Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mzee Paul Kimiti aaga Rasmi Bungeni kwa mbwembwe

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Regia Mtema, Jul 13, 2010.

  1. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #1
    Jul 13, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Leo katika kikao cha Bunge cha jioni wakati wabunge wakichangia hoja ya Uchumi Mheshimiwa Paul Kimiti ameaga rasmi Bunge kwa kujifagilia kwa mafanikio aliyoyapata.Kimiti ameleza kuwa maekuwa Mbunge kwa kipindi cha miaka 30 na wakati anaingia Bungeni alikuwa ana ajenda kuu nne kwa wananchi wake wa jimbo la Sumbawanga Mjini.Amedai kuwa agenda zake zilikuwa ni Elimu,Afya,Barabara na Maji. Amejifagilia kuwa ameweza kutekeleza ajenda zote kwa kiwango cha ufanisi.Amedai alipokuwa akiingia Bungeni Halmashauri yake ilikuwa ina shule nne(4) tu za Sekondari lakini sasa zimefikia ishirini na tano(25) hivyo anajipongeza sana kwa hilo. Hapa mimi ndipo paliponigusa hayp mengine ya Afya,Barabara na Maji sitayaongelea ninaongelea hili la Elimu.

    Hoja zangu ni hizi..
    1. Kwa kipindi cha miaka 30 kuongeza shule 21 ni kitu cha kujivunia?shule zenyewe ambayo majengo yake yako chini ya kiwango.Give me a break Kimiti,21 tu unajisifia.Je yeye kwa kipindi cha miaka hii 30 ameongeza nyumba ngapi.miradi mingapi,magari mangapi? na kipato chake kimependa kwa kiwango gani?naamini atakuwa amefanikiwa kwa almost 99% ya maratajio yake kiuchumi n.k.Je hayo mafanikio yake binafsi yako proportional na haya ya shule 21?

    2. Shule hizi 21 alizoongeza kwa kipindi cha miaka 30 zina walimu wa kutosha?vifaa vya kufundishia na kujifunzia je?zina maktaba?madarasa yanaubora kiasi gani?

    3.Tangu kuanzishwa kwa shule hizi ni wanafunzi wangapi wameenda kidato cha tano na sita kwa kiwango cha division one na two?

    Mwisho,nimefurahishwa na uamuzi wake wa kujitoa mwenyewe kwenye sistimu bila kusubiri sistimu imteme..Ningefurahi zaidi kama ningemsikia na Hon Malecala naye akiaga Bungeni kwamba hatagombea tena,sorry kwa nitakaowakwaza kwa kusema hili..
     
  2. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Swali lingine la kujiuliza ni je kati ya hizo shule 21 ni ngapi zime jengwa kwa bidii yake yeye kama mbunge au hata mwananchi? Maana siyo kile shule inayo jengwa ni kwa jitihada za mbunge. Zingine una kuta wakazi wameamua kuchanga wenyewe, zingine zina jengwa na mashirika mbali mbali nk. It's sad miaka 30 hicho ndicho anacho jivunia. Kama hizo ndizo standards zetu basi kwa miaka yetu karibia hamsini ya uhuru Tanzania tume fanikiwa sana.
     
  3. W

    WildCard JF-Expert Member

    #3
    Jul 14, 2010
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mzee wetu huyu hayumo kwenye orodha ya wezi wa mali za nchi hii. Alikuwa mtu wa karibu wa Mwalimu.
     
  4. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #4
    Jul 14, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Kuna Shirika fulani la kidini huyu mzee yumo - He looks like a "devouted christian": Kuna siku tulitoka wote OT JHB alinihubiria "neno" mpaka tunafika JN: Tulikuwa kwenye SAA - tulipoteremka nikamuuliza "lakini mbona muda wote (it was 2008) upo kwenye serikali na wenzio lakini ATCL ndo tunaizika sasa - mmelifanya nini shirika hili au mnapenda sana kupanda ndege za watu? - Alicheka tu na kuchukua taxi na kuondoka.
     
  5. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #5
    Jul 14, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    he is one of the remaining smart heads legacy ya mwl. nyrerere angalia hotuba ya mwl, mei mosi 1995 pale uwanja wa sokoine mbeya ambapo kwa muda huo mzee kimiti alikuwa RC mwl aliwachana wagombea watarajiwa wa urais akiwamo JK na EL kwa wakati huo na kiukweli mzee huyu amebaki kuwa mfuasi wa kweli wa falsafa ya mwl, alimsikia na kumfuata sio mwizi na wala sio tajiri wa kutisha..
     
  6. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #6
    Jul 14, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Nawashukuru mliotupatia account ya Mzee wetu Kimiti; kuna tetesi kuwa ilikuwa aukwae u PM wakati wa ngwe ya kwanza ya Mkapa..........nani anazo habari kamili?
     
  7. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #7
    Jul 14, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Hili nalo neno..Hivi ndio vitu vya muhimu vya kuzingatia.
     
  8. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #8
    Jul 14, 2010
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    hahaha! Kimiti yuko safi, ila fagio alilotumia kujifagilia limemwangukia.

    All the best! hata Malecela angeng'atuka tu hana msaada.
     
  9. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #9
    Jul 14, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkapa hakupenda Waziri Mkuu ambaye angeliweza 'kumfunika' kwa utendaji mahiri uliojaa uadilifu kama ambavyo Mzee Kimiti angelifanya.
     
  10. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #10
    Jul 14, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kabla hamjaendelea kuwakandia hawa wazee, inabidi mketi chini kwanza na kujua historia zao na mengi ambayo wamelifanyia taifa hili including wellbeing yenu nyie mnaowakandia. Unaweza kumuona Mzee Malecela hana msaada lakini huwezi kuelewa behind scenes amefanya ama amechangia mangapi katika vikao muhimu vya Bunge na CCM kuepusha majanga ambayo yangeliweza kuliletea taifa letu madhara makubwa.

    Wengi wenu humu mnapo soma ama kusikiliza hotuba za Mwalimu Nyerere kwa mara ya kwanza huwa mnashangaa kuona jinsi mzee huyu alivyokuwa na busara nyingi na alivyoipenda nchi na wananchi wake kwa moyo wake wote. Hawa wazee waliokuwa na Mwalimu ndio walioijenga nchi hii kwa moyo bila kuwa na tamaa yoyote ya kujilimbikizia mali tofauti na ulivyo uongozi wa sasa iwe ni uongozi wa juu nchini, uwaziri, ubunge, udiwani hata ujumbe wa nyumba kumi! Wazee hawa wangeliamua kuwa wabadhilifu na wapenda mali nadhani leo nchi hii ingelikuwa na wananchi wengi wanaozaliwa, kukulia na kufia barabarani ama kwenye viambaza vya nyumba za matajiri mjini na vijijini. Tuwape heshima wanayostahili tafadhali, hata wakitaka kuendelea kukalia viti hadi siku ya kuondoka duniani wanastahili!!
     
  11. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #11
    Jul 14, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Hongera Kimiti! Nadhani Malecela, Makweta, Mzindakaya na wale wengine wenye zaidi ya miaka 20 wapishe wengine!
     
  12. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #12
    Jul 14, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana na wewe Mkuu Masanilo.Wengine kama Mzindakaya,Makweta wao wameaga,tatizo ni kwa ndugu yetu Malecela,kagoma kuachia ngazi.
     
  13. Zed

    Zed JF-Expert Member

    #13
    Jul 15, 2010
    Joined: Mar 28, 2009
    Messages: 355
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Internet Explorer Wallpaper.jpg

    Kong'oli link hapo juu
     
  14. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #14
    Jul 15, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Na kama alikuwa karibu na Mwalimu Mkapa asingependa kumpa mtu kama huyo uwaziri mkuu.
     
  15. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #15
    Jul 15, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    GS,
    Sorry for what and for who?
    Unavyosema ni sawasawa si akina Kimiti na Malecela tu, hata hicho chama chenyewe walichopatia tiketi ya ubunge kimeshindwa kama walivyoshindwa wabunge wenyewe, miaka zaidi ya 40 ya utawala wa CCM wananchi wengi bado masikini wanaishi kwa kipato cha chini ya dola moja kwa siku, wote waondoke!
     
  16. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #16
    Jul 15, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    naomba kukusahihisha kwenye BOLD hapo mzee makweta hajaaga na amesema anagombea tena kumbuka kauli yake kuwa ubunge sio kwa vijana na walemavu na akaenda mbali akasema yeye kazi anayojua ni ubunge tuu sasa asipogombea unataka akafanye kazi gani.
     
  17. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #17
    Jul 15, 2010
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Hivi Mheshimiwa mamaa Anna Abdallah ana miaka mingapi Bungeni? jana nimesikia akidai kuwa nchi haiwezi kuongozwa na vijana pekee bali lazima kuwepo na wazee! Alikuwa akijibu 'dongo' la mheshimiwa Zitto aliyetaka vijana wapewe nafasi zaidi na wazee waachie ngazi! Inaelekea mama bado hajachoka na Bunge! Hivi si alishapitia ukuu wa mkoa pia?
     
  18. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #18
    Jul 15, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Nimekupata Mkuu!Noted..
     
  19. n

    nye Member

    #19
    Jul 16, 2010
    Joined: Jan 29, 2010
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii nimeikubali wazee wote na wabunge ambao wameshaaka zaidi ya vipindi viwili au vitatu na zaidi ingekuwa makini na kupendeza zaidi km wote wangeachia ngazi,km hujaweza kufanya mabadiliko kwa kipindi cha miaka kumi na tano,wewe utakuwa sio mbunge bora bali bora mbunge....eg Malecela,kina Rita Mlaki,kina Mzee Shelukindo nk wako wengi....
     
  20. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #20
    Jul 16, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    acha mawazo mgando wewe, sio kila aliyefanya mema abaki hadi afe, na usilete usultani hapa. nchi si kanisa au msikiti, na huwezi kukuza demokrasia kwa namna hiyo. What if itakua better without huyo malechela....Kumbuka hakuna marefu yasiyo ya ncha

    .
     
Loading...