Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

My wife wake

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Darwin, Oct 27, 2009.

  1. D

    Darwin JF-Expert Member

    #1
    Oct 27, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 908
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mlio Tz naona hili neno mnalitumia sana.
    Nimeliona mara lukuki kwenye blog moja.

    Ninavyojua My= belong to me

    Iweje hili neno sasa linatambulishwa kwenye jamii? Utasaikia mtu akisema Jamaa fulani na my wife wake?
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Oct 27, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Habari ndo hiyo!

    Ndo ujue jamii imelikubali sawia neno hilo, na lugha inakua, inatoholewa na kuongezeka kila kukicha, kwahiyo usiogope ndugu Darwin...
     
  3. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #3
    Oct 27, 2009
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Mkuu ushasema hiyo ni kwenye blog kila sehemu kuna lugha yake, hujawahi sikia wewe kwenye mgahawa wanasema chai mbili, mbona hauhoji iwaji iwapo chai inahesabika?
     
  4. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #4
    Oct 27, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Haya sasa,na wengine wanasema Tigo neno la kiswahili (samahanini ashakum si matusi)
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Oct 27, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    ....nao utawajua kwa maneno na kauli zao...!
     
  6. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #6
    Oct 27, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Wahaya
     
  7. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #7
    Oct 27, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Ni kweli wala hujakosea.Na hata kule kanisani mapadri huwa wanasema myafuate matendo yangu na si maneno yangu.......................
     
  8. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #8
    Oct 27, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160

    Huh.. !...heri mimi sijasema...!
     
  9. Himawari

    Himawari JF-Expert Member

    #9
    Oct 27, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,724
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    Darwin, ungeanza na huyo mwenye blog kwanza.!
    Je wewe ni mwalimu wa lugha (kiswahili) au mzee kifimbo cheza?
     
  10. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #10
    Oct 27, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Si useme tu umeiona kwa that clown Michuzi?

    Ukishindana na clown wewe utaonekana clown zaidi, mwenzako analipwa kwa u clown wake, wewe unatafuta nini?
     
  11. D

    Darwin JF-Expert Member

    #11
    Oct 27, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 908
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Sitaki kutaja jina la blog kwani nikifanya nakua natangaza jina lake kwenye JF

    Site nyingine zina sheria hazitaki kutangaza biashara ya mtu mwengine kwenye site zao, au labda pengine ulipie
     
  12. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #12
    Oct 28, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    ni kama neno la kawaida la kimtaani ...linakubalika
     
  13. D

    Darwin JF-Expert Member

    #13
    Oct 28, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 908
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Firstlady na my husband!! eeeeuuuuuuw WAKE!!!

    Mwanaume useme my husband halafu ndio mwisho inakuja wake
    Mbona hii lugha inakwenda kinyume
     
  14. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #14
    Oct 28, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    ....Tigooooo!!!mambo hadharani mwanawane!!! Kiswahili kitamu sana!!!
     
  15. Gudboy

    Gudboy JF-Expert Member

    #15
    Oct 28, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 799
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Kila sehemu na lugha yake mkuu
     
  16. Kweli

    Kweli JF-Expert Member

    #16
    Oct 28, 2009
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 1,122
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    My wife wake, Uwanja wa ndege eapoti, barabara ya pugu road, bustani ya mnazimoja garden, etc.Ingawa it doesn't make sense lakini hii lugha anaitumia mdau wa nanihii na libeneke ili kuongeza ladha ya globu yake, hii ni katika kufurahisha audience na wadau wana-relieve some stress.
    We shouldn't try to be kill-joys, saa nyengine wabeba maboksi wanahitaji viburudisho. hata baadhi ya bloggers wa kizungu wana terms zao wanazotumia ambazo ni twisted words of English. the blog world are full of bloggerish words.
    Huyu mkuu wa libeneke kwenye twitter 'anatwiti in propa inglishi ' ingawa sio richaboo!:)
     
  17. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #17
    Oct 28, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,980
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Aaah my friend wangu mbona hizo ndio zetu,usiogope!!!
     
  18. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #18
    Oct 28, 2009
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280


    Nilikuwa sijui kama swahiba anatwiti ngoja nianze kumfuata though kuna wakati huwa anavijimambo vya kuboa.
     
Loading...