Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

mwenye akili na apime

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by chakubanga, Sep 16, 2010.

  1. c

    chakubanga Member

    #1
    Sep 16, 2010
    Joined: Dec 27, 2006
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Zamani, mababu zetu kabla ya kwenda kuposa, walikuwa wanafanya uchunguzi wa binti, familia yake na tabia zake. cha msingi walikuwa wanaangalia kama kwao huko kuna matatizo ya wizi wizi ,umbeya, gubu , uwezo wa kuzaa nkZ Wakiridhika posa inapelekwa na taratibu zingine zinafuatilia.

    Nimekuwa nikifuatilia mazungmzo kadha wa kadha kuhusu uchaguzi wa mwaka huu.
    Watu wamekuwa wakipayuka payuka kama vuvuzela. mabishano yao na majibu yake yamekuwa sasa kuhusu watu na sio sera, kuhusu ubinafsi kuliko utaifa n.k.

    hii inaonyesha jinsi kama taifa tulivyofilisika. Tunaona mshindi ni yule ambaye atapiga kelele sana au atatumia mapesa mengi.

    Nafikiri kwa wenye akili uchaguzi huu sio tu nani anashinda ila ni mkabala la taifa letu kwenda karne zijazo .Watanzania tukumbuke tunataka toa posa, tuchunguze , tuangalie na tuchague kwa hekima. Hatutapata mtakatifu ila tupate kiongozi ambaye atalipa taifa tumaini,mabadiliko, kuwezesha na kuboresha mifumo ya uongozi kwa ajili ya wote.

    Ili kuliangalia suala la nani anafaa kutuongoza, tunahitaji mgombea anayejua mambo haya matatu,
    • kwanza: anayajua matatizo ya Tanzania ya leo vizuri?
    • Pili; Sera za chama zake zinatatatua matatizo haya in a SMART(specific, measurable, achiavable, Realistic and Timely) way na binafsi ana uono (vision) ya uongozi?
    • Tatu : anaaminika ? amefanya vitu huku nyuma vinanvyotufanya tumwamini ? au naye vuvuzela tu ?


    my 2 pence
     
  2. Asante

    Asante JF-Expert Member

    #2
    Sep 16, 2010
    Joined: Dec 18, 2009
    Messages: 1,718
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Chakubanga, Karibu
     
  3. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #3
    Sep 16, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
  4. c

    chakubanga Member

    #4
    Sep 16, 2010
    Joined: Dec 27, 2006
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    "Fools talk, cowards are silent, wise men listen."
    — Carlos Ruiz Zafón (The Shadow of the Wind)
     
  5. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #5
    Sep 16, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Karibu Chakubanga.

    Naona umejizatiti na mkakati wa kufunda tu kama kungwi ....au ni ID ya nyongeza!!
     
  6. D

    Dopas JF-Expert Member

    #6
    Sep 17, 2010
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Asante kwa post 'dogo' karibu kwenye JF. Umeanza vizuri, Big Up!
     
  7. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #7
    Sep 17, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,086
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280

    Tushajuwa juwa ueolekeo wako ... Kwani mimi nina akili alafu nishapima .. Tuimia ID yako ya kawaida tu ya siku zote:becky:
     
Loading...