Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwenzi asiyeelewa!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Amanda187, Mar 23, 2012.

  1. Amanda187

    Amanda187 Member

    #1
    Mar 23, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari za Ijumaa,Naomba niwaulize wenzangu,ivi unafanyaje unapokuwa na mwenza wako ambaye haelewi,yaani ulimwengu uko huku na yeye yuko huku?halafu hashauriki kwa maana anajiona yuko sahihi,hana mipango dhabiti,anapanga kutokana na wenzake wanavyopanga,anaweza akaamka kitandani bila mpango wowote akaenda kununua gari ambalo halikuwepo kwenye mipango na huku nyumba kapanga.....Nauliza ili kujifunza namna ya kumsaidia huyu na kujisaidia mimi mwenyewe.Karibuni.
     
  2. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #2
    Mar 23, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Jambo zuri ni kumshauri, lakini kama hashauriki, basi inapaswa kuangalia namna ambavyo wewe huwa unamshauri. Inawezakana wakati wa kumshauri hutumia jazba na ukali, au humuonyesha dharau na kutomheshimu. Mazingira kama haya, hata umshauri vipi hawezi kukuelewa. Inapaswa kuchagua wakati wa kushauriana mkiwa wote na furaha na amani huku ukionyesha hali ya unyenyekevu na heshima, naamini atalainika na kukubali ushauri. Kumbuka ushauri hauhitaki nguvu! Unaweza jaribu kumkumbusha/kumuomba akupe mipangilio ya mambo anayopanga kuyafanya kwa mwaka huu, mjadiliane ili anapofanya kitu isitokee kwako kuwa suprise isiyo na tija.


    Pia jenga mazingira ya wewe kuomba ushauri toka kwake kwa kila unalofanya ili umjenge kisaikolijia ajue kuwa kukaa wawili ni kushirikishana, kusaidiana na kushauriana. Ukishindwa kabisa, Jaribu kukaa na watu unaowaamini sana (ndugu au marafiki zake) wale wenye nia njema ambao wako karibu sana na mumeo uwaombe waweze kumsadia huyo mwenzi wako kimawazo.
     
  3. Who Cares?

    Who Cares? JF-Expert Member

    #3
    Mar 23, 2012
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 2,946
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    if you cant fight 'em JOIN THEM.....natumai umenielewa. kama huwezi kum-convince atumie mipango yako ya maendeleo HUNA BUDI kutumia mipango yake ya maendeleo. kwa mfano mie na mwenzangu tulishakubaliana kutofautiana ila kuheshimiana wakati wa utekelezaji wa yale machache tunayoamini kuwa ni msingi mkuu wa maendeleo yetu..

    huwa tunafanya hivi...mwaka huu mama analeta mipangomiji yake ya maendeleo then inakuwa implemented ingawa mie nakuwa sifurahii ila sina budi kutii..next year inakuwa zamu yangu kuweka mipangomiji..hapo lazma anitake..kama plan ni kupiga gambe kila siku kurudi home saa 9 lazma atoe ushirikiano hata kama hapendii..so ningewashauri muwe mnapeana nafasi ya kutekeleza matamanio yenu kila mmoja kwa nafasi yake na utashi wake except..ushirikiano uwepooo.
     
  4. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #4
    Mar 23, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    umejicontradict! Mwanzo umesema anafanya anavyojisikia, baadaye ukasema anafanya wafanyavyo wengine!

    Sema hasikii ushauri wako wewe! Lkn pia kununua gari si lazima uwe umejenga; na utajenga kila mkoa? Kupanga hakiepukiki!

    Jaribu kumuelewa, na si kila unachokiona wewe ni sahihi!
     
  5. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #5
    Mar 23, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ukweli mtupu, sio kila uonacho wewe sawa, na wenzako lazima wakione sawa...nice point :cool2:
     
  6. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #6
    Mar 23, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kichwa kimeruka!!
    Kuna watu wa ushauri, unaweza enda waona mkiwa pamoja!
     
  7. mgeni10

    mgeni10 JF-Expert Member

    #7
    Mar 23, 2012
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 1,105
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Unapomshauri mtu USITEGEMEE AFANYE VILE ULIVYOMSHAURI

    Na huyu mtu unasema hashauriki lakini tambua Ushauri ni TAALUMA, watu wanasomea

    Unayo hiyo Taaluma ???????????

    Kama La Tafuta kwanza taaluma ndipo ufanye huo ushauri

    UNAWEZA KUWA WEWE NDIO SABABU YA HUYO NDUGU KUFANYA HAYO ANAYOYAFANYA
     
  8. m

    mzabzab JF-Expert Member

    #8
    Mar 23, 2012
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 6,776
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    weee hapo ni kusepa tuu maana huyo atabadilika pale atakapo amuwa kubadilika mwenyewe
     
  9. Amanda187

    Amanda187 Member

    #9
    Mar 27, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    UNAWEZA KUWA WEWE NDIO SABABU YA HUYO NDUGU KUFANYA HAYO ANAYOYAFANYA ......


    Mimi kuwa sababu sidhani kwani ukweli ni kuwa tunakaa na kupanga mipango kamili ya mwaka,lakini anaibuka na tendo wala sio mpango au wazo bali kitu kilichokamilika na kukitenda bila kukileta kwa ajili ya mjadala au ili kiwekwe kwenye mpango......Na anaponifahamisha ni kama taarifa iliyokamilika na sio wazo au mpango.Karibuni tuzidi kupeana mwanga.
     
  10. Amanda187

    Amanda187 Member

    #10
    Mar 27, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ]Ukweli mtupu, sio kila uonacho wewe sawa, na wenzako lazima wakione sawa...nice point :cool2:........

    Ni kweli sio kila nionacho mimi ni sahihi.....Lakini issue hapa sio nani yupo sahihi na nani hayupo sahihi,bali swala ni kupeana taarifa pale wazo la tofauti linapojitokeza ili liwekwe mezani lijadiliwe muafaka ufikiwe sio kuibuka na kitu kilichokamilika.Sidhani kama hapo nataka usawa wa kufikiri au maafikiano.Tusaidiane mawazo kupata mwangaza wandugu.
     
  11. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #11
    Mar 27, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,982
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    unajua hata mtoto ukimwelekeza kwa mdomo tu kila siku hawezi kuona tabu kurudia kosa maana anajua mama atanielekeza kwa mdomo yataisha, sometimes you need to take serious decision labda ataanza kugutuka na kushaurika
     
Loading...