Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mzee Mtei alikataa wazo la waziri gani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by noma, Dec 12, 2011.

  1. n

    noma Member

    #1
    Dec 12, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Katika televisheni ya taifa TBC1 kulikuwa na mahojiano na gavana wa kwanza wa Benki kuu ya Tanzania mzee Mtei. Moja ya swali aliloulizwa ni changamoto alizokumbana nazo wakati yu gavana. Katika kujibu akasema ni kukataa wazo la waziri mwenye dhamana ya fedha kwa wakati huo juu ya mkandarasi gani ajenge jengo la Benki kuu. Naomba kufahamishwa waziri wa fedha kwa wakati huo alikuwa nani?

    Note: Benki kuu ilianzishwa January 1966
     
  2. J

    JokaKuu Platinum Member

    #2
    Dec 12, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    ..huenda alikuwa Amir Habib Jamal.
     
  3. n

    noma Member

    #3
    Dec 13, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    asante joka kuu. Lakini inaonekana Mtei alikuwa mtu wa msimamo sana maana jinsi alivyokuwa anasisitiza jinsi alivyokataa ombi la waziri anajiamini sana. Hivi alitofautiana nini hasa na Mwl Nyerere?
     
  4. M

    Mkandara Verified User

    #4
    Dec 13, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kwa nini hawa ndio wasitunukiwe tuzo za mashujaa wetu?..

    [​IMG]
     
  5. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #5
    Dec 13, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Halafu Makina asipewe kwa kazi nzuri ya kubaka bunge??
     
  6. n

    noma Member

    #6
    Dec 13, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    duh hao hata siwajui
     
  7. J

    JokaKuu Platinum Member

    #7
    Dec 13, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    ..nimeangalia kwenye tovuti ya Wizara ya Fedha kuhusu miaka 50 ya uhuru.

    ..Mawaziri wa Fedha wa Tanganyika huru na baadaye Tanzania ni hawa hapa.

    1.Sir.Ernest Vassey

    2.Paul Bomani 1962--1965.

    3.Amir Jamal 1966 -- 1972.

    4.Cleopa Msuya 1974 --1975.

    5.Amir Jamal 1976 -- 1977.

    6.Edwin Mtei 1978 -- 1981.

    8.Amir Jamal 1982.

    9.Prof.Kighoma Malima 1983 -- 1985.

    10.Cleopa Msuya 1986 -- 1989.

    11.Steven Kibona 1990 -- 1993.

    12.Prof.Kighoma Malima 1993 -- 1994.

    13.Lt.Col.Jakaya Kikwete 1994 -- 1995.

    14.Prof.Simon Mbilinyi 1995 -- 1997.

    15.Daniel Yona 1997 -- 2001.

    16.Basil Mramba 2001 -- 2005.

    17.Zakhia Meghji 2005 -- 2007.

    18.Mustafa Mkulo 2007 --

    NB:

    ..kwenye blue maana yake mhusika ametumikia wizara ya fedha kwa vipindi zaidi ya kimoja.

    ..kwenye red ni mwanamama pekee aliyetumikia kama waziri wa fedha.
     
  8. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #8
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,226
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    17,18 wametuingiza shimoni kabisaa pamoja na gavana wao!
     
  9. n

    noma Member

    #9
    Dec 13, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Asante Joka kuu. Taarifa yako inasaidia kupata taarifa. Na ni taarifa za kiuchunguzi
     
  10. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #10
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,621
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Asante sana Joka Kuu kwa kumbukumbu nzuri. Nadhani itakuwa kabla ya Mtei mwenyewe kuwa Minister of Finance.
     
  11. Shagiguku

    Shagiguku JF-Expert Member

    #11
    Dec 13, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 374
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    baada ya kupewa hiyo orodha ya mawaziri wa fedha tangu uhuru, kwa hiyo umejua kwa wakati huo waziri wa fedha alikuwa ni nani...??
     
  12. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #12
    Dec 13, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Asante mkuu jokakuu
     
  13. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #13
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,027
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    ............................... nimewasoma ........................... nimejua jambo........................ asanteni
     
  14. J

    JokaKuu Platinum Member

    #14
    Dec 13, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    Bruker,

    ..hata mimi kuna jambo nimelijua very interesting kwa mijadala inayoendelea hapa JF.

    ..hii listi nimeitoa kwenye website ya wizara ya fedha kwa hiyo credits should go to them.
     
Loading...