Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mzee Hassan Nassor Moyo: Kauli yake juu ya Muungano na hatma ya Uanachama wake ndani ya CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mkataba, Aug 1, 2012.

  1. m

    mkataba Senior Member

    #1
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 147
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    moyo.png
    Mzee Moyo(ambae alikuwa waziri wa sheria ktk Serikali ya Marehemu Karume na ni miongoni waasisi wa muungano wachache waliobakia huko Zanzibar) amkana Ali Ameir asema si Muasisi wa Mapinduzi wala si
    Muasisi wa Muungano


    Asema yupo tayari kurudisha kadi ya CCM


    Awataka Vijana kuendelea na harakati za ukombozi wa nchi ya Jamhuri ya Watu wa Zanzibar.

    Mzee Hassan Nassor Moyo leo amefanya mkutano na waandishi wa habari katika ukumbi wa mikutano wa Rumaisa Hotel Malindi Mjini Zanzibar, kujibu hoja mbalimbali zilizo zagaa nchini.

    Katika mkutano huo ambao pia ulihudhuriwa na Vijana wa Umoja wa Kitaifa na wanafunzi wa Vyuo Vikuu Mzee Moyo alielezea kuwa msimamo wake anaouonesha sasa si kwa sababu kama Serikali imemtenga kama inavyovumishwa na baadhi ya watu.

    Aliwataka vijana waendelee na harakati za ukombozi wa nchi kwani wao si wa mwanzo kuendesha harakati za ukombozi wa nchi.

    ''Fujo hamkuzianza nyinyi vijana vujo tulizianza sisi toka 1970'' alisema Mzee Moyo huku akishangiriwa na vijana.

    Alisema vijana wana haki ya kuuhoji Muungano na wala yeye hawezi kuwazuwiya kwani wamewasomesha wao wenyewe ili kuleta maendeleo ya taifa hili.

    Akijibu maswali yaliokuwa yakiulizwa na waandishi wa habari Mzee Moyo alisema yeye ni Mzaliwa wa Zanzibar na hajapata kuomba uraiya wa Zanzibar ila wapo wana CCM hawajazaliwa Zanzibar na wameomba uraiya wa Zanzibar mwaka 1963.

    Katika maelezo yake ya awali Moyo alisema hawezi kuyumbishwa na CCM ati kwa kudai Mamlaka kamili ya Zanzibar na kudai Muungano wa Mkataba.

    ''Hawa Wana CCM wanaodai kuwa turudishe kadi za CCM ni wana CCM uchwara hakuna mwana CCM kindakindaki aliedai sisi turudishe kadi za CCM'' alisema Mzee Moyo huku akiendelea kusema kuwa Ali Ameir si muasisi wa Mapinduzi wala si Muasisi wa Muungano na hajawahi kuwa hata Memba wa Baraza la Mapinduzi''

    Nao Vijana wa Umoja wa Kitaifa na Wanafunzi wa Vyuo Vikuu walimuhakikishia Mzee Hassan Nassor Moyo kuwa wapo wapamoja nae na kama atarudisha kadi ya CCM nao watarudisha kadi hizo na kumfata atakapo elekea.

    Tayari Vijana wa Umoja wa Kitaifa wamekwisha towa tamko lao la indhari dhidi ya wana CCM wanaowakaripia na kuwatukana Wawakilishi pamoja na Wana CCM wanaotowa mawazo ya Muungano wa Mkataba na kuonya kuwa hali hiyo itahatarisha mchako wa Katiba Mpya.
     
  2. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #2
    Aug 1, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Huyu Mzee wetu na yeye MUAMSHO nini?
     
  3. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #3
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,007
    Likes Received: 4,310
    Trophy Points: 280
    Tunazunguka mbuyu, muungano wa mkataba! mambo gani yawe ya mkataba?
     
  4. m

    mkataba Senior Member

    #4
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 147
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nape na huyo mpe kadi nyekundu ikiwa wewe ni kidume.
     
  5. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #5
    Aug 1, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    MAMMAMIA hapa tulipo fikia tuiache Zanzibar iamue mstakabali wake. Wiki iliyopita niliposoma hotuba ya Alli Ameir nilitambua kwamba analalilia Muungano kwasababu zake binafsi siyo kwa maslahi ya Zanzibar.
     
  6. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #6
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,767
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Huyu babu si Mngoni sasa UAMSHO umempataje?
     
  7. Opaque

    Opaque JF-Expert Member

    #7
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 24, 2008
    Messages: 1,138
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Nape anasubiri mzee ajiengue ili naye aje kusema kuwa "hivi karibuni ilikuwa tumfukuze CCM huyo mzee"
     
  8. K

    Kakubilo Kasota Senior Member

    #8
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 14, 2012
    Messages: 166
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Huu mkoa wa Zanzibar naona nao umezidi kelele, mbona wa mkoa wa Mwanza na kwingine kama Iringa, Mbeya wapo kimy tu, tunakalea kila siku lakini haka choki kudeka na kulalamika, aaaah, kama kamekua si kaende kakajitegemee bwana, kasehemu kenyewe kadogo, wilaya ya Mufindi kubwa!!!!
     
  9. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #9
    Aug 1, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,897
    Likes Received: 1,543
    Trophy Points: 280
    Kumbe bado wanautaka muungano............."tuwe na muungano wa mkataba" mara "Urais wa muungano wa kupokezana" n.k
     
  10. J

    JokaKuu Platinum Member

    #10
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,789
    Likes Received: 998
    Trophy Points: 280
    ..huyu anapoteza muda wa watu tu.

    ..muungano wa mkataba ndiyo kitu gani?

    ..mbona Nyerere na Karume walisaini mkataba??
     
  11. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #11
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Uamsho siyo debe tupu kumbe, lina kitu ndani tena vigunge.
     
  12. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #12
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Hakuna tena Muungano maana Serikali ya Kikwete inaelekea kuanguka.
     
  13. M

    MTK JF-Expert Member

    #13
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 5,860
    Likes Received: 1,579
    Trophy Points: 280
    This is the folly of mankind; we can not appreciate something till it is no more!! Wazenj wataulilia muungano na kusaga meno pale utakapokuwa haupo tena!! wanaviona vinaelea wanasahau viliundwa?! jamani hata Hassan nassoro Moyo tena?! kweli mfadhili mbuzi waweza kumla nyama lakini binadamu atakuudhi.
     
  14. M

    Makupa JF-Expert Member

    #14
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    mkuu Nape kemea hili pepo
     
  15. Isalia

    Isalia JF-Expert Member

    #15
    Aug 1, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Hicho kichwa ulichopewa kitumie inavyotakiwa uckiweke kama tikiti maji linalosubira kuliwa inawezekana wewe umetoka katika familia ya watumwa walio kuja kuuzwa z'bar ndomana unahasira nayo huwezi kuifananisha mwanza na z'bar katika historia ya z'bar wewe unajita mtanzania kutokana na z'bar na tanganyika kama una akili kwanza dai tanganyika yako na fahamu nchi haitambuliki kwa ukubwa wa eneo
     
  16. a

    adebisi Member

    #16
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 31, 2012
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Huyu Moyo anatumia Masaburi kuwaza...hivi nikiwauliza wazenji Tunawanyonya Kitu gani nyie?????

    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  17. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #17
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,007
    Likes Received: 4,310
    Trophy Points: 280
    Mkuu, inapofikia mahali Mzee kama huyu naye anasema tu bila kuwa na ground, lipo tatizo.

    Wznz wanataka sana muungano hawasemi tu ndiyo maana wamebaki kuzunguka mbuyu wakiimba serikali 3, mkataba, ushirikiano, mkataba wa Uswis n.k. Kelele zote za Vunja muungano sasa kimyaaa!

    Wanajaribu kutikisa kibiriti, wamuulize Salimin Amour aliyekwenda Dodoma kwa mbwembe, baada ya kikao akarudi na kukuta kila kitu 'upside down' wakiwemo walinzi wake. Kuanzia siku hiyo hadi leo Komandoo Kimyaa.

    Huyu Moyo mtoto wake si alitaka kugombea Ubunge Bara kama alivyokuwa wa Mwinyi n.k. Sasa analeta kelele mtoto wake atagombea wapi next time, maana Tanganyika inazinduka, hakuna kumuonea mtu huruma.

    ZNZ semeni, mkataba unahusu nini?
    Serikali 3 mtachangia nini kuendesha hiyo ya tatu?
    Serikali 3, hiyo ya tatu itafanya kitu gani zaidi ya zile mbili?

    LET ZNZ GO!
     
  18. Young Tanzanian

    Young Tanzanian JF-Expert Member

    #18
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,741
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wasubr tuwape zenji yao miltary base ya kigambon ikikamilka
     
  19. terabojo

    terabojo JF-Expert Member

    #19
    Aug 1, 2012
    Joined: Aug 3, 2010
    Messages: 215
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    Nape hana bavu wa kuto kadi ya re! Mchanga kisiuasa na si mweledi!!
     
  20. Kabembe

    Kabembe JF-Expert Member

    #20
    Aug 1, 2012
    Joined: Feb 11, 2009
    Messages: 1,619
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    l like this,if Zanzibar goes I Will have my Tanganyika back.
     
Loading...