Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwl Nyerere na Kawawa,ndo chanzo cha foleni na misongamano ya magari mijini kama DSM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ziroseventytwo, Jun 28, 2011.

  1. Ziroseventytwo

    Ziroseventytwo JF-Expert Member

    #1
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 2,849
    Likes Received: 602
    Trophy Points: 280
    Mwishoni mwa miaka ya sitini,na mwanzoni mwa miaka ya sabini, kulianzishwa "Operation vijiji" watu walikuwa wakikamtwa mijini nakupakiwa kwenye magari kwenda kuanzisha vijiji vya ujamaa,. Ikumbukwe wakati huo mji kama dsm ulikuwa mdogo wengi wakipenda kuuita mzizima.

    Operation iliendeshwa kibabe, watu walivunjiwa nyumba zao bila malipo,operation iliyosimamiwa na kawawa..wakiamini watu wataendelea kuwa 'mafala', na kuwa wakulima huku wakibaki vijijini mwl na kawawa hawakuwa na haja ya kuplan mji km dsm ujengwe vp. Baada ya Azimio la arusha kuwambwa msalabani pale Zanzibar 1992,watu waliokuwa vijijini wakavamia mijini, shughuli za kilimo zikawa c issue tena.

    Hapa tuna miji inayopokea wageni km 1000 hivi kwa ck..kila m2 anataka kununua gari,miundo mbinu mibovu,barabara zetu km ile ya uhuru itawezaje kuhimili ongezeko la watu na magari...kama c operation vijiji mji kama Dsm ucngekuwa katika hali tunayoina kwa sasa.
     
  2. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #2
    Jun 28, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Huo ndio uwezo wako na upewo wako, pole sana hili si swala la kufikiria huku umeka kiakili kiasi hicho.
     
  3. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #3
    Jun 28, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    'duhu' msemo wa MS. Umeandika nini ndugu. No comment. Rated Crap.
     
  4. M

    Marytina JF-Expert Member

    #4
    Jun 28, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    [​IMG]
    aKILi ZakO zipo kama za huyu
     
  5. C

    CLEMENCY JF-Expert Member

    #5
    Jun 28, 2011
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 211
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Aiseee
     
  6. Majoja

    Majoja JF-Expert Member

    #6
    Jun 28, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 612
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ha ha ha haaaa!
    Huyu jamaa anasahau kuwa yeye asingezaliwa , na wengine kama yeye, foleni zingekuwa hakuna Dar!
     
  7. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #7
    Jun 28, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,809
    Likes Received: 941
    Trophy Points: 280
    mbona aliyefuata hakuona humuhimu na je kubadilisha nji kuwa mzuri unachukua muda gani au unataka ucholewe ramani ya master plani ya mji jinsi ya kupunguza msongamano wa magari na darasa la saba ndio uitumie? kama wasomi wetu hawakufanya hivyo
     
  8. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #8
    Jun 28, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,764
    Likes Received: 1,874
    Trophy Points: 280
    Na bado ukapata elimu bure....afya bure....amani bure.....mke bure
     
  9. Ziroseventytwo

    Ziroseventytwo JF-Expert Member

    #9
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 2,849
    Likes Received: 602
    Trophy Points: 280
    Tatizo lenu wote mnaogopa kumkosoa nyerere,!nyerere mwenyewe ananini kilichosalia?!,huo muungano wenyewe kwa sasa mahututi,..yeye na kawawa waliona wao ndo wabaki town,cye 2kalime...wakabweteka. Wakidhani mji haukui. Sasa wa2 wamewastukia wote 2merudi town,2nabanana..wao ndo tatizo
     
  10. Ziroseventytwo

    Ziroseventytwo JF-Expert Member

    #10
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 2,849
    Likes Received: 602
    Trophy Points: 280
    Tatizo lenu wote mnaogopa kumkosoa nyerere,!nyerere mwenyewe ananini kilichosalia?!,huo muungano wenyewe kwa sasa mahututi,..yeye na kawawa waliona wao ndo wabaki town,cye 2kalime...wakabweteka. Wakidhani mji haukui. Sasa wa2 wamewastukia wote 2merudi town,2nabanana..wao ndo tatizo
     
  11. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #11
    Jun 28, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,564
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    Hainiingi akilini mimi nilie hai ninapoanza kumlaum marehem kwa changamoto zinazo nikabili (potelea mbali hata kama marehem alisababisha) Kumbuka marehem hatorudi kutatua changamoto zako! Mnashindwa hata kufata ushauri mzuri alowaachia mnaanza kutafuta weakness zisizo kuwepo hata. Ni kujitia upofu tu huku tukikwepa kushughulikia matatizo yetu.WACHA LAWAMA KWA MALEHEM WEWE NI UZEMBE WA HALI YA JUU!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  12. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #12
    Jun 28, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Foleni zimesababishwa na Nyerere? Du! inakuwa ngumu kumshawishi mtu.
     
  13. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #13
    Jun 28, 2011
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Jamani tatizo la foleni dar ni la historia, plan ya dar iliachwa na mjerumani 1918 baada ya vita ya kwanza ya dunia, baada ya hapo muingereza hakufanya chochote tanzania, sasa tunategea nini? Mwl alijua hilo ndio maana alipendekeza mji mkuu uwe dodoma ambako wangeweza kujipanga upya
     
  14. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #14
    Jun 28, 2011
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Nyerere mara ya mwisho kuwa raisi ilikuwa 1985 miaka 26 iliyopita na kawawa ni miaka mingi zaidi. Hatuwezi kuwalaamu hawa wazee wakati tulikuwa na miaka 26 ya kufanya maendeleo. Maendeleo yote yanatokana na sera na hatujui wakati huo dunia ilikuwaje hapa Tanzania lakini tunajua sasa kwamba kwa miaka 26 ni pumba tu tunakula!!
     
  15. J

    JokaKuu Platinum Member

    #15
    Jun 28, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,785
    Likes Received: 991
    Trophy Points: 280
    ..wakati Mwalimu anaondoka madarakani kulikuwa hakuna foleni kama hizi unazoziona sasa hivi.

    ..waliokuwa wakikamatwa enzi za Mwalimu na kupelekwa gezaulole si waathirika wa operesheni vijiji iliyofanyika mikoa ya kusini.

    ..enzi za Mwalimu "wamachinga" wengi walikuwa vijana toka mikoa ya kaskazini waliohamia kwa wingi mjini na kuanzisha biashara za kuchoma nyama[mishkaki], kushona na kupiga rangi viatu.

    ..wakati wa utawala wa Mzee Mwinyi ndipo palipoibuka kundi kubwa zaidi la "wamachinga" this time wakitokea mikoa ya Kusini mwa Tanzania.

    ..sijui ni kitu gani kimesababisha tukashindwa kushughulikia tatizo la "wamachinga" kwa zaidi ya miaka 25 tangu Mwalimu aondoke madarakani.
     
Loading...