Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwinyi ataka wacha Mungu waongoze taifa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rutashubanyuma, Aug 22, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Aug 22, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading, width: 100%"]Mwinyi ataka wacha Mungu waongoze taifa
    [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] Send to a friend [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] Sunday, 21 August 2011 21:36
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]

    [​IMG]Ibrahim Yamola
    RAIS mstaafu wa Awamu ya Pili, Ali Hassan Mwinyi amesema nchi inatakiwa kuongozwa na viongozi wanaofuata maadili ya dini.Kauli ya Mwinyi maarufu kama Mzee Ruksa inakuja kipindi ambacho nchi inatikiswa na matukio makubwa ya ufisadi na ukiukaji maadili ya uongozi wa umma.Akizungumza kwenye hafla ya mashindano ya kuhifadhi Qur’an Tukufu yaliyoshirikisha nchi 10 za Afrika yaliyofanyika Dar es Salaam jana, Mzee Mwinyi alisema kiongozi mwenye maadili ya dini ataongoza kwa kumuogopa Mungu.

    “Ili kuwapata viongozi waliokuwa wema na wenye kuongoza kwa usawa na haki, ni lazima watoke katika maadili ya kidini,” alisema Mwinyi.Alisema sababu za kuwapata viongozi wenye maadili ya kidini ni kwamba wataongoza kwa kumwogopa Mungu na hawatafanya kama wajuavyo.

    Alisisitiza: “Viongozi watakuwa wanaongoza kwa kumwogopa Mungu, hivyo kuwa na usawa na kuleta maendeleo katika taifa letu.” Katika hafla hiyo, Mwinyi aliwataka wananchi kushirikiana katika shughuli za maendeleo kwani huo ni wajibu wa kila mwananchi.“Kila mtu anao wajibu wa kuchangia maendeleo ya Tanzania na siyo ombi. Ni lazima kwa kila mtu kuonyesha juhudi binafsi ili kuliweka taifa letu sehemu nzuri ya maendeleo,” alisema Mwinyi.

    Rais huyo wa zamani alisema hata mawaziri, wakuu wa mikoa, wilaya na makatibu wakuu wacha Mungu watafanya kazi yao kwa kumwogopa Mungu na njia mojawapo ya kuwapata ni kuhifadhi Qur’an tukufu.

    Mara baada ya kuwataja makatibu wakuu katika orodha ya viongozi wanaotakiwa kuwa na maadili ya ki-Mungu, watu waliohudhuria hafla hiyo waliangua kicheko na kumlazimu kukatisha hotuba yake hiyo na kusema: “Kwa kuwa nia yangu ilikuwa kumkaribisha mgeni rasmi tu hivyo ngoja nimwachie nafasi aje kutoa nasaha zake.”
    Mgeni rasmi, Makamu wa Rais, Dk Mohammed Gharib Bilal aliwataka Waislamu kutumia kipindi hiki cha mfungo wa Ramadhani kusoma na kuielewa Qur’an tukufu.

    Dk Bilal aliwataka wanazuoni wa Kiislamu nchini kutafsiri na kufikisha mafunzo ya Qur'an tukufu kwa jamii yote.
    Ujumbe katika kitabu hicho kitukufu, alisema unaweza kuleta tofauti kubwa katika jamii kama utaeleweka vema na kufuatwa, akawaonya Waislamu kuacha kupoteza muda kwa kupiga domo badala yake waketi chini na kuisoma na kuielewa Qur'an.

    “Ni lazima tutenge muda kuisoma na kuishi kwa misingi ya Qur'an. Tunakosa baraka nyingi za Mwenyezimungu kwa kuacha kufanya hivyo ... kitabu kinaamrisha upendo na haki kwa wote,” alisema Dk Bilal.

    Awali, Mratibu wa Mashindano hayo, Othman Kaporo alisema mashindano hayo yalianza kufanyika tangu mwaka 1995 yakishirikisha wakazi wa Dar es Salaam pekee.

    “Tulianza kwa kuwahusisha washiriki kutoka Mkoa wa Dar es Salaam pekee, lakini mwaka jana nchi zote za Ukanda wa Afrika Mashariki zilihusika na kwa mwaka huu tumeshirikisha nchi 10 za Afrika,” alisema.
    Kaporo alizitaja nchi zilizoshiriki mashindano hayo ni Ethiopia, Sudan, Kenya, Msumbiji, Uganda, Nigeria, Burundi, Somalia, Misri na wenyeji Tanzania.

    Katika mashindano hayo yaliyoshirikisha washiriki wavulana wenye umri kati ya miaka 15-18. Mshiriki kutoka Sudan Juhuddin Adam alishika nafasi ya kwanza na kupata zawadi ya Sh5 milioni.Mshiriki kutoka Zanzibar, Kombo Bahi Makame alishika nafasi ya pili na kupata zawadi ya Sh3 milioni na mshiriki kutoka Misri Mohammad Sad Tawfiq alishika nafasi ya tatu na kupata zawadi ya Sh2 milioni.

    Alisema ni wakati sasa umefika kwa wazazi kuweka kipaumbele katika elimu ya dini ili kuwapata viongozi watakaokuwa na maadili na kuwa na jamii inayomwogopa Mungu

    “Kama tutawalea vizuri watoto wetu kwa kuwapa elimu ya kidini, tutakuwa na jamii yenye maadili bora kwani hivi sasa tunaona wenyewe jamii yetu inakoelekea” alisema Kaporo.

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

     
  2. Pezzonovante

    Pezzonovante JF-Expert Member

    #2
    Aug 22, 2011
    Joined: May 1, 2008
    Messages: 643
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Inategemea mungu gani kwani mungu wengi ati
     
  3. Pezzonovante

    Pezzonovante JF-Expert Member

    #3
    Aug 22, 2011
    Joined: May 1, 2008
    Messages: 643
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tizameni watanzania kila watu fulani wanapochukua dola kunakuwa na sintofahamu nyingi kwa hiyo tutafute ni mungu gani? Mzee ruksa anasema
     
  4. T

    Tetere Enjiwa JF-Expert Member

    #4
    Aug 22, 2011
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 217
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Angemalizia basi mungu yupi anayetakiwa abudiwe na hao waongozaji? Kuachia tu kauli hewani nayo inaleta utatazaidi, hata hivyo yule kijana alisha muhukumu tumsamehe. Uko kwenye shughuli ya dini fulani halafu unaongea kauli kama hizi iliueleweke vipi? Kazi ipo.
     
  5. G

    GHANI JF-Expert Member

    #5
    Aug 22, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 685
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />
    duuu kazi ipo,we unahisi ni Mungu gani?ebwanaeee?teh teh!
     
  6. D

    DoubleOSeven JF-Expert Member

    #6
    Aug 22, 2011
    Joined: Jul 5, 2008
    Messages: 661
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ... e pluribus unum!
    Definitely, sio wa Mlingotini
     
  7. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #7
    Aug 22, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    mungu gani huyo wamche?
    maana kama ni misikitini, makasani na mibuyuni hawa watu wanaenda ati?
    wengine hata kwa kina sangoma wanatinga na wanawategemea sana kama miungu yao?
     
  8. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #8
    Aug 22, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Mwinyi anamaanisha ccm siyo wacha mungu.
     
  9. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #9
    Aug 22, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Pengine tunahitaji kuichambua hotuba ya Mwingi kwa makini.
    Alikuwa anamaanisha nini hasa alipoyasema haya?
     
  10. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #10
    Aug 22, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hongera mzee wetu kwa kuliona hili,hali ilivyo sasa ni mbaya.Sio siri kwamba waabudu shetani wamekamata nchi,na tusipoamka watatumaliza.
     
  11. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #11
    Aug 22, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Bahada ya kuona hali ya nchi inavyokwenda. kila sehemu ndani ya nchi kunanuka ufisadi. Huku maisha ya wananchi wa kawaida yakiendelea kuwa magumu.
     
  12. V

    Vonix JF-Expert Member

    #12
    Aug 22, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 1,437
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Alipokuwa pale magogoni kipindi chake single za aina hii usingetegea kutoka kwenye kinywa chake wakati huo sitti mwinyi anajihusisha na biashara za madini na uingizaji nchini kwa bia ya aina ya stella wakati huo hakuwa na Mungu,anaibuka na maneno hayo saa hizi,ndio maana wachangiaji wanauliza Mungu yupi??????unafiki tu.
     
  13. HT

    HT JF-Expert Member

    #13
    Aug 22, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    "When the righteous are in authority, the people rejoice: but when the wicked beareth rule, the people mourn." (Proverbs 29:2).
     
  14. F

    FJM JF-Expert Member

    #14
    Aug 22, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hivi Tanzania sasa hivi inaongozwa na WAPAGANI? What exactly is this Mzee talking about?

    I dont care kama mtu anamcha mungu au anatema mate, all I care ni kiongozi mwenye vision na ujasiri wa kufanya maamuzi magumu guided by the law of this country. Hii habari ya mungu ni visingizio, wengine walituambia tumepata chaguo la mungu, look where we are now? Au mungu katugeuka?
     
  15. Nish

    Nish JF-Expert Member

    #15
    Aug 22, 2011
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 732
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    <br />
    <br />
    sijui na wazinifu wakishika nchi itakuwaje
     
  16. Rohombaya

    Rohombaya JF-Expert Member

    #16
    Aug 23, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 5,879
    Likes Received: 1,224
    Trophy Points: 280
    Mie ninadhani alikuwa akiliongelea hili suala kwa ujumla. kwa imani yangu dini ya kweli ni ile inayohubiri amani ambayo ni matokeo ya uwepo wa haki na usawa. kama kuna dini nyingine inayosisitiza ufisadi hilo bado sijalifahamu
     
  17. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #17
    Aug 23, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    "They honour Me with their lips but their hearts are far from Me..............their fear toward Me is taught by Commandment of men." Isaiah 29:13 & Mark 7:6

    tunahaki ya kujiuliza huyu Mungu ni yupi?..................mbona hawa mafisadi nao wanaamini kuwa wanamwabudu Mungu yule yule?
     
  18. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #18
    Aug 23, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Jibu lipo kwenye Colossians 2:23 "These things indeed have an appearance of wisdom in self imposed religion, false humility and neglect of the body, but are of no value against the indulgences of the flesh."

    dini hizi ni kauka ni kuvae waumini ni bora liende.....................wengi wetu tumekuwa tunaamini mali, ubinafsi na mengineyo ambayo hayana rutuba za kiroho............
     
  19. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #19
    Aug 23, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Africa sijui ili laaniwa na nani Mungu wangu!! Hata wasomi ambao wana PhD bado ni wapumbavu na hawajaelimika hata kidogo! Mtu aliwa kuniambia kuwa wazungu wanapenda Waafrica wapumbavu na wakitokea wanasifiwa na kupewa kila aina ya sifa na hata wasomi wetu wa wazamani kichwani hakuna kitu ila walikuwa wanapewa PhD kulingana na upumbavu alionao nao; ukiwa mpumbavu ndio unaipata haraka kuliko ukionekana una akili sana maana walitaka kutekeleza azma yao ya kutu tawala kwa awamu ya pili haraka sana, sasa nime amini kabisa.

    Huyu hafai tena kuitwa Dr na mimi binafsi si mtambui tena kama ni Dr, nitamuita ndugu Bilali kunzia leo. Nilitegemea kama kweli ame elimika na anataka waafrica wajitegemee kialiki na kifikra aseme Quran zitafsiriwe kwa kiswahili, Kizigua, Kichagga, Kimasai, Kikwere, na hata Kimang'ati kwa wingi ili watoto waweze kuisoma na kuielewa haraka na wasipotezewe muda wa kusumbuka na utumwa wa kukalili kiarabu! tena yeye kumbe ndio mtumwa wa kiakili kuliko kawaida?


    Hawa ndio aina ya wasomi tulionao? Bure kabisa.
     
  20. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #20
    Aug 23, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,072
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo kingunge ang'atuke au
     
Loading...