Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mzee Pinda, Mh. Zitto na Ridhiwan Kikwete

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Omutwale, Sep 6, 2012.

  1. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #1
    Sep 6, 2012
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,423
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Nazidi kupata hisia kuwa huu uzio uliopo kati ya Walalahoi na Walalahai sio tu unajenga mahusiano ya kinyonyaji bali pia unapumbaza akili za Walalahai na kudhani Walalahoi wana akili za mahayawani au maiti kabisa. Jana Gazeti la Fahari lilianguka mikononi mwangu. Katika kupitia kurasa, nikakutana na habari ya juu ya Intelijensia ya CDM kuchunguza utajiri wa Zitto. Kilichonisukuma kuandika uzi huu ni mfanano uliomo katika majibu ya Zitto, Mizengo Pinda na Ridhiwan Kikwete pale wanapochokonolewa kuzungumzia mali zao kwa umma.

    Kipindi Fulani kulitokea uvumi kuwa Mtoto wa Mkulima amewekeza kwenye Sekta ya Usafiri kupitia Kampuni ya SUMMRY EXPRESS. Baada ya uvumi huu kushika kasi sana, Mtoto wa Mkulima akajitokeza na ngonjela kuwa mali alizonazo ni pamoja na pesa shilingi milioni 25 kwenye akaunti yake, nyumba tatu za kawaida moja ikiwa jijini Dar es Salaam, Mpanda na Dodoma na gari moja alilolinunua kwa mkopo.

    kwa maneno yake anasema "Hizo ndizo mali zangu nilizo nazo ndugu.
    Nina nyumba Dodoma kutokana na utaratibu wa mikopo ya nyumba za serikali; nina nyumba Mpanda ambayo imepatikana kwa mpango wa kawaida tu, imetokana na visenti kidogo nikanunua pale ambapo bahati nzuri gharama za ujenzi hazikuwa kubwa sana, nikakikarabati kipo pale kipo Makanyagio pale."

    "Haya! Ukitoka pale unataka niseme nini tena. Dar es Salaam sina nyumba ya kusema ya maana sana ukienda shambani Pugu kule kipo kinyumba kidogo hivyo inahitajika kazi ya ziada kuweza kufanya paonekane pa maana.

    "Kijijini kwa baba yangu pale Kibaoni sina nyumba; pale mlipoona nimekaa na bibi tunapiga porojo, kile kijumba mimi na wadogo zangu tulimsaidia babu kwa ajili ya kumjengea babu yetu na pale ndipo nilipokuwa nafikia siku zote wakati wa likizo."
    [​IMG]Chanzo: Pinda atangaza mali zake

    Baada CD ya Mtoto wa Mkulima kumalizika dukani, ukaletwa mzigo wa "The Dollar Prince" Ridhwan wa Kikwete. Kijana kwa kushindwa kufanyia kazi ushauri aliopewa, wa kukaa kimya, akaja front na kukutana na Waandishi wa Habari ili kukanusha utajiri wa ghafla alionao na pia kutangaza kusudio la kuwashtaki Dr. Slaa na Mch. Mtikila jambo ambalo hadi kesho halitofanyika! Tujikumbushe utetezi wa Ridhwan:

    "Katika yote waliyosema sina hata kimoja, sina kampuni za ujenzi, malori wala maghorofa. Hizi ni tuhuma za juu juu tu maana kama wangekuwa wakweli wangesema hayo maghorofa yako wapi. Nina akaunti CRDB, NBC na STANBIC na anayetaka kujua nina kiasi gani aende kule, lakini mimi sijui ziko shilingi ngapi," alisema na kusababisha kicheko. Alipoulizwa kuhusu kumiliki gari la kifahari aina ya Hummer, Ridhiwan alisema licha ya kwamba, hajawahi kumiliki gari hilo, hajawahi hata kupewa lifti ndani ya gari la aina hiyo. Alisema anamiliki gari moja aina ya CAMRI na shamba la ekari moja na nusu Bagamoyo mkoani Pwani" "Maisha ya mjini hapa si mnayajua wenzangu, si kila unachomwona nacho mtu udhani anakilimiki"
    [​IMG]Chanzo: Home

    Wakati CD ya Ridhwan ikiwa katika studio tofauti tofauti kuongezewa vikolezo na kuendeleza re-mix mpya kwenye album ya utajiri endelevu wa ghafla, soko limeletewa wimbo unaotokana na akapela iliyokuwa imesikika kitambo lakini kwa muda mrefu ilitolewa vipande vipande. Ni santuri ya majibu ya utajiri wa kijana jasiri, mwanasiasa mahiri, mjanja sana na mweledi--Zitto Kabwe. Majibu yake naomba ujisomee mwenyewe kwa kirefu hapo chini:
    "Sijawahi kuwa na nyumba wala kiwanja hapa Dar wala Dodoma isipokuwa nyumbani Kigoma, huko nina nyumba vya vyumba viwili tu ambayo niliijenga wakati wa uchaguzi baada ya wazee kunishauri kuwa siyo vizuri kuendelea kutumia nyumba ya baba yangu.

    Ninapaswa kuwa na kwangu. Labda kuna shamba la hekari tatu na nusu nililopewa na bibi yangu liko Kigamboni eneo la Mbutu, sijaendeleza hadi sasa, lipo tu. Lakini pia ieleweke kuwa nina uwezo wa kujenga kama Mbunge, wabunge wenzangu wengi tu wanajenga, mimi ninashindwa kwa sababu ya majukumu yangu ya kifamilia. Nimeshasikia sana watu wanazungumza ninajenga ghorofa kubwa Dodoma na baadhi ya watu wanaiita sehemu hiyo kuwa ni kwa Zitto sina hata kiwanja Dodoma, uzushi mtupu wa maadui zangu kisiasa".

    Akizungumzia Utitiri wa magari ya kifahari anayodaiwa kuwa nayo anasema "Watu wanaishi maisha ya kufikirika sana, hayo magari wanayodai ninayo sina, iko hivi; mimi nina gari moja dogo aina ya Toyota Vista na nina Land Rover, Free Lander ambalo nimelichukua kwa mkopo, bei yake ni Dola 30,000, sijamaliza kulipa. Hayo mengine yanayosemwa ninayo ni ujinga tu wa watu.

    Baada ya kuwa mbunge, nakumbuka April 2007 niliingiza nchini gari aina ya Hammer na nadhani nilikuwa mtu wa pili kuingiza gari hilo hapa nchini. Kaka yangu Salum anayefanya biashara ya magari ndiyo aliyeniletea na hili sikuliendesha zaidi ya wiki mbili, likanishinda. Lilikuwa la kifahari mno, nikamwambia alichukue aliuze na hela yangu anirudishie.
    Nakumbuka nilikwenda nalo Dodoma nikiwa naendesha na nilikwenda na Dk. Slaa na siku moja mwenyekiti wangu Mbowe baada tu ya kuletewa tukiwa Protea Hotel iliyo karibu na Kanisa la mtakatifu Petro, alijaribu kuliendesha akaniambia ni gari zuri sana. Hili nililikataa. Mwaka 2008 nilinunua Toyota Land cruiser V8. Hili nililitumia hadi kwenye kampeni mwaka 2010 na baada ya hapo nililiuza.

    Salum alipoona sina gari kwa sababu nadhani ya kujua mimi ni mbunge akaniletea tena Range Rover Vogue Sport nililitumia kidogo likanishinda kwa sababu ni la kifahari sana, sikuweza kuligharamia. Nina akaunti mbili tu moja benki ya NMB na nyingine benki ya CRDB na zote hazina fedha zaidi ya shs Mil. 15 kila moja."- Zitto Kabwe
    [​IMG]
    Chanzo: HABARI MOTOMOTO: ZITTO KABWE 'AANIKA' UTAJIRI WAKE


    HITIMISHO
    Kila Mtanzania anayo haki ya kumiliki na kutumia rasilimali anazopata kwa jasho lake halali. Na hii inampa pia haki ya kujionea fahari hata kuwa huru kutangaza chochote anachomiliki kihalali. Hizi hadhithi za Shamba la kuridhi toka kwa bibi, magari ya kuazima toka kwa washkaji, au mali ya mikopo toka serikalini hazina mashiko.

    Mathalani, mtu wa sifa za weledi kama Zitto Kabwe kama anaweza kununua magari katika nyakati tofauti bila kuwa amefanya upembuzi yakinifu juu ya gari na Uwezo wake kulimudu katika mahitaji (Fuel, maintenance, repairs, etc) basi hafai na wala hastahili kuongoza au kuwa katika chombo chochote kile kinachofanya kazi ya Mipango na Matumizi. Mtu kama anashindwa kupanga mambo yake mwenyewe kwa kupima mapema urefu wa mfuko wake anawezaje kusimamia Wizara ya Fedha au Kamati zinazohitaji mipango madhubuti ya Kimkakati? Sijawahi kuamini kuwa Zitto anaongoza Taasisi yoyote kwa Trial & Error! Kitu ambacho anataka kuwaaminisha watu pale anajitetea juu ya umiliki wa magari ya kifahari kwa kisingizio cha kushindwa kuyamudu na kuyauza katika nyakati tofauti. Zitto anajisahau kuwa mwaka 2008 alipata kuandika hapa kwa kujitapa kuwa amefanya kazi Friedrich ebert Stiftung Foundation, amefanya Consultancies Wizara ya Fedha na ZNZ na ni MB hivyo asingiweza kushindwa kumiliki hammer kwa hela yake mwaka 2008! Sasa iweje miaka ya hivi karibuni amegeuka kauli yake?


    • Hivi nani asiye na akili ya maiti anaweza kuamini kuwa Ridhwan anatembelea (achilia mbali kumiliki) gari aina ya Toyota CAMRI?

    • Ni nani katika watu wenye macho aliyepata kwenda Msoga, Kiwangwa, Fukayosi, Lusako, Miono, au Lugoba anaweza kuamini Ridhwan kumiliki shamba ekari tu la urithi wa bibi na si maekari ya urithi wa Watazania?
     
  2. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #2
    Sep 6, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    Yeah_hata mimi siwapendi hawa,...ila siwezi kuwaita mahayawani.
     
  3. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #3
    Sep 6, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Role model wake ni Zenawi Meles........!
     
  4. Mkali Tozz

    Mkali Tozz JF-Expert Member

    #4
    Sep 6, 2012
    Joined: Aug 9, 2012
    Messages: 279
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Zoezi la kuorodhesha mali unazomiliki kimaandishi kabla ya Utumishi wa umma naona ama limeshindwa kutekelezeka kwa ufanisi au kuna usanii mwingi mnoo!Ndio maana mpaka leo kuna baadhi ya watumishi srikalini mishahara yao na marupurupu yamekuwa siri.Kama tawala za kiafrika zinaficha fedha uswiss au kufungua viitega uchumi nje ya nchi.Utapata wapi ushahidi wa kuwaban?
     
  5. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #5
    Sep 6, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,950
    Likes Received: 2,393
    Trophy Points: 280
    Hawa wengine hawanihusu sana lakini kuhusu zitto, ni aibu kubwa kwa 'the great thinker' kumiliki V8, Freelander, Hammer nk alafu ukailaza kwenye nyumba ya kupanga au shamba la urith la bibi!!! Hii itakuwa ni uongo na uenda muda ukatueleza ukweli juu ya haya.
    Hii inaanza kunipa wasiwasi maana huyu bwana nilimuamini na kumhusudu sana katika nyanja ya 'ukombozi'
     
  6. C

    Careboy wamuntere Senior Member

    #6
    Sep 6, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wewe hapa unalenga kumchafua zitto, kwa taarifa yako hata uvue nguo, Zitto ni Rais 2015 hata kama sio CDM, itakuwa hata ugombea binafsi. nyie endeleeni kuimba kikasuku tu.
     
  7. Comi

    Comi JF-Expert Member

    #7
    Sep 6, 2012
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 3,350
    Likes Received: 444
    Trophy Points: 180
    hiyo ndiyo tz na kama unabisha ko njiani kwenda mabwepande
     
  8. T

    Tyad of fake Politcs Member

    #8
    Sep 6, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadau mtoa mada,amejenga hoja naomba tumjibu kwa hoja........................hapo katkat kuna kiin macho na kgugumiz cha mali..tuwe wa kweli..viongoz uwa hawako tayar kutaja mali zao,ni kama ambavyo ww mdau uwez kututajia mshahara wako wa kweli.

    ZZK,RJK,MPP Waje na htaarfa za ukweli hapa
     
  9. bhikola

    bhikola JF-Expert Member

    #9
    Sep 6, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 435
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 45
    small minds speaks about people..............
     
  10. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #10
    Sep 6, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,748
    Likes Received: 4,615
    Trophy Points: 280
    Labda Rais wa TFF au Miss Tanzania.
     
  11. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #11
    Sep 6, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,950
    Likes Received: 2,393
    Trophy Points: 280
    rekebisha 'kangereza' kao hapo then we shall move to issues!
     
  12. Autorun

    Autorun JF-Expert Member

    #12
    Sep 6, 2012
    Joined: Mar 21, 2008
    Messages: 550
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Ha ha utajiri kwetu Tanzania zambi. Haitoshi kuwahoji wao tu kuna haja ya kuhoji mali wanazomiliki wake na hawara zao.
     
  13. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #13
    Sep 6, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,748
    Likes Received: 4,615
    Trophy Points: 280
    Anza kurekebisha wewe kwanza ili tuendelee na mjadala.
     
  14. Mkali Tozz

    Mkali Tozz JF-Expert Member

    #14
    Sep 6, 2012
    Joined: Aug 9, 2012
    Messages: 279
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Zoezi la kuorodhesha mali unazomiliki kimaandishi kabla ya Utumishi wa umma naona ama limeshindwa kutekelezeka kwa ufanisi au kuna usanii mwingi mnoo!Ndio maana mpaka leo kuna baadhi ya watumishi srikalini mishahara yao na marupurupu yamekuwa siri.Kama tawala za kiafrika zinaficha fedha uswiss au kufungua viitega uchumi nje ya nchi.Utapata wapi ushahidi wa kuwaban?
     
  15. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #15
    Sep 6, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Haya yote nimeshakuwaga na hofu nayo kitambo sana,ila hakika lenye mwanzo hakika hata mwisho upo!
     
  16. sembuli

    sembuli JF-Expert Member

    #16
    Sep 6, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 762
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    wote hawa ni mamilionea tena kuna ujanja wanatumia ,ambapo kwenye mali zao wana-sajili kwa majina ya ndugu zao na pesa wanatunza katika account za wafanyabiashara wakubwa nchini, ila ipo siku yote yatajulikana .
     
  17. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #17
    Sep 6, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,547
    Likes Received: 6,155
    Trophy Points: 280
    Hapa jf tuna tatizo la watu waitwao "hate preachers", watu hawa wana chuki na yoyote bila sababu yoyote!, hivi vijisababu vya kutafuta mali zao ni scapegoat ya kujaribu ku justify chuki zao!.

    Kwa watu wanaowachukia, hawana jema lolote, kwao kila jambo ni baya tuu!.

    Mtu kakueleza aliletewa Hammer , Vogue na Vx katumia akauza, sasa what is a big deal!.

    Mtu anakiambia gari yake na kishamba chake bado huamini, unalazimisha lazima kaficha utajiri!.

    Please stop this hate!. Acheni chuki, ikizidi sana inageuka ugonjwa unaotokana na "deep rooted neurosis"!.

    Pasco.
     
  18. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #18
    Sep 6, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    zitto si yuko humu kwenye jamii forum atupe ukweli kwa haya maana kukanusha hakutoshi aseme ukweli
     
  19. Mtanzania1

    Mtanzania1 JF-Expert Member

    #19
    Sep 6, 2012
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 1,169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Mkuu mie nadhani hatuwatendei haki viongozi wetu kwa kuwahoji juu ya kiasi cha mali walichonacho kama hatujui kiasi wanachopata (mishahara yao). Tuondoe siri hii katika mishahara ya watumishi wa umma.. iwe wazi ....tuijue.... ili tuiilinganishe na mali wanazomiliki.....
     
  20. Chilipamwao

    Chilipamwao JF-Expert Member

    #20
    Sep 6, 2012
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 501
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    tatizo Zitto haeleweki, jana alikataa kuwa hajawahi kumiliki Hammer
     
Loading...