Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mzazi ahoji ni kwa vipi mtoto wake alifaulu la saba

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ustaadh, Jan 30, 2012.

  1. Ustaadh

    Ustaadh JF-Expert Member

    #1
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 25, 2009
    Messages: 413
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    MKAZI wa Kijiji cha Mohoro amepeleka malalamiko kwa mwenyekiti wa kijiji hicho akiomba apewe ushauri wa nini cha kufanya baada ya mwanawe wa kiume kufaulu mtihani wa darasa la saba wakati hajui kusoma na kuandika.Akizungumza katika kikao cha Kamati ya Maendeleo ya Kata ya Chumbi kilichofanyika juzi katika Kijiji cha Kiwanga, Mwenyekiti wa Kijiji cha Mohoro, Saidi Makwangu alisema kuwa mkazi huyo alifika ofisi kwake akiomba apewe ushauri wa nini cha kufanya baada ya mwanawe ambaye hajui kusoma na kuandika amefaulu.
    Makwangu alisema kwa kuwa kikao cha Kamati ya Maendeleo ya Kata kina wataalamu wengi katika fani mbalimbali alitaka apate majibu ya kwenda kumjibu mzee huyo ambaye amekuwa akimfuata kila wakati kupata ushauri.
    “Nilimjibu kuwa ushauri sina nakwenda kwenye kikao cha WDC nikirudi nitakuwa na majibu,” alisema mwenyekiti huyo.
    Akijibu swali hilo Mkuu wa Shule ya Sekondari Mohoro ambako mtoto huyo amechaguliwa kwenda Masyanga Mwita alisema kuwa mwanafunzi huyo anatakiwa kuanza masomo yake haraka iwezekanavyo na kama atakuwa hana uwezo mtihani wa kidato cha pili utamuengua.
    Mwita alisema kuwa akiwa kidato cha pili atafanya mtihani kwa mara ya kwanza na akifeli atapewa nafasi nyingine ya kurudia na akishindwa atarudishwa nyumbani.
    Kumekuwa na madai kuwa wanafunzi wanaomaliza darasa la saba wamekuwa wakipewa majibu na wasimamizi wa mitihani hali inayosababisha baadhi ya wanafunzi kufaulu wakiwa hawana uwezo kitaaluma
     
  2. KYALOSANGI

    KYALOSANGI JF-Expert Member

    #2
    Jan 30, 2012
    Joined: Jan 21, 2011
    Messages: 1,688
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    hayo ni maelekezo ya wanasiasa ya kufaulisha kwa asilimia 100 we ulitaka walimu wafanyeje zaidi ya kuonesha mitihani ili nao wendelee kwenda chooni(ashakumu si matusi wadau)
     
  3. Adrian Stepp

    Adrian Stepp Verified User

    #3
    Jan 30, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,868
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    MWITA 25 Sijui yuko wapi swahiba huyu!
     
  4. M

    Makupa JF-Expert Member

    #4
    Jan 30, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    kama hajui kusoma wala kuandika,hata kama alionyeshwa mtihani bado asingefaulu
     
  5. w

    wa hapahapa JF-Expert Member

    #5
    May 2, 2015
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 4,615
    Likes Received: 912
    Trophy Points: 280
    Big Result Now
    :( :( :(
     
  6. rubii

    rubii JF-Expert Member

    #6
    May 2, 2015
    Joined: Feb 22, 2015
    Messages: 7,791
    Likes Received: 3,398
    Trophy Points: 280
    Alipandwa na pepo akili siku ya mtihani huyo!
     
  7. SOGHOO

    SOGHOO JF-Expert Member

    #7
    May 2, 2015
    Joined: Mar 25, 2015
    Messages: 1,275
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Huyu mwalimu mkuu hana akili. anataka kumuadmit mtu asiyejua kusoma wala kuandika. kwanini nafasi hii asipewe mtu mwingine kuliko kupeleka mbumbumbu.
    HUYU mbumbumbu ata tumia resources ambazo zingetumika mahali pengine more productively
     
  8. w

    wa hapahapa JF-Expert Member

    #8
    May 2, 2015
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 4,615
    Likes Received: 912
    Trophy Points: 280
    baada ya kuonekana hata form 4 wanamaliza wakiwa hawajaelimika, serikali ikawapaisha kwa division five...

    majanga!!
     
  9. N

    Ngarna JF-Expert Member

    #9
    May 2, 2015
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1,578
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Nina mashaka na ukweli wa habari hii.Mtoto kama hajui kusoma na kuandika atakariri vipi? Labda waseme ni dhaifu lakini kusema hajui kusoma na kuandika ni exaggeration.
     
  10. Mabepe

    Mabepe Member

    #10
    May 2, 2015
    Joined: Dec 15, 2014
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Huyo ama kweli mkali!
     
Loading...