Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwenyekiti tume ya Taifa ya uchaguzi (NEC) astaafu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by New_hope, Jul 17, 2011.

  1. N

    New_hope Member

    #1
    Jul 17, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana Jf.Taarifa nilizozipata hivi leo ni kuwa Mwenyekiti Tume ya Taifa ya uchaguzi Jaji Mstaafu Lewis Makame amestaafu kushikilia wadhifa huo.Mwenyekiti huyo amestaafu rasmi tangu tar 14/6 lakini kwa sasa bado haijatangazwa in public kwa kuwa anasubiri kukabidhi ofisi rasmi mara tu bada ya mtu mwengine kuteuliwa kushika wadhifa huo.Taarifa zinasema mwenyekiti huyo ilikua astaafu tangu mwaka nov 2004 lakini aliombwa na aliyekuwa Rais Ben Mkapa aendelee kushikilia nafasi hiyo kwa sababu kulikua na uchaguzi mkuu mwaka unaofuata jimbo ambalo lilihitaji mtu mwenye uzoefu.Mwaka 2009 alitaka kuachia ngazi tena akidai uzee umeshamchukua lakini Rais Kikwete alimuomba tena mzee huyu abaki Nec ili kusimamia uchaguzi mkuu uliopita mwaka jana ambao Rais Kikwete alishinda kwa mbinde.Mzee huyu ni mwenyekiti wa kwanza wa tume ya uchaguzi Tanzania jambo linalomfanya atumike sana kwa ushauri katika uchaguz wa nchi jirani kama Congo, Zimbabwe n.ksource: Chanzo Makini
     
  2. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #2
    Jul 17, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Sio ushauri,aelekeze mbinu za watawala wa hzo nch kubakia madarakani!
     
  3. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #3
    Jul 17, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Inaonekana alikuwa kinara wa kuwezesha kupoka upinzani ushindi, maana walimng'ang'ania saaana
     
  4. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #4
    Jul 17, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Acha aende zake mchakachuaji mkubwa huyo.
     
  5. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #5
    Jul 17, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kabisaaa mdau!
     
  6. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #6
    Jul 17, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Tume sasa apewe mtu tu kukaimu kwa muda maana tunataka ibadilishwe muundo wake kabla ya 2015.
     
  7. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #7
    Jul 17, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,017
    Likes Received: 1,315
    Trophy Points: 280
    Mstaafu ana staafu tena!halafu atapewa ukurugenzi wa bodi fulani ili aendelee kupata posho
     
  8. AirTanzania

    AirTanzania JF-Expert Member

    #8
    Jul 17, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 907
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Daah afadhali huyu mzee ameondoka ndio maana Zimbabwe kuna matatizo kumbe ndio yeye aliyoenda kumsaidia Mugabe? Sasa Demokrasia itakuwa hapa nchini, haya atoke zake na tuwe huru
     
  9. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #9
    Jul 17, 2011
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,585
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Yule Kihongwe mwingine KIRAVU... bado yupo? Nakumbuka lile sauti lake DOVUTWA YAHMI DOVUTWA Kura 4 sawa na asilimia 0.009,MZIRAY PETER KUGA Kura 7 sawa na asilimia 0.018 yaaani Kipindi kile ALINIBOAJE?
     
  10. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #10
    Jul 17, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,668
    Likes Received: 927
    Trophy Points: 280
    bora aende tu alikuwa anachefua kwa uchakachuaji
     
  11. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #11
    Jul 17, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Sarakasi za kuelekea Igunga au!!!!!? Langu jicho mkono na shavu.
     
  12. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #12
    Jul 17, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    sema kajiuzulu sio kustaafu.
    He is already a retired citizen. He smelt something fishy.
     
  13. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #13
    Jul 17, 2011
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    JK atamzuia tena asistaafu mpaka Uchaguzi mdogo wa Ubunge wa jimbo lililo wazi la IGUNGA utapofanyika. ili aendeleze sarakasi zake.
    Subirini muone
     
  14. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #14
    Jul 17, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,225
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    Je ajae ataiweka ccm madarakani kwa mgongo wa Kijitonyama?
     
  15. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #15
    Jul 17, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Huyo mwizi tuu amechakachua kura zetu.bora atoke hana msaada kwa taifa.
     
  16. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #16
    Jul 17, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,038
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    Eti JAJI MSTAAFU halafu KASTAAFU! Ana kipi special cha kufanya asistaafu mapema? Au ndo UCHAKACHUZI. Damu ya Watanzania watakaokufa kutokana na upuuzi wa CCM na iwe juu yake. Let him be haunted by the demons for his bad deeds
     
  17. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #17
    Jul 17, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    afadhari! Sasa atakae mrithi taratibu itabidi zifuatwe!
     
  18. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #18
    Jul 17, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,802
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Taratibu zipi? Kwa sheria ipi? Katiba yetu inampa rais madaraka ya kuchagua mtu amtakaye yeye sidhani ka kuna vigezo vinazingatiwa hata akitaka amuweke riz1 ni sawa katiba inamruhusu. Hapa ndo tunaona umuhimu wa kuwa na katiba mpya
     
  19. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #19
    Jul 17, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,579
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    Jaji mstaafu amestaafu!
    Ukenge huu!
     
  20. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #20
    Jul 17, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Aende tu, hata asituage. Mwizi mkubwa wa kura huyo.
     
Loading...