Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwinjilist Aliyeshambuliwa kwa Kukashifu uislam Afariki!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Malafyale, Mar 4, 2011.

  1. Malafyale

    Malafyale JF-Expert Member

    #1
    Mar 4, 2011
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 9,986
    Likes Received: 2,246
    Trophy Points: 280
    MWINJILISTI wa Kanisa la Pentekoste la Mto wa Mbu, Jackson John ambaye alikuwa mmoja kati ya waliojeruhiwa kwenye mapigano baina ya
    waumini wa madhehebu ya kiislamu na kikristo yaliyotokea Februari 24 wilayani Monduli amefariki dunia.

    Kwa mujibu wa taarifa zilizotolewa na ndugu wa mwinjilisti huyo zinadai kuwa alifariki jana alfajiri katika Hospitali ya Rufaa ya KCMC.

    Mapigano hayo yalitokea baada ya waumini wa kiislamu kuwashutumu Kiongozi wa Kanisa la Full Salvation Church, Mchungaji John Chenge (29) aliyekuwa akihubiri injili eneo la Comix kwa kukashifu dini ya kiislamu.

    "Ndugu yetu kafariki, unajua alipigwa sana alitobolewa na misumari kwenye kifua hata kwenye macho. Amekufa kutokana na majeraha ya misumari aliyoyapata kwenye kifua ambako baadhi ya misumari iliichelewa kutolewa; alisema mmoja wa ndugu wa marehemu ambaye
    hakupenda kutaja jina lake.

    Hata hivyo, Kaimu Kamanda wa Jeshi la Polisi mkoa wa Arusha, Akili Mpwapwa alikana kusikia taarifa hizo.

    Kwanza nyinyi nani kawaambia mimi sina hizo taarifa, sijaletewa. Ndio nazisikia kutoka kwenu," alisema Kamanda Mpwapwa.

    Katika mpigano hayo vitu mbalimbali viliharibiwa yakiwamo makanisa ya Angilikana na Pentekoste, shule ya Mama Anna na nyumba za wakazi wa Mto wa Mbu kwa kuchomwa moto.

    Kutokana na vurugu hizo Jeshi la polisi linawashikilia watu kadhaa, akiwamo Bwanga Musa (54), Shaban Hassan (58), Gabriel Kamunya (45), Ana Sospeter (40), Rashid Mziray (29), Frank Mwenda (42) pamoja na Bakari Twalib (18).


    Source:Gazeti la Majira March 04
     
  2. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #2
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    ...unajua alipigwa sana alitobolewa na misumari kwenye kifua hata kwenye macho. Amekufa kutokana na majeraha ya misumari aliyoyapata kwenye kifua ambako baadhi ya misumari iliichelewa kutolewa;..
    Hizi dini! Hawa wanaopigana na hata kujeruhi wenzao wanazijua vizuri?
     
  3. N

    Nonda JF-Expert Member

    #3
    Mar 4, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,837
    Likes Received: 1,148
    Trophy Points: 280
    Mkuu.

    kwa haya yaliyotokea basi kama kuna somo moja kuu ambalo kila mtanzania mweye dini yampasa aliweke akilini mwake ni kutokukejeli dini ya mwenzake.

    Tusibughudhi wengine, tusikashifu wala kukejeli dini za wengine au matokea yake tutajikuta matukio kama haya yatakuwa ni ya kawaida na mbaya zaidi chuki itajengeka katika misingi ya kidini na machafuko yatatokea katika nchi yetu.

    Kunyoosheana vidole bila ya kutibu mzizi wa tatizo ni kuongeza tatizo. Tuheshimu dini za watu wasio na imani kama zetu.

    Na wote watakaopatikana na hatia ya kufanya uhalifu katika tukio hili basi sheria uchukue mkondo wake.
     
  4. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #4
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    True bro! Huko mbele kwa mtindo huu..!
     
  5. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #5
    Mar 4, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ajabu ni kwamba huko zilikoanzia hizi dini wenyewe wanaishi kwa maelewano na kuvumiliana. Ujinga uko huku kwetu ambako dini ilisafirishwa baadae tu.
     
  6. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #6
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    inahuzunisha sana-ila mi nashangaa mana sehemu ukikuta mahubiri ya kiislamu-mengi utasikia wanaponda ukistro,na wanafanya hivyo kujaribu kuonyesha kuwa wao ndo wafia dini wazuri-naamini watapata malipo yao hapahapa duniani
     
  7. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #7
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,812
    Likes Received: 328
    Trophy Points: 180
    RIP Mchungaji John Chenge

    Mimi ninakumbuka wakati wa Mzee Rukhsa hii mihadhara iliwahi kupigwa marufuku kwasababu ilikuwa chanzo
    cha uvunjifu wa amani. Lakini alipoingia mzee Mkapa kwa kuogopa akaicha tena ikaendelea. Watu masikini
    and ignorance kama watanzania it is easier to brainwaish them under the guise of religion. Religion is a mental disease
    (I'm sorry but I've to say it).

    Hapo Manzese kuna mihadhara ya waislamu inaendeshwa kila siku, kazi yao kubwa ni kukashifu ukiristo. Lakini
    serikali haichukui hatua. Siku Wakiristo wakiamua kujibu mapigo. Mnafahamu nini kitatokea "be the judge yourself".

    Lakini kwakuwa serikali yetu siku hizi imepata "excuse" utamsikia JK na Wassira wake wakisema hiyo ni kazi ya CDM (SIC).

    Tafadhari serikali pingeni marufuku hii mihadhara yote inayokashifu dini za watu wengine. Dini ya mwenzako kuwa mbaya
    hakuifanyi dini yako kuwa nzuri. Hubirini dini zenu sio kukashifu dini za watu wengine.
     
  8. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #8
    Mar 4, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    ongopa sana tena sana vita vya kidini - hivi vinaweza kutupukutisha zaidi ya ukimwi. yale yaliyotokea Rwanda miaka hiyo yatakuja kwetu. eehh mwenyezi mungu tunusuru - liondoe shetani hili ndani ya vichwa vya watu wote wenye kutaka kupandiliza vita hii.

    Kwa wakristo waliofanyikwa haya wasamehe - kwani ukipigwa shavu la kulia geuza na la kushoto - mwachieni mwenyezi mungu muweza wa yote.
     
  9. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #9
    Mar 4, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,190
    Likes Received: 1,208
    Trophy Points: 280
    Ile mbegu ya udini iliyopandwa na CCM wakati wa uchaguzi mwaka 2010 sasa imezaa matunda.Hongera CCM kwa ubunifu wenu wa kuwagawa watz kwa misingi ya dini ili muwatawale daima.Hapo hakuna atakaye patikana na hatia kwa vile walikuwa wanatekeleza sera ya chama tawala ya WAGAWE UWATAWALE.Hivi kuna sababu ya wakristo kuwa wanachama na washabiki wa CCM chama chenye agenda ya siri dhidi ya Ukristo?
     
  10. M

    MILKYWAY GALAXY Senior Member

    #10
    Mar 4, 2011
    Joined: Dec 12, 2008
    Messages: 196
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Nakubaliana na wewe 100%
    Ila huu ni upande mmoja wa shilingi
    Pia Watanzania tujifunze kuwa wavumilivu wa kukosolewa, (ngozi ngumu kama Sam Six anavyosema)
    Ukosoaji ni changamoto ya kutafuta ukweli na huleta kujengeka na kuimarika zaidi.
     
  11. N

    Nonda JF-Expert Member

    #11
    Mar 4, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,837
    Likes Received: 1,148
    Trophy Points: 280
    Mkuu
    Kukosoana ni jambo jema ila kukosoana sio kukejeliana au kukashifiana.
    Katika mambo ya kawaida nafikiri uko juu ya msitari na nakubaliana na wewe lakini katika mambo ya imani za dini kuna nafasi ndogo ya kukosoa kama wewe si mwenye imani hiyo. Hata pale unapokuwa wa imani hiyo hiyo utapata vikwazo sana.

    Halafu kuna na lugha utakayoitumia kufikisha ujumbe wako au namna vile utakavyokosoa. Sio kwa matusi au kukejeli au kukashifu.
    Tuko pamoja mkuu.
     
  12. s

    shadhuly Senior Member

    #12
    Mar 4, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Vita ya kidini haina mshindi.muhimu kuvumiliana na kila mtu abaki na imani yake.
     
  13. nsimba

    nsimba JF-Expert Member

    #13
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    nakubaliana nawe bro. hapa Manzese inaudhi saaaaaaaaaana. Hata hivyo wakristo huwa nawasifu, ni wavumilivu sana. Ipo siku ya mto wa umbu kwa serikali kufumbia macho hali hiyo.
     
  14. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #14
    Mar 4, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Marehemu Mtume Muham-mad na Allah wamesha anza kuuwa watu Tanzania?!!

    Waislam wapi upendo mnao dai upo kwa allah?
     
  15. J

    JokaKuu Platinum Member

    #15
    Mar 4, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,774
    Likes Received: 972
    Trophy Points: 280
    ..kuna huyo aliyepoteza maisha, na waliomshambulia nao wanafuatia.

    ..hapo hati ya mashtaka inabadilishwa.

    ..labda ilikuwa kesi ya uharibifu wa mali, lakini sasa itakuwa kesi ya MAUAJI.
     
  16. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #16
    Mar 5, 2011
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    NI mapigano au kipigo? Waandishi wenye mrengo hawaeleweki!
     
  17. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #17
    Mar 5, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hivi yule jamaa aliye kashifu utatu mtakatifu kule mpanda alichuliwa hatua gani?? Afterall hii mihadhara ya kidini inapaswa ifanyike makanisani na misikitini. Mbona sijasikia wakatoliki, anglican, aic na warutheri wakiendesha mihadhara ya mara kwa mara?? Tatizo madhehebu nayo yamekua mengi sana na mengine yanatafuta wafuasi kwa kila namna ikiwa ni pamoja na kukashifu dini na madhehebu mengine. Hii haikubaliki hata kidogo. Watu sasa wamegeuza dini biashara.
     
  18. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #18
    Mar 5, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    waulize hiyo dini ya amani ndio iko wapi??
     
  19. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #19
    Mar 5, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    hicho kilikuwa ni kipigo kitakatifu, lol hadi misumari kama wanajenga nyumba..mmh
    I can feel the sympathy and pain of the deceased.
     
  20. akajasembamba

    akajasembamba Senior Member

    #20
    Mar 5, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 161
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
     
Loading...