Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwaweza kuninukuu.. You can quote me!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, May 6, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 6, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,466
    Trophy Points: 280
    • Kiongozi anayetewala kwa vitisho, ameishiwa maono

    • Mtu akikutisha maana yake ameshindwa kukushawishi

    • Wakianza kuzungumzia umwagikaji damu, wanajiandaaa kuimwaga

    • Ukiona watu wanapiga kelele, usidhani wote wanashangilia; wengine wanalia!

    • Ukiona watu wazima wanachekacheka mbele ya bosi, ujue wanajikomba!

    • Haki haitolewi bila gharama

    • Shawishi upewe haki yako, ukikataliwa lazimisha kwani hauna cha kupoteza isipokuwa haki yako!

    • Historia ya watawala duniani ni kuwaridhisha matajiri, hadi maskini watakapoamka kutaka kubadilisha historia na watawala!

    • Usiwasukumize maskini hadi wakakosa pa kusimamia; wakianza kukusukumiza utakosa pa kuhamia!

    • Mfumo wa utawala wa kifisadi hauwezi kubadilishwa na wanufaikaji wake wakuu! Yaani, uwaambie fisi wabadili utaratibu wa kula mifupa?

    • CCM haiwezi kuondolewa madarakani kwa kuombewa au kungojewa; itaondolewa kwa kusababishwa!

    • Katika demokrasia wananchi wana haki ya kuchagua ubovu; na wana haki ya kuishi na matokeo ya uchaguzi wao huo hadi watakapoamka na kuchagua vyema!

    • Hakuna haki ya kuipenda serikali; katika demokrasia kuichukia serikali ndio msingi wa kuipigia kura ya kuiondoa! Hivyo, chuki dhidi ya serikali siyo uhaini ni sehemu ya demokrasia!

    • Sehemu moja ya ushiriki wa wananchi katika demokrasia ni katika kuwahoji, kuwapinga na kuwakosoa viongozi wao; pasipo kuwaomba msamaha kwanza!

    • Wafanyakazi wakisalimu amri watawala watawapangia mishahara kwa amri!

    • Mtawala akizungumza sana na kwa kirefu tena kwa jazba na manjonjo akimaliza wewe kataa! itabidi akushawishi vinginevyo atarudia tena!

    Zote na M.M.
     
  2. Mnyisunura

    Mnyisunura Member

    #2
    May 7, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    imetulia mkuu hii
     
  3. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #3
    May 7, 2010
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    1. Mfumo wa utawala wa kifisadi hauwezi kubadilishwa na wanufaikaji wake wakuu! Yaani, uwaambie fisi wabadili utaratibu wa kula mifupa?

    2. CCM haiwezi kuondolewa madarakani kwa kuombewa au kungojewa; itaondolewa kwa kusababishwa!

    3. Hakuna haki ya kuipenda serikali; katika demokrasia kuichukia serikali ndio msingi wa kuipigia kura ya kuiondoa! Hivyo, chuki dhidi ya serikali siyo uhaini ni sehemu ya demokrasia!

    4. Katika demokrasia wananchi wana haki ya kuchagua ubovu; na wana haki ya kuishi na matokeo ya uchaguzi wao huo hadi watakapoamka na kuchagua vyema!

    nimezipenda kweli hizi...hasa ya nne. Imefikia wakati watu waka-link ya nne na ya kwanza.
     
  4. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #4
    May 7, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Nimeipenda haya maneno.Nitajadili baadaye ngoja niende ofisini kwanza.
     
  5. MARIJANI

    MARIJANI Member

    #5
    May 7, 2010
    Joined: Mar 31, 2010
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    no haya ni maono!!!!!!!!! Mkuuu m.m
     
  6. T

    Tristan Member

    #6
    May 7, 2010
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli kabisa
     
  7. MANI

    MANI Platinum Member

    #7
    May 7, 2010
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,861
    Likes Received: 881
    Trophy Points: 280
    Mkuu MM mimi nadhani wakati wakati umefika tukaitumia ile ripoti ya mhadhiri wa Mzumbe kuisambaza kwenye vyombo vya habari na haswa wewe huwa unaandikia Mwanahalisi. Tunaweza kuondoa jina la yule msomi lakini maoni na uchambuzi ukabaki kama ulivyo maana gazeti linafika sehemu kubwa na litasomwa na wengi ili waelewe kuwa kinachodiwa kinawezekana ila ni ubishi na jeuri ya serekali iliyo madarakani. Haiwezekani raisi wa nchi ahutubie taifa kwa hotuba iliyojaa uwongo pasi vigezo.
    Mungu ibariki Tanzania na wabariki wafanyakazi wake.
     
  8. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #8
    May 7, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,122
    Likes Received: 5,315
    Trophy Points: 280
    Swadakta
     
  9. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #9
    May 7, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Mkuu hapa sijakupata vizuri.Nieleweshe tafadhali.
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    May 7, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,466
    Trophy Points: 280
    haki haitolewi kama hisani; inadaiwa na ikikataliwa inalazimishwa!
     
  11. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #11
    May 7, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ubarikiwe Mzee wewe! Hii nimeipenda!
     
  12. J

    Jobo JF-Expert Member

    #12
    May 7, 2010
    Joined: May 15, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Well said, mbona usiseme tu kuwa Watanzania wanapaswa kukataa alichosema Kikwete?
     
  13. MawazoMatatu

    MawazoMatatu JF-Expert Member

    #13
    May 7, 2010
    Joined: Sep 6, 2008
    Messages: 505
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kama signature yangu vilee..! ki mantiki zinashabihiana.!
     
  14. Nkamangi

    Nkamangi JF-Expert Member

    #14
    May 7, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 642
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mwanakijiji, me and my alter ego like your way of thinking. We wish there were many of us
     
  15. Z

    Zanaki JF-Expert Member

    #15
    May 7, 2010
    Joined: Sep 1, 2006
    Messages: 544
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Maisha bora aahidi yeye, tukikumbushia, anasema hataki kura zetu, na vitisho kibao! Duh! Labda tutafika
     
  16. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #16
    May 7, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,161
    Trophy Points: 280
    MM, CCM itaondolewa kwa kusababishwa?!, si mpaka hao wasababishaji wawepo!.
    Pomoja na haki hiyo ya kuchagua ubovu, kama waliitumia haki hiyo kuchagua ubovu wakiamini ndio ubora, na hata walipogundua kuwa kumbe walidanganywa na kuchagua ubovu, na wameuthibitisha ubovu wenyewe, kama wataendelea kuchagua ubovu, ili hali wanajua wazi ni ubovu, wananchi hao ndio wenye matatizo, na hawataamka kamwe na kuchagua vyema, wataendelea kuchagua ubovu mpaka mwisho wa maisha yao...

    "Ubovu huu (CCM), Utatawala Milele!"-

    Pasco.
     
Loading...