Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

My Wedding Anniversary

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by X-PASTER, Nov 12, 2011.

  1. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #1
    Nov 12, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145



    [​IMG][​IMG]


    Leo hii mimi na my wife wangu, tumetimiza miaka kumi na mbili (12) ya ndoa yetu. Na tunamshukuru Mwenyezi Mungu kutujaalia Watoto wenye Afya na siha njema.

    Nadiriki kusema kuoa kwangu si kuwa nilichukua tu mke, bali kuoa kwangu ilikuwa ni kukabidhi ulimwengu wangu mzima, uhuru na matamanio yangu yote juu yake. Kuanzia siku ya ndoa yangu mpaka maisha yangu yote.

    Mke wangu ndiye mwenzi wangu, mwandani wangu, na rafiki yangu mpenzi, msiri wangu, mshauri wangu, na ndiye mama wa watoto wetu mimi na yeye.

    Nadiriki kusema kuwa, my waifu wangu ndiye mke wa ujana wangu na anashiriki katika nyakati zangu nzuri, siku zangu za maisha yangu na miaka yangu. Amekuwa pamoja nami,

    nami nimekuwa pamoja naye katika furaha na shida, katika mafanikio na tabu, amekuwa ndiye liwazo langu, maudhi ninayo yapata uko nje yeye ndiye anayenituliza na kuniliwaza na katika kunitia moyo wakati wa hofu na kunitia hamasa za kimaisha.

    Tukiudumiana wakati wa ugonjwa na uzima, na diriki kusema kuwa siku zote nimekuwa nikipata huduma bora kabisa kutoka kwake.

    Wakati ninapohitaji msaada wa kimawazo yupo karibu yangu. Siri zangu anazitunza na anaendelea kuzitunza, wakati nahitaji ushauri, ananipa na anaendelea kunipa ushauri mzuri kabisa.

    Yupo na mimi ninapoamka asubuhi, kitu cha kwanza ambacho macho yangu yanaona ni wajihi na sura yake jamali, na macho yake yenye kuvutia na tabasamu lake linalo amsha hamasa ya kimapenzi, baina yetu wawili.

    Wakati wote yupo na mimi, kama kuna wakati mchache ambao hayupo na mimi kimwili, basi nina uhakika kabisa atakuwa ananifikiria, nami namfikiria yeye, tukiombeana dua kwa nyoyo na akili zetu, ili siku ihishe mapema ili tupate kuwa pamoja tena.

    Nikienda kulala usiku, kitu cha mwisho macho yangu kuona ni yeye, na hata nikilala bado ninamuona katika ndoto zangu.

    Kwa ufupi yeye ndio ulimwengu wangu mzima na yeye ndiye ulimwengu wake mzima.

    Hakika sikujua thamani ya kupenda kabla sijaingia kwenye ndoa, leo hii ile thamani ambayo sikuijua, wala kuithamini, nimekuja kuijua miaka kumi na mbli iliyopita, siku ambao nilitamka mbele ya mashaidi, kuwa tutakaa kwa wema na kuchunga mipaka iliyowekwa na Mwenyezi Mungu. Hakika sikujuwa kuwa nimekabidhiwa lulu yenye thamani isiyo kadirika.

    Lulu ambayo imeendelea kuangaza ndani ya moyo wangu kila siku ziendazo kwa Mungu.

    Ushauri wangu kwa wana ndoa haswa zile zilizo changa ni kwamba: Kamwe usidharau umuhimu wa vitu vidogo vidogo kama vile kulishana chakula, kumsaidia mkeo hata kuosha vyombo na kufua nguo, kupika, kufagia na kumfungulia mlango wa gari, na kadhalika... Kubwa kabisa ni kutabasamu.

    Kama ni watu wa dini, basi jaribuni kutafuta wakati ili nyote wawili muweze kuswali pamoja kama nyumbani au kwenye majumba ya ibada.
    Kuimarisha uhusiano kati yenu na Mwenyezi Mungu ni hakikisho kubwa kuwa uhusiano wenu wa kindoa utabaki madhubuti. Kuwa na amani kati yenu na Mwenyezi Mungu daima kutapelekea ndani mwenu kuwa na amani zaidi.

    Daima jaribu uwezavyo kuwa mtu mzuri kwa mkeo/mmeo kwa njia ya maneno na vitendo. Ongeeni na mcheke, peaneni ushauri, muulizane juu ya mawazo yenu, tumia wakati maalum na yeye na daima kumbuka kwamba mtu aliye bora ni yule ambae ni m'bora kwa familia yake.

    Mwisho, ni kawaida kwa wanandoa kuahidi kuwapenda na kuwaheshimu wanandoa wenzao mpaka mauti yawatenganishe. Naamini kwamba ahadi hii ni nzuri au ni bora kabisa, lakini haitoshi! Haitoshi kumpenda mkeo/mmeo tu. Lazima upende anachokipenda pia. Upende familia yake, uwapenda marafiki wema anaowapenda yeye nawe uwapende pia.

    Jambo kubwa kabisa ni kuvumiliana na kusameheana pale mnapokoseana.

    Nakumbuka kisa kimoja kutoka kwa rafiki yangu, ambaye hakufurahiwa kuja kwa wazazi wa mke wake kukaa kwa wiki chache. Alimwambia mkewe "Mimi siwapendi wazazi wako". Bila ya kusita mkewe alimtazama machoni kwa hasira na kusema, "Na wako pia siwapendi"... unaweza kufikiria mwenyewe baada ya hapo nini kilitokea.



    [​IMG]



    Na katika Ishara zake ni kuwa Amekuumbieni wake zenu kutokana na nafsi zenu ili mpate utulivu kwao. Naye Amejaalia mapenzi na huruma baina yenu. Hakika katika haya bila ya shaka zipo ishara kwa watu wanaofikiri.
    Ar-Ruum :21





     
  2. BIG X

    BIG X JF-Expert Member

    #2
    Nov 12, 2011
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hongera sana mjomba. Mungu awabariki zaidi na zaidi.
     
  3. BIG X

    BIG X JF-Expert Member

    #3
    Nov 12, 2011
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Miaka 12 sio mchezo. mi nina miaka 5. Vipi upande wa pili wa ndoa unauongeleaje?, mana kwenye ndoa kuna mabonde na milima wakati mwingine, sio kila siku furaha tu, umepita vipi huko kwa hiyo miaka 12.

    Once again Hongera sana mjomba.
     
  4. Mayasa

    Mayasa JF-Expert Member

    #4
    Nov 12, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 587
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hongera sana Mkuu, Mungu aendelee kubariki ndoa yenu!
     
  5. B

    Bundajo JF-Expert Member

    #5
    Nov 12, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 244
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Weka picha zenu mkuu isije ikawa yaleyale mambo yetu ya promo.
     
  6. Evarm

    Evarm JF-Expert Member

    #6
    Nov 12, 2011
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 1,404
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Hongereni sana, nawaonea raha sana! Mungu azidi kuwajalia maisha marefu yenye upendo, amani na furaha tele katika siku zote za maisha yenu hata kifo kitakapowatenganisha! Amen
     
  7. WiseLady

    WiseLady JF-Expert Member

    #7
    Nov 12, 2011
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 3,233
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hongera sana mkuu, Mungu azidi kuwabariki...
     
  8. Negrodemus

    Negrodemus JF Gold Member

    #8
    Nov 12, 2011
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 2,020
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    hongera
     
  9. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #9
    Nov 13, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Mkuu kama utakuwa umenisoma nimedokeza siri ya mafanikio, "Jambo kubwa kabisa ni kuvumiliana na kusameheana pale mnapokoseana."
    Na kwa nyongeza muwe tayari kuepuka yale ambayo yatamuuzi mwenzio, maana nyote nyinyi ni wanadamu na mnapenda jinsi vile mnavyopendwa.
     
  10. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #10
    Nov 13, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Ahsante sana Mayasa.
     
  11. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #11
    Nov 13, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Nimewasiliana na mwenza, amekataa katakata, eti hataki hendisamu wake afuatwe fuatwe na mashoriii.
     
  12. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #12
    Nov 13, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Evarm, shukrani sana sana kwa maombi na dua hii njema, iwe pia kwako Evarm.
     
  13. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #13
    Nov 13, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Ahsante sana WiseLady.
     
  14. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #14
    Nov 13, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Ahsante.
     
  15. P

    Papizo JF-Expert Member

    #15
    Nov 13, 2011
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,237
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    Umeniacha hoi hapo mkuu......Ni kweli kabisa
     
  16. P

    Papizo JF-Expert Member

    #16
    Nov 13, 2011
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,237
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    Daaaa hongera sana tena sana mkuu naamini kuna mafanikio mengi sana ndani ya nyumba endapo mtakaa na kuelewana.......
     
  17. v

    valid statement JF-Expert Member

    #17
    Nov 13, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    ndoa yenu ni mfano wa kuigwa hiyo.
    Lakini pia kuna watu ndoa zao ziko kama zina nuksi, mkosi na mabalaa.zimejaa chuki, ghadhabu na kukasirikiana.
     
  18. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #18
    Nov 13, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,037
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Hongera sana sana Mkuu
     
  19. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #19
    Nov 13, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,146
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    Hongera sana mkuu. Nawaombea muendelee kudumu pamoja.
     
  20. Mamamkwe

    Mamamkwe Senior Member

    #20
    Nov 13, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 122
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hongera sana mkuu.Mungu awaongezee miaka mingi yenye furaha tele.
     
Loading...