Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mzee Falijara: Walimu ni watu wadogo sana katika Nchi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ngaliba Dume, Aug 1, 2012.

  1. Ngaliba Dume

    Ngaliba Dume JF-Expert Member

    #1
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,402
    Likes Received: 561
    Trophy Points: 280
    Katika kipindi cha tuongee asubuhi,

    Mzee Falijara kada wa CCM akiwa na Naibu katibu Mkuu Wizara ya Elimu ameamuru jeshi la polisi kukamata na kuwatia ndani Walimu wote wanaogoma.

    Ameenda mbali na kusema Walimu ni watu wadogo sana katika nchi hii na wanatumiwa ili kuyumbisha Serikali ya Awamu ya Nne.

    Amemsisitiza IGP Mwema kuwapa amri makamanda wote ya kuwakamata Walimu wote wanaoendelea kugoma.

    Source: Star Tv
     
  2. Julius Kaisari

    Julius Kaisari JF-Expert Member

    #2
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 1,170
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Huwa anashiriki mijadala kwenye Luninga,especially Star tv. Mara kadhaa anatoaga maoni as if ni amri,WTF..! Who is this morony? Leo anafoka '" Ooh naipongeza serikal ya awamu ya nne,kwanza walimu ni watu wadogo sana...namwambia IGP Mwema kamata wote weka ndani,pia hao watoto wanaoandamana kamata weka ndani..Rais si wakuchezewa..bla bla...
     
  3. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #3
    Aug 1, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    kama kweli amesema hivyo basi nitaamini watawala wanahitaji kitu kikubwa zaidi ya mgomo ili wabadilike.
     
  4. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #4
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Atasemaje sasa na anategemea hisani za chama chake ili aishi vizuri siku zake zilizosalia!!?
     
  5. e

    emalau JF-Expert Member

    #5
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 975
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 60
    he is simply out of touch!
     
  6. sister

    sister JF-Expert Member

    #6
    Aug 1, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 7,960
    Likes Received: 2,190
    Trophy Points: 280
    kiukweli walimu wanadhalaurika sana katika hii nchi, ........kwani hayo madai yao serikali imesema ni ya uongo mpaka waseme wanatumiwa ili kuyumbisha serikali ya awamu ya nne.

    hizi dhalau za serikali ndo zinafanya wasifanye maamuzi sahihi katika kipindi husika.
     
  7. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #7
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,768
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Kwa kuwa yeye hakusoma basi walimu ni wabaya, hebu mfasirieni hii article ya ILO:

    Respect for freedom of association around the world is a fundamental and unavoidable requirement for the International Labour Organization because of its most essential structural characteristic, namely tripartism, and the important responsibilities based on the Constitution and ILO instruments that employers' and workers' organizations are called upon to exercise within the Organization itself as well as within the different member States.


    The new ILO Declaration on fundamental principles and rights at work adopted by the International Labour Conference in 1998, " …declares that all Members, even if they have not ratified the Conventions in question, have an obligation, arising from the very fact of membership in the Organization, to respect, to promote and to realize, in good faith and in accordance with the Constitution,the principles concerning the fundamental rights…", which include freedom of association.


    Without freedom of association or, in other words, without employers' and workers' organizations that are autonomous, independent,representative and endowed with the necessary rights and guarantees for the furtherance and defence of the rights of their members and the advancement of the common welfare, the principle of tripartism would be impaired, if not completely stripped of all meaning, and chances for greater social justice would be seriously prejudiced.


    As freedom of association is one of the principles safeguarding peace and social justice, it is entirely understandable, on the one hand, that the ILO has adopted a series of Conventions, Recommendations and resolutions which form the most important international source on this subject, and, on the other hand, that in addition to the general supervisory machinery, in particular the Committee of Experts on the Application of Conventions and Recommendations, a special procedure has been created for the effective protection of trade union rights ; this special procedure was entrusted to the Fact-Finding and Conciliation Commission on Freedom of Association and the Committee on Freedom of Association.
     
  8. D

    DCM Senior Member

    #8
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 13, 2012
    Messages: 147
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Yeye alifundishwa na nani?Hiyo ni dalili kwamba kwa ana upeo mdogo sana na hafikirii kabla hajaongea kitu.Nadhani mtu unatakiwa kufikiria impact ya kitu utakachosema au kufanya kabla ya kuamua kusema au kukifanya,kwani ni dalili ya kutumia masaburi na sio ubongo.
    Inakera sana!!!
     
  9. Pendael laizer

    Pendael laizer JF-Expert Member

    #9
    Aug 1, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 961
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hata mimi nimeudhika sana na huyu kibaraka wa ccm kuongea kauli mbovu kama hii.
     
  10. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #10
    Aug 1, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Unahoja ya msingi hapa kuwa maoni yake, hasa pale anaposema kuwa walimu ni watu wadogo sana ni maoni mfu, nadhani hapa anamtaja rais bila kujua wajibu wa rais kuwa anamjali kila raia kwa viwango sawa bila kujali kuwa huyu raia ni jenerali au ni mwalimu wa vidudu. But, hukupaswa kuanza tittle na abusive language. Tambua kuwa jukwaa hili hushirikisha hata teenagers or below. Yuo may need to go back to moral ethics.
     
  11. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #11
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,768
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Akili ndogo haiwezi kuongoza akili kubwa.......still at ILO:

    In discussing this matter, reference should be made at the outset to Article 10 of Convention No. 87 which, for the purposes of the Convention, defines worker organizations as any organization "for furthering and defending the interests of workers".

    This definition is clearly of fundamental importance not only in that it sets down guidelines for differentiating such organizations from those of other types, but also because it specifies the purpose of such organizations is for " furthering and defending the interests of workers" - thereby demarcating the boundaries within which the rights and guarantees recognized by the Convention are applicable, and consequently protected in so far as they achieve or seek to achieve the stated objectives.


    The nature of the demands pursued through strike action may be categorized as being occupational (seeking to guarantee or improve workers' working or living conditions), trade union (seeking to guarantee or develop the rights of trade union organizations and their leaders), or political.

    The two former categories do not give rise to any particular problems as from the outset the Committee on Freedom of Association has made clear decisions stating that they are legitimate.

    However, within the three categories of demand specified, a distinction should be made as to whether or not they directly and immediately affect the workers who call the strike. This introduces the issue of the political strike and the sympathy strike.

    It should at once be noted that the Committee on Freedom of Association and the Committee of Experts have rejected the notion that the right to strike should be confined to industrial disputes that are likely to be resolved through the signing of a collective agreement.
     
  12. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #12
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Kweli nchi hii vituko haviishi,ngoja nitulie nisije nikajiharibia siku yangu bure
     
  13. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #13
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Moja ya sababu kubwa inayochangia kurudisha nyuma maendeleo yetu, ni kwa watawala kudharau elimu na walimu wetu. Katika nchi hii, profession yoyote si kitu mbele ya mwanasiasa. katika nchi zilizoendelea, ukimuuliza mtoto unataka kuwa nani? Atakujibu kuwa anataka kuja kuwa mwalimu.

    Wenzetu waalimu ni watu wa muhimu sana katika makuzi na kuelimisha jamii. Watoto, wazazi na hata serikali wanawapa heshima yao. Pia walimu wanamaslahi mazuri yanayowapa motisha, na mara nyingi wazazi huwa wanawapa hata zawadi waalimu wanaopendwa na watoto wao na kuona jinsi wanavyowaelimisha wototo wao.

    Hapa kwetu miaka ya zamani ilikuwa hivyo, nakumbuka kijijini kwetu walimu, wauguzi na viongozi waliheshimika sana. Waalimu walikuwa wanasikilizwa na walikuwa wakishauri jamii mambo mbalimbali. Ila bado hadi leo ushawishi wao ni mkubwa hasa huko vijijini.

    Sasa hawa wanasiasa wanaowabeza leo, wasishangae wakiona waalimu wakileta mapinduzi kwa kuwaambia wananchi hasa vijijini kuwa serikali yao haina nia njema ya kuwaletea maendeleo na kuwaelekeza cha kufanya ili kuiondoa madarakani. Mara nyingi sisi hasa waafrika tumekuwa na ulevi wa madaraka na kuamini mambo yasiyo halisi.

    Inashangaza kuona kuwa, badala ya serikali kushughulikia matatizo husika, wenyewe wanataka kujiambinisha kuwa waalimu wanatumika kisiasa. Hivi kweli mtu akidai haki yake aliyoikosa miaka zaidi ya kumi, vilevile akiwa kwenye lindi la matatizo ya kupambana na maisha kwa ugumu wake. Leo unakuja kumwambia yeye si kitu na anatumika?

    Bila ya hawa waalimu tusingekuwa na Madaktari, Maengineer, Wanasheria, wahasibu, wachumi, na wataalamu wengine wote. Huyu Mzee atakuwa ameongeza hasira ya waalimu dhidi ya serikali. Walifanikiwa kupandikiza chuki kwa madaktari dhidi ya wananchi, ila kwa hili la waalimu ni budi serikali ibadili namna ya kumaliza mgogoro huu uliodumu kwa muda mrefu sana.
     
  14. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #14
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Sasa kama hakusoma na anakula kwa jeuri ya mdomo wake CCM sishangai kwa kauli zake.
     
  15. D

    Dina JF-Expert Member

    #15
    Aug 1, 2012
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 2,743
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Watu wengine hata kutumia neno 'mzee' kabla ya majina yao unajionea taabu tu!
     
  16. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #16
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 944
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 80
    Mjinga mwingine akionyesha ujinga wake.
     
  17. S

    SANING'O LOSHILU Senior Member

    #17
    Aug 1, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sijui nao star tv kama waliishiwa mawazo wakamwita mpumbavu kama huyo kuja kutoa hizo pumba zake studio hivi hakujua watz walikuwa wanamskiliza au alifikiri anaongelea kijiweni?
     
  18. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #18
    Aug 1, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,793
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    ni katika utawala huu wa JK walimu walitandikwa bakora, sishangai.
     
  19. C

    CHIEF MVUNGI Senior Member

    #19
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawa walimu ndo hawa wanatumiwa kwenye sherehe zao zakizandiki kama mwenge,uhuru,mapinduzi,muungano n.k siunajua cku hizi watu hawaendi kwenye upuuzi huo, kisha leo hii wanawazarau hiyo haitoshi walimu wengi ndo watakua waandika sensa mimi nataka wagome na siku hiyo, SIIPENDI NCHI YANGU LABDA HADI HAPO CCM WATAPOIACHIA
     
  20. Pangaea

    Pangaea JF-Expert Member

    #20
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 14, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huyu mzee alikuwa akiropoka live na inaonekana hata mtangazaji ameshindwa kuongoza kipinndi. Huu ni udhaifu ni lazima Star Tv warekebishe tatizo hili. Hata Naibu katibu mkuu wizara ya elimu hakuwa anajibu maswali ya mwandishi badala yake alilenga kujenga hoja zake kama apendavyo.
    Ushauri. Ni vema washiriki wa vipindi wawaheshimu waongoza vipidi.
     
Loading...