Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwenye Uwezo anapoishi kiunjaaunjaa

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by August, May 9, 2011.

  1. A

    August JF-Expert Member

    #1
    May 9, 2011
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,680
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    Hivi karibuni kuna kijana moja ambaye baba yake ndio kiongozi wa jamhuri ya muungano wa tanzania alidai/alitamkaa kwamba watanzania wanatakiwa kuelewa kwamba kila mtanzania/wengi wa watanzania wanaishi kiunjaa/ujanjaa ili kualalisha kuendesha mafari au kuonekana na mali ya thamani ya juu.
    sasa jambo la kujiulizamiongoni mwetu kwamba hili tamko au fikra ndio uwezo wa kijana huyu au ndio uwezo wa watanzania? na ni nini tunacho jifunza ikiwa mtoto wa muongoza nchi anapokuwa anaishi kiunjaa unjaaa ili hali amesoma hapo ubungo na mzazi wakee ndio kiongozi wa nchi.
    je ni tamkoo rasmi la nchi kwamba li tuweze kuishi vizuri basi tuishii kiunjaa ujanjaaa au ndio akili ya waliosomea ubungo ilivyo au ndio kauli mbio ya kiongozi wa nchii yetu? naambo tulijadili hili na kuwekena sawa ili iwe ndio mfano wa maisha ya watoto wa viongozi wetu/au wa viongozi wetu wajue wanacho takiwa kufunya kwa ajili ya maendeleo ya nchi.
     
  2. G

    GJ Mwanakatwe JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 241
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hilo ni tamko lake siyo la nchi, kwani yeye ni nani katika nchi hii mpaka kauli yake iwe kauli ya nchi? kuishi kiujanjaujanja maana yake nini? Kama huna makosa wala madhambi huwezi kuishi kiujanjaujanja, maisha kama hayo tuliishi JKT ili kutegea kazi hizo,katika mazingira mengine kuishi kiujanjaujanja maana yake kukwepa kodi, kutowajibika sehemu yako ya kazi, kuiba mali ya umma na wenzako nk.
     
  3. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Anataka tusijue kama yeye ni billionea!
     
  4. Maishamapya

    Maishamapya JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Alikuwa anatoa tafsiri ya ufisadi kuwa ni kuishi kiujanja-ujanja. Unawazidi akili watendaji wa serikali katika mikataba unapata chakula. Mfano, dili la dowans nk.
     
  5. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #5
    May 9, 2011
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    MODS... nadhani hii post inafaa ipelekwe katika JF Chit-Chat...
    nasimama kuosolewa..
     
Loading...