Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwl Nyerere na Biafra

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Msendekwa, May 27, 2012.

  1. M

    Msendekwa JF-Expert Member

    #1
    May 27, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nimesikia kwamba Mwl. Nyerere alipata kuunga mkono jimbo la Biafra kule Nigeria kujitenga na serikali kuu.
    Naomba kujuzwa alikuwa na hoja gani kuunga mkono hilo, ikizingatiwa kuwa alikuwa muumini mzuri wa umoja wa Afrika!
     
  2. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2012
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ndio maana mpaka leo nyerere hana jina zuri Nigeria. hapa marekani ukikutana na wa nigeria wao huzania kuwa nyerere bado mtawala mpaka leo. wana usemi kuwa nyerere alikuwa conservative sana mpaka mtoto wake alikuwa anakwenda peku peku shuleni! Msimamo wa nyerere kuhusu Biafra ulikuwa mzuri sana.

    Yakubu Gowon anajutia kuwapiga vita wa biafra maana sasa hivi ona Boko haram inavyowatesa wakristo huko Nigeria. Hii ndiyo sababu Nyerere alitaka south Nigeria iwe huru na ule udini wa North nigeria.
     
  3. t

    thatha JF-Expert Member

    #3
    May 27, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    kuna sababu iliyosababisha kufanya hivyo fuatilia kwa makini utajua.
     
  4. ALF

    ALF Senior Member

    #4
    May 27, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 165
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Watu wengi wanashindwa kumuelewa Nyerere kwanini aliunga mkono Biafra, inasemekana Nyerere alifanya hivyo ili Utawala uliokuwa Nigeria kipindi hicho ushtuke na kuona jumuia ya kimataifa inawaunga mkono viongozi wa Biafra kusudi serikali iwahi kurudi kwenye meza ya mazungumzo kwakuwa ilikuwa haitaki mazungumzo.

    Sababu ya pili kupinga udhalimu waliokuwa wanafanyiwa na serikali jamii ya dhehebu fulani.
     
  5. M

    Msendekwa JF-Expert Member

    #5
    May 27, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Thanx mliochangia, fungukeni zaidi wadau wengine.
     
  6. R

    Rugemeleza JF-Expert Member

    #6
    May 27, 2012
    Joined: Oct 26, 2009
    Messages: 666
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tafuta kwenye hifadhi ya JF majadiliano ya suala hili kwani ni kitu tulichokijadili sana huko nyuma.

     
  7. M

    Msendekwa JF-Expert Member

    #7
    May 27, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Thanx, ngoja nizisake.
     
Loading...