Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwendwa, Dr. Twaib na wengine 8 wateuliwa Majaji Mahakama Kuu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mzee Mwanakijiji, Jun 9, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jun 9, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    PRESIDENT Jakaya Kikwete has appointed 10 new judges to be stationed at the High Court of Tanzania. A statement released today by the Acting Chief Secretary, Mr George Yambesi, revealed that the appointments became effective from June 4, this year.

    The appointees include five women - Ms Grace Kalonge Mwakipesile, who was Land Court Registrar before the appointment; Ms Agnes Enos Bukuku, who was Registrar at the Treasury and Ms Ama-Isario Ataulwa Munis, who was Principal State Attorney.

    Other women judges appointed are Ms Beatrice Rodah Mutungi, who was Deputy Chairperson of Tax Appeal Board and Ms Mwendwa Judith Malecela, who was Principal State Attorney.

    The rest of the appointees are Mr Samwel Victor Karua, who was previously the High Court Registrar and Richard Malima Kibela, who was registrar in Dodoma District.

    Others are Dr Fauz Twaib, who was a private advocate; Mr John Harold Utamwa, who was Registrar of the Court of Appeal and Mr Haruna Twaibu Songoro, who was Director of Legal Services.

    Daily News
     
  2. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #2
    Jun 9, 2010
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,888
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Dr. Twahibu naona umetukimbia kutoka kwenye bar. Nawatakia wote hekima na Mungu awaongoze katika kuhakikisha haki zinatendeka kwa kila mtu bila kuangalia rangi ,dini et al.

    Shadow
     
  3. Companero

    Companero Platinum Member

    #3
    Jun 9, 2010
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Per your custom, what is your take Mwanakijiji?
     
  4. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #4
    Jun 9, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kwani ukiwa Jaji unakuwa de-registered from the Roll of Advocates au utakuwa huna Practicing Certificate? Hongera Dr Twaib, I like this man, nimesoma kitabu chake kizuri sana kiitwacho The Legal Profession in Tanzania, The Law and Practice, LawAfrica Publishing (T) Ltd, 2008. Natumaini atatenda haki bila upendeleo wowote na atafanya kazi kwa bidii kama alivyokuwa Rais wa Chama cha Wanasheria wa Tanganyika!
     
  5. Obuntu

    Obuntu JF-Expert Member

    #5
    Jun 9, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nawapongeza wateuliwa wote:

    Tatizo langu kubwa ni "Surnames" za hawa wateuliwa!


     
  6. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #6
    Jun 9, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    What about surnames na utendaji kazi?
     
  7. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #7
    Jun 9, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Obuntu has a very good point... think about it!!!

    actually it was my immediate reaction wakati nasoma GUardian asubuhi hii..
     
  8. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #8
    Jun 9, 2010
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Mimi tatizo langu ni ambavyo Rais mmoja anapoteua majaji zaidi ya 20 kwa kipindi cha miaka 4 tu. Ikumbukwe kwamba hawa wateule wa huyu mtu mmoja pamoja na mambo mengine wataamua mambo muhimu ktk taifa letu hadi watakapostaafu
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Jun 9, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    unaweza tu kubadilisha hizo surnames... au una maana wingi wake... au mlio wake.. au makabila yao.. maana surnames labda zingekuwa Johnson, Smith, Paul zisingekuwa tatizo siyo?
     
  10. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #10
    Jun 9, 2010
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ana maana ya kuwa hizo surnames ni big names tayari. Kwa Mfano Mwenda is a daughter to John Samwel Malecela. Enos Bukuku and Mwakipesiles of the world nao ndani.

    I think what matters most is the performance and delivery.
     
  11. W

    WaMzizima Senior Member

    #11
    Jun 9, 2010
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 154
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa taarifa yako Tanzania tuna upungufu mkubwa wa majaji na mahakimu kuanzia mahakama ya juu kabisa yaani Mahakama ya Rufaa all the way down kwenye mahakama za mwanzo...ni wazi kuwa tatizo kubwa la ucheleweshaji wa kesi nyingi Tz ni sababu ya upungufu wa majaji. Bado tunahitaji hawa watu muhimu kwenye mahakama zetu, kwa hiyo mi sioni tatizo kama JMK akiteua majaji wengi cha msingi ni kuwa wana uwezo wa kutoa uamuzi bila upendeleo.

    vilevile wadau wanaongalia zaidi hizi surname nayo si hoja, hoja je hwa watu wana uwezo au la?
     
  12. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #12
    Jun 9, 2010
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,210
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Kwa wanaomjua, hivi huyu ndiye yule dada mwenye rangi mchanganyioko a.k.a Half cast?
     
  13. MKUNGA

    MKUNGA JF-Expert Member

    #13
    Jun 9, 2010
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hongereni wateule, mkatende haki bila woga wala upendeleo
     
  14. Mwana wa Mungu

    Mwana wa Mungu JF-Expert Member

    #14
    Jun 9, 2010
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Twaib amekuwa akifukuzia hiyo muda mrefu sana...
     
Loading...