Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

MWENGE wawafanyia 'mbaya' WALIMU...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by VUTA-NKUVUTE, Jul 7, 2012.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    Jul 7, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,472
    Likes Received: 2,679
    Trophy Points: 280
    Kila Mwalimu mkoa wa Morogoro amekatwa sh. 3000 kuchangia mbio za Mwenge. Watumishi wengine,tena wenye kipato kikubwa,wameachwa. Kwanini walimu hufanyiwa madhila haya? Wanaonwaje?
     
  2. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #2
    Jul 7, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,770
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    foooolish government!
     
  3. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #3
    Jul 7, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Sababu walimu ni DHAIFU! hawajijali! Acha wakomeshwe washike adabu, walijua mashati na kanga za kijani ni bure, acha walipe sasa.
     
  4. james chapacha

    james chapacha JF-Expert Member

    #4
    Jul 7, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 927
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Kama ni walimu waache wapgwe za macho awasikii, hawana tofauti na sikio lakufa!! kama wameshindwa kutumia umuhmu wao na wingi wao sisi tutawatetea vip? zitafidiwa kwenye SENSA na uchaguzi mkuu 2015 wakati CDM wanashika dola
     
  5. Sema Chilo

    Sema Chilo JF-Expert Member

    #5
    Jul 7, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 324
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    3000 x idadi ya walimu manispaa = stress nyingine
     
  6. n

    ngomicom Senior Member

    #6
    Jul 7, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jamani kwa mtazamo wangu hii ndo moja ya sifa ya walimu, mkitaka wawewanakurupuka watafanya hivyo hata darasan, hao ndo wanao jenga jamii hii ya sasa ambayo ni tolerant.
     
  7. Paul Kijoka

    Paul Kijoka JF-Expert Member

    #7
    Jul 7, 2012
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Remote, foolish government, foolish teachers, foolish Tanzanians...... all of these participate fully to make the CCM
    life span longer!!!!!

    They supervise election, census ...... see themselves as part of government mkuu!
     
  8. Gwangambo

    Gwangambo JF-Expert Member

    #8
    Jul 7, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 3,665
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Walim ni walalamishi tu, NO ACTION!
     
  9. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #9
    Jul 7, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,472
    Likes Received: 2,679
    Trophy Points: 280
    Nimekusoma Mkuu Paul Kijoka. Lakini,hakuna walimu wapinzani wanaoweza kuanzisha vuguvugu la mabadiliko?
     
  10. Ndoa

    Ndoa JF-Expert Member

    #10
    Jul 7, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 984
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Huo mwenge kazi yake nini hasa? Moshi wake unatia mafua!
     
  11. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #11
    Jul 7, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kwa walimu waache tu wakatwe, tena hata zingekuwa zaidi ya hizo, ni haki yao tu. Maana hakuna watu mambumbu kama walimu Tanzania. Yaani hii ni kada ya wafanyakazi wa serikali wasiojua haki zao wala stahili zao halali. Ni watu wanaoonewa kunyanyaswa na kudharauliwa na serikali kupindukia lakini ndiyo wa kwanza pia kujipendekeza serikalini. Ukiwaambia tugome hawataki, tulikubaliana mwaka 2010, tugome kuandikisha na kusimamia uchaguzi, kuja kushitukia ndiyo kwanza baadhi ya walimu wamekwenda kuomba kabisa. Yaani walimu ni headache katika nchi hii. Acha tuumie tu, pengine siku moja tutaamka usingizini na kuelewa ni nini tunachokistahili.
     
  12. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #12
    Jul 7, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    wajinga ndio waliwao,ni methali ya zamani sn
     
  13. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #13
    Jul 7, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 380
    Trophy Points: 180
    unawaonea walimu! Watu wenye mchango mkubwa katika mageuzi ni walimu! Chadema ina uhakika wa wasomi sababu ya walimu.
     
  14. TETILE

    TETILE Member

    #14
    Jul 7, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Walimu nguvu moja sauti moja
    hii ndio kauli mbiu ya walimu.
    Kwa sasa haina maana yoyote kwani hakuna sauti moja wala nguvu moja.
    Mgomo uendelee mpaka kieleweke.
    Hivi pasipo MWALIMU nini kingeendelea hapa nchini.
    Mwalimu ni chanzo cha kila kitu kama Rais wabunge mawaziri madaktari na kada zingine mbalimbali.
    Serikali iache manyanyaso na madharau kwa walimu!
     
  15. mansakankanmusa

    mansakankanmusa JF-Expert Member

    #15
    Jul 7, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,444
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    liwalo na liwe kata!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  16. s

    slufay JF-Expert Member

    #16
    Jul 7, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,358
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Walimu wengi wanapenda sana sirikali yao ndio maana wanachanga mbio za mwenge ili mwenge wetu uwezo songa mbele. Viva ccm viva walimu. Migomo kwetu mwiko.
     
  17. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #17
    Jul 7, 2012
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Waje Arusha na hizo sera zao waone!nyoooo!hao si wa majimbo wanaotukuza ccm?waacheni waliwe,labda watazinduka!
     
  18. christine ibrahim

    christine ibrahim JF-Expert Member

    #18
    Jul 7, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 11,441
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    na wakatwe tu,labda ckumoja watazinduka
     
  19. N

    Njaare JF-Expert Member

    #19
    Jul 7, 2012
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 1,065
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    walimu wakimaliza miezi mitatu bila mishahara yao kukatwa, huwa hawajisikii vizuri. huwa wanapenda sana kukatwa mishahara.
     
  20. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #20
    Jul 7, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    tena haitoshi ilitakiwa iwe 30,000/= kabisa.
     
Loading...