Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mzee Kawawa afariki dunia!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mshirazi, Dec 31, 2009.

  1. Mshirazi

    Mshirazi JF-Expert Member

    #1
    Dec 31, 2009
    Joined: Dec 8, 2009
    Messages: 444
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Wanabaraza, habari nilizozipata muda huu ni kwamba Mzee wetu RASHID M KAWAWA hatunae tena...

    Soma habari iliyohaririwa kwa kiasi:


    Waziri Mkuu wa Tanganyika na mpigania huru wa Tanganyika na Muasisi wa Muungano mzee Rashid Mfaume Kawawa amefariki dunia. Habari ambazo zinatiririka taratibu kutoka vyanzo mbalimbali zinadokeza kuwa mzee Kawawa amefariki dunia leo na mpango wa kulitangazia taifa msiba huu mkubwa uko mbioni na wakati wowote kuanzia sasa Rais Jakaya Kikwete atalihabarisha taifa juu ya msiba huu wa kitaifa wa mmoja wa viongozi waliopendwa na waliolitumikia taifa kwa muda mrefu. Mzee Kawawa alikuwa ni swahiba wa karibu zaidi wa baba wa Taifa Mwalimu Julius K. Nyerere.

    [​IMG]

    Mzee Kawawa alizaliwa Mei 27 , 1926 huko Songea kijiji cha Matepwende mkoani Ruvuma. Alianza elimu ya msingi huko Liwale Lindi. Aliendelea na elimu ya kati (middle school) hapo Dar-es-Salaam school ambapo mmojawapo wa wanafunzi wengine ni marehemu mzee Kanyama Chiume mpigania uhuru toka Malawi aliyeishi uhamishoni nchini Tanzania kwa muda mrefu. Wengine katika shule hiyo wakati huo ni pamoja na kina Abdul Sykes, Ali Sykes, Hamza Aziz na Faraji Kilumanga.

    Aliendelea na masomo yake huko Tabora Boys kati ya 1951-1956. Alikuwa ni Waziri Mkuu wa Tanganyika mwaka 1962 wakati Mwalimu Nyerere alipoamua kwenda mikoani kujenga chama na kufanya shughuli za kisiasa. Baadaye aliteuliwa tena kuwa Waziri Mkuu mwaka 1972-1977 na akawa miongoni mwa wahamasishaji wakubwa wakati wa vita ya kumng'oa nduli Idi Amin ambapo alitembelea wapiganaji wetu waliokuwa mstari wa mbele kule Uganda. Hii ilimpatia jina la "Simba wa Vita" jina ambalo lilimkaa vyema kwa muda mrefu.

    Kabla ya kuingia katika harakati za kupigania Uhuru Mzee Kawawa alikuwa ni miongoni mwa waanzilishi wa Shirikisho la Wafanyakazi mwaka 1955 ambapo alichaguliwa kuwa Katibu wake Mkuu wa kwanza. Ni katika nafasi hii ndiyo aliweza kuanza kushiriki kwa nguvu zaidi katika harakati za kupigania uhuru wa Tanganyika akihamasisha wafanyakazi. Kabla ya hapo alikuwa ni Katibu Mkuu wa Shirikisho la Wafanyakazi wa Serikali.

    Februari 1956 Mzee Kawawa aliacha kazi yake ya Shirikisho la Wafanyakazi kutokana na kuwa mwajiriwa wa serikali kitu ambacho kilimkataza kuhusisha na siasa na kuamua kuingia katika harakati za kudai uhuru kupitia TANU. Alikuwa Mjumbe wa Kamati Kuu ya TANU mwaka 1957, Makamu mwenyekiti wa TANU mwaka 1960.

    Mwaka 1964 baada ya Muungano Mzee Kawawa alikuwa ni Makamu wa Pili wa Rais akiwa ni msaidizi wa Rais wa Muungano kwa upande wa mambo ya Bara.

    Katika siasa amewahi kushika nafasi mbalimbali ikiwemo ile ya Ukatibu Mkuu wa Chama cha Mapinduzi na Makamu Mwenyekiti wa CCM na amekuwa mjumbe wa kudumu wa Kamati Kuu ya CCM.

    Mzee Kawawa alikuwa ni mtoto wa kwanza kati ya watoto nane na mojawapo ya kazi zake za awali ilikuwa ni uchezaji wa filamu za uhamasishaji na akawa ndiye mcheza filamu wa kwanza kiongozi mweusi (lead actor).

    Mzee Kawawa alikimbizwa hospitali hapo jana kutokana na hali yake kuwa mbaya na kulazwa katika chumba cha wagonjwa mahututi; ambapo mapema leo asubuhi alifariki dunia. Mipango ya mazishi inaandaliwa.

    Mungu ailaze roho ya Marehemu Pema Peponi, Amina.

    Imeandikwa na: Mwanakijiji
     
  2. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #2
    Dec 31, 2009
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kumaliza mwaka ni jambo ZITO sana. MUNGU ashukuriwe, maana ndiye mwenye uwezo wa kupanga na kupangua. Sote tuombe Mungu.. Mengine zaidi baadaye... INASIKITISHA
     
  3. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #3
    Dec 31, 2009
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Nimepata mshtuko, tafadhali mwenye habari za uhakika atujuze!!
     
  4. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #4
    Dec 31, 2009
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Taarifa zitatolewa IKULU muda si mrefu.
     
  5. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #5
    Dec 31, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Sina uhakika ngoja niwasiliane na waliopo Dar watuhakikishie hii habari. nilimwona ktk news akiwa ICU mhimbili
     
  6. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #6
    Dec 31, 2009
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Jamani haya yanayoenea mtaani ni sahihi?
     
  7. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #7
    Dec 31, 2009
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Inna Lilah
     
  8. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #8
    Dec 31, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,952
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Habari zilizonifikia kupitia luninga ya ITV ni kuwa Mzee wetu Simba wa Vita amefariki Leo Hosipitalini alikokuwa amelazwa!

    RIP Mzee Kawawa!
     
  9. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #9
    Dec 31, 2009
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Yes confirmed, RIP mzee wetu!
     
  10. bht

    bht JF-Expert Member

    #10
    Dec 31, 2009
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    R.I.P Mzee K!!! u will be remebered!!!
     
  11. D

    Dotori JF-Expert Member

    #11
    Dec 31, 2009
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 547
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    RIP Mzee. Utakumbukwa kwa mchango wako katika mapambano ya uhuru wa nchi hii.
     
  12. Brutus

    Brutus Senior Member

    #12
    Dec 31, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 174
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Duh! Mungu amlaze mahali pema peponi!
     
  13. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #13
    Dec 31, 2009
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,829
    Likes Received: 1,089
    Trophy Points: 280
    RIP Mzee Kawawa. One of the few leaders God had given, go well.

    We hope your death is not related to JK's "ushindi wa Sunami" in 2010!!
     
  14. Lily Flower

    Lily Flower JF-Expert Member

    #14
    Dec 31, 2009
    Joined: Oct 16, 2009
    Messages: 2,560
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    R.I.P mzee wetu, Poleni wanafamilia wote wa Kawawa.
     
  15. Sanda Matuta

    Sanda Matuta JF-Expert Member

    #15
    Dec 31, 2009
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 953
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    R.I.P utakumbukwa
     
  16. M

    Mbalamwezi JF-Expert Member

    #16
    Dec 31, 2009
    Joined: Sep 30, 2007
    Messages: 794
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    R.I.P Simba wa Vita. Poleni Watanzania wenzetu.
     
  17. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #17
    Dec 31, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    R.I.P mzee!
    utakumbukwa daima
     
  18. Mnyonywaji

    Mnyonywaji Member

    #18
    Dec 31, 2009
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    R.I.P. Simba wa Vita
     
  19. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #19
    Dec 31, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Ni kweli amefariki wala si udaku..
     
  20. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #20
    Dec 31, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,395
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Simba wa Vita na kiongozi wa ukweli kwa heri! R.I.P. Kawawa
     
Loading...