Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwelekeo wa cuf na chadema kisiasa tz

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MKILINDI, Feb 15, 2012.

  1. MKILINDI

    MKILINDI JF-Expert Member

    #1
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 209
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mgogoro ndani ya chama na kushuka kwa cuf katika chaguzi mbili bara na visiwaani na kupanda kwa chadema katika chaguzi zote,
    inaweza ikawa ni mwelekeo mbaya kwa cuf na kufifisha matumaini yao kisiasa nchini tanzania, je pia inaweza kuwa ni nyota njema kwa chadema kujitanua hadi visiwani?
     
  2. T

    Topical JF-Expert Member

    #2
    Feb 15, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Pambaneni na CCM siyo CUF??
     
  3. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #3
    Feb 15, 2012
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    CCM na CUF ni wawili ndani ya umoja, kuimarika kwa CDM ni pigo kwa CCM na CUF pia.
     
  4. T

    Topical JF-Expert Member

    #4
    Feb 15, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ha ha ha tatizo lenu chadema hamjui adui wenu nani? naona mnahangaika na CUF kuliko CCM.
     
  5. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #5
    Feb 15, 2012
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hakuna ukweli hapo, CUF ndio wanahangaika na CDM kuliko CCM, pia CCM wanahangaika zaidi na CDM kuliko CUF.
    Na nnajua kuwa wajua kuwa CUF na CCM wanaunda umoja ktk uwili.
     
  6. Chriskisamo

    Chriskisamo Senior Member

    #6
    Feb 15, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Cuf kwishney,unafki kwishney nw cdm n kusonga mbele.jusa leo kaongea pumba xna?
     
  7. T

    Topical JF-Expert Member

    #7
    Feb 15, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kwanza kabisa hii thread na zingine nyingi ni uthibitsho mdogo wa jinsi chadema inavyohangaika na CUF

    Uthibitisho mkubwa ni jinsi chadema wanavyoichafua CUF kwa mambo ya kikatiba (kushiriki serikalini huko zenj), kama vile chadema wengesusa ikiwa wangepata wabunge zenj ambayo si kweli..

    Uthibitisho mkubwa mwingine ni jinsi chadema walivyofurhaia matokeo ya uzini, igunga etc.. kwa kushika na mbili..na siyo kuwashinda CCM..

    Chadema wanaiogopa CUF kuliko hata CCM..
     
  8. mpemba mbishi

    mpemba mbishi JF-Expert Member

    #8
    Feb 15, 2012
    Joined: Nov 27, 2011
    Messages: 1,132
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Fitina za Kuifisidi Jamhuri ya Zanzibar na
    Watu Wake ! Na, Vijana wa Umoja wa Kitaifa –
    Zanzibar. TUMEJIFUNGIA na WAZEE na tumekaa
    tukanong’ona ! Kwanza Serikali ya
    Tanganyika walituletea sakata la
    Hamad Rashid, na watu wakalivamia.
    Ikawa mwezi na nusu Wazanzibari
    hatujadili tena kuirudisha Jamhuri ya Watu wa Zanzibar. Baadae likaja suala
    la kuongezwa kwa mipaka ya bahari
    kuu la Tibaijuka na Shamhuna. Akina
    Bilali, Samia Suluhu na wenziwao
    tutajuwana nao BAADA ya kuiweka
    mezani Jamhuri ya Watu wa Zanzibar. Pia kwa makusudi, wamelizusha suala
    la kufutwa kwa mitihani ya kidato cha
    nne. Tunalopaswa kufanya ni
    kuhakikisha Waziri wa Elimu wa
    Zanzibar, anatoa ripoti juu ya kufutwa
    kwa mitihani ya kidato cha nne, pamoja na kutueleza kwa kina mfumo wa
    mzima wa elimu duni uliopo Zanzibar. Hivi sasa limezuka suala la uchaguzi
    mdogo wa Uzini na Chadema
    kuchukua nafasi ya pili baada ya
    kuwanunua wapiga kura mamluki.
    Tujue kwamba, Tanganyika iliyojificha
    ndani ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano, haitosita na haitolala
    mpaka tuifuate MILA yao ya kuijadili
    Katiba ya Muungano KWANZA bila ya
    kuirudisha Jamhuri ya Watu wa
    Zanzibar. Tukiyafuata waliyoyakusudia
    na wanayoyapanga, tutakuwa tumetoka nje ya kuidai HAKI yetu ya
    kimsingi ya kuirudisha Jamhuri ya Watu
    wa Zanzibar. Hamad Rashid, Bilali,
    kufutwa kwa mitihani na uchaguzi wa
    Uzini, zote hizi ni mbinu, ujanja na fitina
    za kutuondoa kwenye lengo KUU la kuirudisha Jamhuri ya Watu wa
    Zanzibar. Kamwe hatutaicheza ngoma
    yao ! Zamani ilikuwa ni UHAINI kujadili
    Muungano. Juzi tu, wajanja hawa hawa
    kwa kutaka kuiendeleza falsafa hiyo ya
    Unyerere, wamepitisha sheria Bungeni
    ya kumchukulia hatua yo yote
    atakaejadili lo lote ambalo liko nje ya hadudi rejea za rasimu ya Katiba. Kwa
    mantiki hiyo, yo yote atakaetoa NGUVU
    ya HOJA ya kuirudisha Jamhuri ya Watu
    wa Zanzibar KWANZA na/au Muungano
    wa Mkataba na kuukataa Muungano
    wa Katiba wakati wa mchakato wa Katiba utakapokuja, atachukuliwa
    hatua za kisheria kwa kufikishwa
    Mahakamani, ili wengine waogope
    kuendelea kuidai Jamhuri ya Watu wa
    Zanzibar, na badala yake iendelezwe
    HOJA ya NGUVU na ya udikteta inayotakiwa ya kujadili Katiba
    iliyosimama juu ya misingi ya KIKOLONI
    inayopinga uwepo wa Jamhuri ya Watu
    wa Zanzibar ambayo ndio mbia mkuu
    wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Hata hizo zinazodaiwa kuwa ni hati za
    Muungano baina ya Jamhuri ya
    Tanganyika na Jamhuri ya Watu wa
    Zanzibar, zilijengwa juu ya taswira ya
    Muungano baina ya Uingereza na
    Ireland ya Kaskazini ya wakati ule, pale Ireland ya Kaskazini ilipokuwa ni
    koloni la Uingereza. Kudhihirisha njama za wajanja hawa,
    juzi tarehe 12 Februari 2012,
    Halmashauri Kuu ya CCM kwa
    makusudi, imeifanyia marekebisho
    Katiba ya CCM yenye lengo la
    kuwaangusha na kuwadhibiti - MASHUJAA wa MARIDHIANO yetu yaliyo
    HALALI Kikatiba, na badala yake,
    kuwabeba VIBARAKA ambao
    wameonesha wako tayari kuiuza
    Zanzibar na Wazanzibari kwa UTASHI
    wa UBINAFSI unaoongozwa na uroho na ulafi wa madaraka. WAZANZIBARI po pote tulipo duniani
    TUMESHAAMKA na KUSIMAMA KIDETE
    kwa kuelewa kuwa, yote haya ni
    katika mbinu chafu, hadaa, ghilba na
    fitina za kutuondoa kwenye lengo KUU
    la kuipigania na kuirudisha Jamhuri ya Watu wa Zanzibar. Tusikubali, na kwa
    hakika HATUTAKUBALI kuondolewa
    kwenye njia na lengo letu hilo HALALI
    la kuirudisha Jamhuri ya Watu wa
    Zanzibar yenye hadhi yake kitaifa na
    kimataifa; maana sisi wananchi wa Zanzibar, tuna mamlaka na haki ya
    Kikatiba katika kuendesha nchi yetu
    kama Katiba ya Zanzibar ya 1984, Toleo
    la 2010, inavyoeleza kwenye Sura ya
    Pili: (a) “Mamlaka ya kuendesha nchi ni
    ya wananchi wenyewe ambapo nguvu na uwezo wote wa Serikali kufuatana
    na Katiba utatoka kwa wananchi
    wenyewe”. Jamhuri ya Watu wa Zanzibar KWANZA!
     
Loading...