Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwl.Nyerere alilia machozi nyumbani kwa Malecela

Discussion in 'Jukwaa la Historia' started by SAGANKA, Oct 23, 2012.

  1. S

    SAGANKA JF-Expert Member

    #1
    Oct 23, 2012
    Joined: Jun 9, 2012
    Messages: 301
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi kiukweli nampenda sana mwl.nyerere,ingawa jamaa mmoja aliniambia kuwa mimi ni mtumwa wa legacy ya mwalimu,nakubali sana iwapo utumwa huo utanipa muda zaidi wa kupata interesting stories za Mwl.

    Kama mnakumbuka vema,mwaka 1989,mh.Malecela alikuwa balozi nchini uingereza kabla ya kuitwa mwaka 1990 kuja kukamata nafasi ya waziri mkuu na makamu wa kwanza wa rais Mwinyi.Wakati huo watoto wake wakubwa wa kike,yaani Dr.Mwele, Dr.Seche na Judge Mwendwa walikuwa wanasoma nje ya nchi.Dr mwele akiwa UK,Seche akiwa USA na Mwendwa akiwa chuo cha Birmingham nchini uingereza.

    Mzee Malecela alisema kuwa Mwl alifika kwake ubalozini wakati watoto wake wote wakiwa likizo.Wakaitwa mbele za Mwl nakuanza kutambulishwa mmoja baada ya mwingine kwa majina na shughuli au masomo anayofanya.Dakika chache baada ya utambilisho Mwl.alitoa kitambaa na kuanza kufuta machozi kwa muda wa dakika kadhaa.Nikamuuliza mzee Malecela kama mwl. alisema ni nini kilimliza au kama anaweza ku-guess,akasema hajui.Na akakataa kata kata ku-guess.

    Jambo hilo lilinishangaza sana,lakini binafsi nilihisi Mwl.alilia kwa sababu ya tofauti alioiona kati ya watoto wake na wa malecela,kielimu na hata kimaisha. Wenzangu mnasemaje?

    Hata hivyo nitaendelea kuwaletea yale msiofahamu kuhusu mwl.Nyerere.
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    SAGANKA Walikuwa Majirani; Kina Mwele walipokuwa Wadogo MSASANI na Unajua Malecela alifiwa na MKWEWE; In a sense he was a SINGLE PARENT... Sasa labda NYERERE alilia kwa FURAHA kuona hao watoto waliofiwa na MAMA yao WAKIWA BADO wadogo na ni wa KIKE wameweza kuendelea na kwenda SHULE...

    Kumbuka Baada ya Mama yao KUFARIKI; First Born wake kwa JINA SENYAGWA pia alifariki kwa Ajali ya Gari Pale St. Peters kwenye kile kimlima kidogo...

    So, it was kinda REMORSE to the family...
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. ABEDNEGO CHARLES

    ABEDNEGO CHARLES JF-Expert Member

    #3
    Oct 27, 2012
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 560
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Natamani kujua hilo. Ila watoto wa Malecela wamesoma!
     
  4. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #4
    Oct 27, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,242
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Alikuwa ana-compare na watoto wake kama makongoro aliyesoma tabaora boys.
     
  5. Alwayz on top

    Alwayz on top JF-Expert Member

    #5
    Oct 28, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 535
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 45
    kama ndo angekuwepo sasa hv akiwaona wakina riz 1 si angezimia kabisa watoto wadogo mabilionea
     
  6. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #6
    Oct 31, 2012
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145

    Unasema kuzimia tu,mi nadhani angekufa ghafla....
     
  7. Andrew Nyerere

    Andrew Nyerere Verified User

    #7
    Oct 31, 2012
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 2,873
    Likes Received: 818
    Trophy Points: 280
    Makongoro amemshinda yule jamaa katika kinyang'anyiro cha ubunge wa E A Sasa unataka watoto wa Mwalimu wawe na elimu kiasi gani?
     
  8. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #8
    Oct 31, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,638
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo Nyerere alikuwa jirani na Malecela siku nyingi, Malecela waziri wake wa siku nyingi, lakini hakuwajua hao watoto wa Malecela mpaka ikabidi atambulishwe?
     
  9. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #9
    Oct 31, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Le Mutuz hakurudi likizo?
     
  10. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #10
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,572
    Likes Received: 2,077
    Trophy Points: 280
    Le Mutuz inaonekana hakupenda kutulia home akiwa London,yeye viwanja tu,ndio maana hawakuonana na Mwl alipofika nyumbani kwao!
     
  11. Eghorohe

    Eghorohe JF-Expert Member

    #11
    Oct 31, 2012
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Huyo ndo Nyerere bwana alishawahi kuingia kwenye list ya watu 100 muhimu duniani namshangaa sana huyu Kichwa! Hebu jaribu ku-google Nyerere quotes.
    A Selection of Quotes by Julius Kambarage Nyerere "You don't have to be a Communist to see that China has a lot to teach us in development. The fact that they have a different political system than ours has nothing to do with it."
    Julius Kambarage Nyerere, as quoted in Donald Robinson's
    The 100Most Important People in the World Today, New York 1970.
     
  12. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #12
    Nov 4, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mwalimu is and will always remain my Hero
     
  13. kibol

    kibol JF-Expert Member

    #13
    Nov 4, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 2,902
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    me too
     
  14. John mungo

    John mungo JF-Expert Member

    #14
    Feb 9, 2014
    Joined: Dec 8, 2013
    Messages: 703
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Mpaka aliingizwa ktk lekodi hiyo.
    Alikuwa wa thaman sana
     
  15. enhe

    enhe JF-Expert Member

    #15
    Feb 9, 2014
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 687
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    Alikuwa bize na "Wabebz wa ukweli"
     
  16. Elungata

    Elungata JF-Expert Member

    #16
    Feb 9, 2014
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 24,627
    Likes Received: 3,951
    Trophy Points: 280
    mfano wewe mkuu umesomea wapi na unafanya shughuli gani?
     
  17. m

    msaranga1 Senior Member

    #17
    Feb 11, 2014
    Joined: Feb 24, 2013
    Messages: 122
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    ila nafikiri sokoine angekua rais wa nchi hii pengine angefanya mengi kwa watanzania kwa kuendeleza mazuri ya mwalimu kwa sababu wakat mwalimu anaacha madaraka hali ilikua mbaya kias flan so angekuja mtu mwingine kuwezesha hali kua nzuri basi watu wasinge mkumbuka mwalimu kama ilivyo sasa! mim naamin watu wanamkumbuka mwalimu sana kwa sababu maraisi waliomfwata wameboronga sana! kwa mfano ile salaam ya "zidumu fikra za mwenyekiti" , sokoine aliikataa akairekebisha kwa kusema "zidumu fikra sahihi za mwenyekiti" kwa maana hiyo sio sahii zisidumu!
     
  18. kivava

    kivava JF-Expert Member

    #18
    Feb 24, 2014
    Joined: Apr 2, 2013
    Messages: 3,258
    Likes Received: 1,273
    Trophy Points: 280
    Le Mutuz, kasomea nini?
     
  19. Chizi Fureshi

    Chizi Fureshi JF-Expert Member

    #19
    Feb 24, 2014
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 1,654
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. ABEDNEGO CHARLES

    ABEDNEGO CHARLES JF-Expert Member

    #20
    Feb 24, 2014
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 560
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Usisahau kuwa malecela naye alikuwa miongoni mwa watu 34 maarufu duniani mwaka 1984 na barani afrika walikuwa watatu tu na nyerere hakuwemo.
     
Loading...