Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

mwongozo wa speakeri-upitishaji wa bajeti

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Njowepo, Jul 8, 2011.

  1. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #1
    Jul 8, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Ivi jamani unakuta cdm kama akina lissu,mnyika,zitto etc bungeni wanaongea mambo ya maana na kufikia kutoa shilingi hatiamae mwenyekiti anaishia kusema tupige kura.Wabunge wanajibu ndio au sio hii imekaaje hamna means ya kupiga kura za siri labda electronically unabofya mahara speaker anapata votes kuliko haya ya bora liende na kuishia kusemaa ndiooooo au hapana!Hii itaweza kupunguza kusema ndio kwa mkumbo but individual accountability na committment on the notion of uzalendo wa nchi na sio kushabikia chamaAm sure something can be done on thisImenikera sana hasa bunge la leo jioni na la juzi on rada hasa makamanda lissu na mnyika walipokuwa wanaongea Nawakilisha!
     
  2. Shomari

    Shomari JF-Expert Member

    #2
    Jul 8, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Naungana na wewe, kwa kweli inakatisha tamaa, hebu fikiri mtu anakuja na mchango mzuri, lakini kulingana na tofauti za Kichama mchango wake unashindwa kupita kutokana na hizi kura za ndiyo na siyo. navyoona uendeshaji wa namna hii hauko realistic kabisa, sitofautishi na udikteta, halafu bila aibu Naibu spika anapitisha fagio bila aibu. Tunaiangamiza nchi kwa ushabiki usio na tija, kama kuna uwezekano wabunge wa upinzani nawaomba waikane hali hii mapema, la sivyo wataendelea kuburuzwa hivyo hivyo mpaka mwisho.
     
  3. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #3
    Jul 8, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,476
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Akili ni nywele...
    Ila naibu spika ana kipara.
    Spika anavaa wigi.
    'Hii nafikiri inaenda bila kusema'
     
  4. F

    FJM JF-Expert Member

    #4
    Jul 8, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kwa kasumba ya 'chama kushika hatamu' wabunge wa ccm wanatumia wingi wao bungeni kupitisha bajeti yenye utata. Marekebesho mengi yanayoletwa na CHADEMA ni ya msingi na yanauzika kwa wananchi lakini wao wanakataa bila hata ya kutafakari madhara ya hatua zao. Matokeo yake CCM watapitisha bajeti ambayo itakuwa haiuziki huku uraiani. Na CHADEMA watakuwa na mtaji huku mtaani.

    Ukishakuwa na mpango, mswada, bajeti inayokoselewa na walengwa halisi (yaani wananchi) basi kaa mkao wa kufeli, only this time, wa kufeli atakuwa serikali ya ccm. Na wabunge wake watakuwa wamechangia kufeli kwa serikali yao maana walipitisha bajeti iliyojaa makosa.

    Thinking ndani ya ccm think tank (kama ipo) inabidi wafanye uchambuzi juu ya madhara ya wabunge wao kusema ndio kwa kila kitu.
     
  5. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #5
    Jul 8, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,171
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    mi nna uhakika, kama kura za siri zingekuwa zinapigwa bungeni basi hoja nyingi za upinzani zingekuwa zinapita kwa kishindo....wana ccm wengi wanajibu ndioooo kwa kuogopa wa pemben yake asimsikie akipinga ila moyon mwao wajua hali halisi.
     
  6. kabila01

    kabila01 JF-Expert Member

    #6
    Jul 8, 2011
    Joined: Apr 21, 2009
    Messages: 2,509
    Likes Received: 928
    Trophy Points: 280
    Kwa kweli wangekua wanajua hawa wanamagamba wangebadilika. Jion hii nilikua mitaa fulani naangalia Bunge wananchi walishikwa na hasira walitamani hata kuivuja ile TV. kwa kweli Ndioooo zao zinazizidi kuwapa mtaji CHADEMA kwa wananchi. nakumbuka Lissu kasema natoa shilingi for the records. Hiyo records watakuja kuinadi kwa wananchi na ni mtaji tosha kabisa. Haingii akilini kabisa unatenga bilion 3 kujenga ofisi temporaly ya Makamu wa Raisi Dar then kwenye mazingira unaweka milion 400 harafu bado mtu anashabikia Ndiyoooooo!
    Nimependa mheshimiwa SITTA alivyotolewa umaana na mnyika hadi akawa mdogo kama piliton
     
Loading...