Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwekezaji 'kusaidia kujenga Mahakama ya Rufaa' siyo sawa!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by WomanOfSubstance, Aug 25, 2011.

  1. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #1
    Aug 25, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Namsikiliza Mh Waziri wa Sheria na Katiba akijenga hoja kuwa kuna mwekezaji anajitolea kujenga mahakama ya rufaa kama atapewa hilo jengo la Mahakama ya Rufaa - iliyokuwa Forodhani Hotel.

    Mimi naona hata kama ndivyo haitakuwa sawa kwa mwekezaji kutujengea MAHAKAMA YA RUFAA - THE HIGHEST COURT IN THE COUNTRY.

    Ni bora Serikali isihusishe ujenzi huo na mwekezaji hata kama ndio PPP...NASEMA HAPANA!
     
  2. Jidu

    Jidu JF-Expert Member

    #2
    Aug 25, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 1,055
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    JAMAA anataka kuweka maegesho ya wageni wake kwani maegesho yake yamefikia Pomoni!Siku jamaa akihukumiwa na hiyo mahakama sijui itakuwaje!sheria inaweza pindishwa kwa ajili yake au akadai kuwa yeye ndio mmiliki wa jengo hilo!
     
  3. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #3
    Aug 25, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,317
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Serikali ya Kikwete ni ya kibahatishaji, ni juzi tuu wametoka kuikarabati hiyo mahakama kwa bilion plus, hivi hawana mipango ya mda mrefu hawa watu?? kwasababu wangekuwa wanajua itabomolewa wasingeikarabati kwa hizo pesa, maana zingetumika kufanya mambo mengine ya msingi. Kweli bongo kichwa cha mwenda wazimu
     
  4. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #4
    Aug 25, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Na ndio mantiki ya hoja yangu. Kutujengea kutaathiri uhuru wa mahakama na integrity yetu.Ingekuwa kujenga jengo lingine sawa lakini siyo MAHAKAMA hata ingekuwa ile ya Mwanzo kijijini.
     
  5. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #5
    Aug 25, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,532
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Hivi nini kimekula macho na ubongo wa serikali yetu kiasi kwamba hawaoni mbali wala hawana tena ule uwezo wa Nyerere wa ku- analyse mambo kisomi. Hata madhara ya hili wanataka wapewe ushauri wakati hii ni wazi kabisa kwamba ni "MGOGORO WA KIMASLAHI" Uvivu wa kufikiri, kupenda rahis na papara kutaipeleka serikali ya Tanzania pabaya
     
  6. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #6
    Aug 25, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,710
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Kama kweli serikali ni sikivu basi watasikia kilio chako...
     
  7. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #7
    Aug 25, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Wasikie wasisikie... haihitaj kuvaa miwani kuona kuwa kitendo hicho kitapelekea "KUUZA UHURU WA MAHAKAMA".

    Hata mtu binafsi huwa anatafakari sana kabla ya kujiingiza kwenye mambo kama haya.Lazima kupima pros and cons ya kila kitu.
    Kujadili hapa kutasaidia kama hawakuliangalia hilo wajue kuwa wananchi tunajiuliza maswali...
     
  8. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #8
    Aug 25, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,880
    Likes Received: 943
    Trophy Points: 280
    hii nchi tutaendelea kuona na kusikia mengi............
     
  9. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #9
    Aug 25, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Baba askofu Sikio la kufa ....
     
  10. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #10
    Aug 25, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,286
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Serikali ina amini kwa dhati, "bila wawekezaji nchi haiwezi kuendelea" Unategemea nini? Serikali imeshindwa kabisa kupambana na malaria!!! Kazi kushinda kutwa kucha na mabakuli nje kuomba!! JK huwa ananiudhi sana akiwa nje. Utamuona kapendeeeeza, nice suit, tie shoes etc. Kila anachosema, manemo matatu tu, malaria, inafuatiwa na kuomba msaada!!!

    Uvivu wa kufikiri umetawala in the GOV!!!
     
  11. Lyceum

    Lyceum JF-Expert Member

    #11
    Aug 25, 2011
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 733
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    Serikali ya chukua chako mapema. Rushwa imekuwa kama grisi kwa uendeshaji wa serikali. Too dangerous
     
  12. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #12
    Aug 25, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,828
    Likes Received: 1,989
    Trophy Points: 280
    just a political talk
     
  13. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #13
    Aug 25, 2011
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Nasubiri wawekezaji waje waanze kutununulia hadi Chupi. Ikibidi wawezeke hadi kwenye vitanda vyetu kwani wake zetu soon watagundua tumeshindwa kazi. Sisi ni Ufisadi, Kula, Kunywa na Nyumba Ndogo (mwisho kulala kwa mama kubwa huku umechoka hoooi).
     
  14. k

    kibunda JF-Expert Member

    #14
    Aug 25, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 399
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wana jf,

    kama serikali inawaza na imekubali kuifanyia biashara mahakama ya rufaa, mimi binafsi nawaza, hivi mwekezaji akifika bei ya kuihamisha ikulu au hata bunge, pale awekeze hata choo cha kulipia, si atapewa? Kwa kweli tumefikia pabaya. Serikali inawezaje kubinafsisha mamlaka ya nchi? Tujadili
     
  15. F

    FJM JF-Expert Member

    #15
    Aug 25, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kama Taifa huru (a soveregn nation) tuna mihimili mitatu ya dola na Mahakama ni mmoja wa hiyo mihimili mitatu.
    Wakati tunasheherekea miaka 50 ya uhuru ni aibu na fedheha kubwa kujengewa jengo la mhimili wa dola. Mahakam kuu ndio chombo cha juu kabisa kinachosimamia utoaji wa haki kwa raia wa nchi huru hii ya Tanzania.

    Naomba viongozi watuondelee hii aibu ya KI-HISTORIA maana vizazi vya nchi hii vitatalumu wote tuliosimamia hii aibu. Ni afadhali mara elfu serikali ingeomba wananchi wooote wachange ili kujenga hili jengo kuliko huu 'uwekezaji. Na hakika wananchi pamoja na umasikini watu tungechanga ili kulinda heshma ya hii nchi leo na kesho na siku zijazo, na wana wa nchii wajue hivyo. Sidhani kama tutaweza kujidhalilisha kiasi hiki. Hii omba omba au hii tafsiri ya uwekezaji inaweza kupita hii scandal! Mahakama kuu kujengwa na mwekezaji? hapana. Ni aibu yetu sote.
     
  16. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #16
    Aug 25, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kwani serikali yetu tukufu haina hela za kujenga jengo la mahakama ya rufaa?

    Kuna muwekezaji mwingine yuko tayari kurekebisha reli ya kati Dar to Kigoma kama akipewa jengo hilo na mwekezaji mwigine yu radhi kujenga hospitali ya rufaa Tabora kama atapewa jengo hilohilo, nani kawashindanisha hawa wawekezaji kuona kuwa huyo wa mahakama ndio anafaa kuliko hao wengine wawili?

    At the bottom line tunaweza kujenga wenyewe kwa hela yetu.
     
  17. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #17
    Aug 25, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    nchi hii ya kifalme kila kitu kinawezekana
     
  18. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #18
    Aug 25, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Rasirimali tunazo, tunashindwa nini kutwa kucha kuomba tuu, maneno haya lazima utayasikia tuu, kwa hisani ya................, mwekezaji, mfadhili

    Uhuru uko wapi wakati kila kitu tunategemea?????
     
  19. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #19
    Aug 25, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,286
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Mkuu Ngali, ikishindikana basi, wapitishe bakuli nchi nzima, tutapata angalau za kuanzia. Bakuli lipite kuanzia watu wa kawaida, wafanyakazi, etc. Kama kuna wizara iliweza kukusanya more than 500millions in just a couple of weeks kwa ajili tu ya ku-facilitate upitaji wa bajeti whay not hili?

    Dhana ya kujitegemea imekufa vichwani mwa viongozi wetu, wamelewa madaraka, wanafikiria vya rahisi rahisi tu. Kwa mtindo huu, hawana tofauti na mateja, wananadi dala dala kwa ujira mdogo kumaliza matatizo yaliyo mbele ya mboni zao.....

    my foot this gov.....
     
  20. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #20
    Aug 25, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,071
    Likes Received: 15,981
    Trophy Points: 280
    Yaani mwekezaji hadi kwenye mahakama? It's ludicrous to even entertain such a thought. But that's just me.
     
Loading...