Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwl. Nyerere alitumia hekima kuongopa census ya Mwaka 1967?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by UTAJUA, Jun 19, 2012.

  1. U

    UTAJUA Member

    #1
    Jun 19, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inasemakana Census ya Mwanzo ya 1967 ilionyesha kuwa Wakristo wapo 68% na Muslim 22% (Kwa ulinganisho). Ila kwa Busara na hekima Mwalimu Nyerere aliona kutotoa Ukweli halisi kwani aliogopa baadhi ya Wakristo wanaweza kutake Advantage ya kutaka Kudominate (kutaka kudai Changes) ya Nchi kuwa ya Kikristo, Na pia aliogopa Waislamu wasije wakajisikia Inferior na alitaka kudumisha Umoja na Amani.

    Lakini bado pia vyanzo vingine kama ''The study of the United States Bureau of Democracy, Human Rights, and Labor for 2009 inaonyesha 62% of the population of Tanzania is Christian, 35% is Muslim,'' inaonyesha Wakristo bado wako wengi sana Tanzania.

    Na Current source nyingine ya ''Per Forum Report, April 2010'' Inaonyesha kuwa Wakristo wako 60% na waislamu wako 36%.

    Ingawa pia kuna habari kuwa waislamu baada ya kuona ukweli ni huo, waliamua kuja na mkakati wa kwamba wakioa Christians, wanatakiwa kuhakikisha kuwa wanawasilimisha, na pia mkakati wa ''Kuzaa sana'' ili kuweza kujiongeza idadi yao.

    LAKINI kwa yote, Tanzania ni Nchi ya Amani kwa Upande wa Dini, Kwani nazani Wakristo hawana tatizo, Sijawahi kusikia labda wana demand au kudai Kujitenga au Ubaguzi wa Dini, Natumani Wakristo na Waislamu watazidi kupendana na Kuishi kwa Amani na Udugu wa Umoja,... Kwani IMANI hazileti Chuki au Fujo.

    Wish Tanzanians Kuishi Amani na Upendo na Umoja bila kujali Tofauti za Dini, Kwani Ndio Kuhubiri Imani hapo na Dini nzuri ni UPENDO na AMANI.
     
  2. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #2
    Jun 19, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,593
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Tunataka kipengele cha dini ktk sensa ili ukweli ujulikane. Tumechoka poroja za kanisa.
     
  3. moblaze

    moblaze JF-Expert Member

    #3
    Jun 19, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 226
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    wewe na nani!?
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Jun 19, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Mleta mada hujaeleza vizuri Mwal. Nyerere alifanya nini na takwinu hizo ambazo awali zilionyesha 68% kwa 22%. Je alifanya kuwa 50:50? ili kuweka hali ya hewa sawa?
     
  5. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #5
    Jun 19, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,555
    Likes Received: 6,184
    Trophy Points: 280
    Kiingizwe pia na kipengele cha kabila
     
  6. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #6
    Jun 19, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    boko haram = uamsho
     
  7. wagaba

    wagaba JF-Expert Member

    #7
    Jun 19, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 815
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Pasco, nami naafiki kipengele hicho!
     
  8. RICH OIL SHEIKH

    RICH OIL SHEIKH JF-Expert Member

    #8
    Jun 19, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0

    Acha porojo hizo Subiri sensa itatoa data za ukweli
     
  9. cement

    cement JF-Expert Member

    #9
    Jun 19, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 586
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kaka kauli yako tata au unataka nipigwe ban???
     
  10. m

    muchetz JF-Expert Member

    #10
    Jun 19, 2012
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 382
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Na cha mkoa.... (kumbe vipo vingi, wajinga hawa wamesahau)
     
  11. Jembe Ulaya

    Jembe Ulaya JF-Expert Member

    #11
    Jun 19, 2012
    Joined: Oct 27, 2008
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naam, Kiwekwe kipengele cha kabila la Mtanzania na dini ya Mtanzania maana mie kabila langu Mtanzania na dini yangu Mtanzania.
     
  12. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #12
    Jun 19, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,835
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280
    Dhu, the zitahitajika page 20 kwa mtu mmoja.

    Hao waislamu hiyo sensa kiingizwa hicho kipengere cha dini halafu ikaonekana wako wachache watadai kuwa sensa imechakachuliwa!!
     
  13. b

    bodachogo Member

    #13
    Jun 19, 2012
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    1.kipengele cha mchezo unaoupenda maana kila siku ni soka tu ndo inapendelewa,
    2.Kipengelee cha sanaa unayoipenda maana air time kubwa kwenye radio ni bongofleva,
    3.Kipengele cha chama cha siasa ,maana ccm ndo wanapokea ruzuku kubwa ,je inaendana na idadi ya wanachama ,
    4.Kipengele cha timu unayoishabikia maana tunasikia tu Yanga ndo ina mashabiki wengi...
     
  14. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #14
    Jun 19, 2012
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,812
    Likes Received: 1,302
    Trophy Points: 280
    Na sisi Wachaga tunataka kujua tuko wangapi ili tupange Maendeleo ya Kilimanjaro na kuboresha maisha ya Wachaga.. Ahahahahahaha

    UBAGUZI NI KAMA KULA NYAMA YA MTU............................
     
  15. Jembe Ulaya

    Jembe Ulaya JF-Expert Member

    #15
    Jun 19, 2012
    Joined: Oct 27, 2008
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wasisahau na idadi ya line za simu ulizonazo maana nasikia mama ntilie wanazo nne.
     
  16. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #16
    Jun 19, 2012
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,812
    Likes Received: 1,302
    Trophy Points: 280
    Mbona Vodacom Wanajua wateja wao? Airtel hawajalalamika

    Wahesabuni huko huko Wanapowafikia na Kuwafuata.
     
  17. Mahanjam

    Mahanjam JF-Expert Member

    #17
    Jun 19, 2012
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 298
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Amani ipo na tunaomba Mungu ajaalie indelee kuwepo. Ili tusiendelee kubahatisha si tuhesabiwe tu ili tuwe na takwimu sahihi. Sioni tatizo katika kufahamu hali halisi.
     
  18. Mukhabarat

    Mukhabarat Member

    #18
    Jun 19, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 88
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Na sisi wadosi, hindu, baniani taka jua idadi yetu, serikali iko ignore sana jamii yetu!
     
  19. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #19
    Jun 19, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,593
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Serikali inaona tabu ugumu gani kuweka kipengele cha dini?
     
  20. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #20
    Jun 19, 2012
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,812
    Likes Received: 1,302
    Trophy Points: 280
    Kweli...Muhesabiwe na Nyie. Kipengele kiwekwe. Hahahahahahahaaa kwi kwi kwi
     
Loading...