Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mzazi yaani baba hatuna thamani kwa watoto wetu

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mkombozi, Mar 26, 2011.

  1. M

    Mkombozi JF-Expert Member

    #1
    Mar 26, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 606
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Naangalia tuzo za music za kilimanjaro.Wasanii wengi wamewakumbuka mama,na wametoa tuzo zao kwa mama zao,hata kama amekufa pia.Ila mi ninachojua mafanikio ya mtoto na familia bora inategemea sana msimamo na uongozi thabiti wa baba.Baba ana mchango mkubwa sana kwa mtoto.Mama atamwonea huruma mtoto hata kama ametenda kosa la kumrekebisa.Leo sijasikia hata mwanamziki mmoja akimkumbuka baba yake.Kwa maana hiyo baba hata umfanyie maendeleo gani mwano bado hautatambulika.Wakuu mnalionaje hili?
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Mar 26, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    wOTE WALE walilelewa na single parents..mama...i suppose!
     
  3. Nemo

    Nemo JF-Expert Member

    #3
    Mar 27, 2011
    Joined: Feb 22, 2011
    Messages: 561
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 45

    NOt neccessarily. The truth of the matter is even within families where both parents are around , mama mostly ndiye anayekuwa closely attached and available to the kids. Wababa wengi kwenye family usually raise the kids at a distace, i.e. through instruction via the mother.

    Mkombozi:
    You are wrong! Both parents are equally as important and are vital for the well being of the children
     
  4. M

    Mroki Verified User

    #4
    Mar 27, 2011
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi bwana katika hili nadhani wameamua kufanya hivyo kwa kuwa mama zao waliwanyanyasa sana wakati wa makuzi yao na walikuwa hawataki kukubali kipaji watoto wao walicho nacho sasa wameamua kutoa zawadi ili wajue wanaweza.
     
  5. F

    Fahari omarsaid Member

    #5
    Mar 27, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mama ndio kilaki2,mfano unaumwa sana na dawa ni kat ya mzazi m1 kula kinyec mama ndio ataweza ili mwanae upone,kwa mfano huo nipo pamoja nao.
     
  6. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #6
    Mar 27, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,782
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    Iguess
    Ndivyo ilivyo
    Ndivyo ulivyokuwa
    Tangu Kipindi kile cha Yesu Kristo..
     
  7. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #7
    Mar 27, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Baba unaweza kusaidia kwa mahitaji, lakini tabu na maumivu anayapata Mama. Yeye ndie aliyempa mapenzi, ukaribu, matunzo tangu siku ya mwanzo tumboni. Kwa hiyo kiwa watambuliwe wote kama Wazazi ni sawa, lakini kwa watoto wengi (sisemi wote) anayemkumbuka mwanzo ni MAMA.
    Mungu awabariki mama zetu.
     
  8. Shantel

    Shantel JF-Expert Member

    #8
    Mar 27, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 2,024
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Ina maana hakuna aliyesema anashukuru wazazi wake wote?
     
  9. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #9
    Mar 27, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,564
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    Una uhakika?
     
  10. R

    Rweye JF-Expert Member

    #10
    Mar 27, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,647
    Likes Received: 1,224
    Trophy Points: 280
    Baba na Mama,ni yupi bora..hapa tutafika mbali

    anyway wengi wao (wasanii) wa jana naamini ama walifata mkumbo..ama walikuwa bias
     
  11. Ennie

    Ennie JF-Expert Member

    #11
    Mar 27, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 7,150
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Hakuna kama mama! Baba umeanza ku interact nae baada ya miezi 9 ila mama toka day 1
     
  12. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #12
    Mar 27, 2011
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    nani kama mama, hata khanga ziliandika jamani!
     
  13. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #13
    Mar 27, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    wanasikitisha!
    Mama hupewa first priority kuliko baba kwenye sehem husika....si wakti wa kuwashukuru wazazi.
    Hata hivyo siwezi kuwahukum kwa maadili yangu...wakati nao wametuonesha maadili yao.
    Kikubwa ni kuwaelekeza maadili mema hata kama kitumbua kitatumbukia kwenye mchanga.
    Majaa pipo(jah people) nao walimshukuru Mungu.
    Sikujua ni mungu yupi?
    Any way...ndio award yao.
     
  14. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #14
    Mar 27, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Hak.....!
    Ni aibu kumkana mzazi yeyote hata kama hukupata msaada wake...wazazi wengi wa kike ndio chanzo kuwaweka mbali na wazazi wao wa kiume...kwa faida zao akina mama!
    Jambo la umuhim kwako mtoto jua bila baba'ko usingepatikana kwa mama'ko & vice versa.
    Huko ni kuchanganyikiwa kisaikologia!.
    Leo yeye kamsahau baba'ke ...hajui nae kesho atakua baba?
    Amejitazama vizuri!!
    Au ndio bora liende?
    Shammmmme!!!
     
  15. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #15
    Mar 27, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Mama ndio kila kitu..
     
  16. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #16
    Mar 27, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mh!
    Basi muwe mwatufunza mema hata kama mnazozana kimaslahi na baba...hata kama umeachwa mtufunze mazuri sio kutujengea chuki kwa baba!
    Kwa majungu mama zetu mwaongoza....sijui iweje?
    ........of interest.
     
  17. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #17
    Mar 27, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    tatizo watoto wa siku hizi adabu zenu zimevaa bikini.
    Sisi enzi zetu miaka ya 1940 tulikuwa tunawatii sana wazazi wetu.
    Watoto tulieni mnatupa presha na kisukari jamani.
     
  18. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #18
    Mar 28, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    wazazi wote wanathamani mbele za Mungu!! hakuna aliyemuhimu kuzidi mwingine mbele za Mungu, amri ile ya tano inasema hivi "Waheshimu baba yako na mama yako upate heri na miaka mingi duniani" naowaonea huruma wale wanaomuheshimu mama peke yake, inamaana wanaivunja amri ya Mungu watajibu siku ya hukumu!!!
     
  19. M

    MtwaleKaigarula Member

    #19
    Mar 28, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Absolutely true!! I strongly support you [Mkombozi]. Both parents have equal chance, and whenever a kid / kids succeed s/he must ironically praised her/his parents. A wise kid always remember the contribution of her/ his parents!! Probably, we better asked the former commentor, have you raised by a single parent?? If yes, and probably happened to be your mother that raised you, definately you wont see the role of your father because in reallity you do not know him!! But, the other way round holds water!! If and only if you have been raised by your mother, while your father has completely ignored you, and this always happened if you have been born out of the weddlock, you are absolutely right to praised your mother!! In reality, the truth remains!! The role of parents [Father and Mother] cannot be ignored at all, unless your insane!!
     
  20. Sarafina1

    Sarafina1 Senior Member

    #20
    Mar 28, 2011
    Joined: Mar 28, 2011
    Messages: 154
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sidhani kwamba wanakuwa hawawajali baba zao ila inatokea tu, huoni hata ukijikwaa ghafla utasema tu mama yangu! nafikiri inatokea tu naturally unamkumbuka mama kwanza na si kwamba humpendi baba.
     
Loading...