kuwa tu yeye mwenyewe hakuonyesha kumuheshimu.
     
  18. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #18
    Dec 19, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    husithubutu kufanya hili kwa usalama wako. Sihitaji kufafanua, fikiria mwenyewe
     
  19. N

    Nightangale JF-Expert Member

    #19
    Dec 19, 2010
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 261
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante G, sisi wengine uingereza hatupo na uswahili hatupatikani!

    Unayosema yana maana sana na haya ndo madhara ya simulizi ya upande mmoja na pia habari za mkono wa pili!
    Ukute hapo the original conversation ilikuwa tofauti kabisa. Basi hapa ni kubahatisha na kuweka 'Kama' na '-Nge' (tunaotea)
     
  20. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #20
    Dec 19, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Na zaidi ubaya uko kwenye namna ya kuwasilisha hoja. Ukileta kizembe zembe na watu watachangia hivyo hivyo kizembe zembe.

    Acha twende na hizo 'kama' na 'nge' tu ndo lilobakia :s
     
Loading...