Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwaswali kwa PM Pinda

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bitabo, Apr 12, 2012.

  1. Bitabo

    Bitabo JF-Expert Member

    #1
    Apr 12, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 1,856
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    1. Mh Mbowe amuuliza PM juu ya kauli za CCM na serikali eti wakichagua wapinzani majimbo yao hayatapata fedha za maendeleo. Mf. ni kauli ya Mary Nagu kwenye kampeni Arumeru,
    Ole Medeye huko Meru, Magufuli huko Igunga

    Pm. Anasikitishwa na ahayo japo si kweli, na anafikiri Watanzania waendelee kujenga demokrasia ya kweli. kauli za kwenye mapaambano ya uchaguzi ni mambo unfortunate lakini sheria zitaendelea kusimamiwa kwa kufuata katiba.
     
  2. Bitabo

    Bitabo JF-Expert Member

    #2
    Apr 12, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 1,856
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mh. Kasembe wa Masasi-Tatizo la korosho Mikoa ya Mtwara na Lindi

    PM. tatizo ni upangaji wa bei dira halaf bei ya soko inabadilika ndo shida inapoanzia. Msimu huu 70% imelipwa, 30 % bado.
    Inatakiwa bil. 29 na takwimu atapewa governor wa BOT leo ili hela zitolewe na serikali imedhamini mkopo huo kwa 100%
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    Apr 12, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hii safi. Mawaziri wakome kutishia watu.
     
  4. Bitabo

    Bitabo JF-Expert Member

    #4
    Apr 12, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 1,856
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mh. Kairuki-Wastaafu wa TAZARA wanadai mafao tokea 2007 na serikali imekuwa inatoa kauli mbali mbali ambazo hazitekelezwi.
    PM. Mafao imekuwa ni tatizo kidogo kwa wastaafu, serikali inakamilisha kutoa hela kwa awamu tatu za bil. 7 kila awamu. Mawaziri husika wa Zambia na Tanzania wametakiwa kukutana ili kuboresha huduma za TAZARA
     
  5. MPAMBANAJI.COM

    MPAMBANAJI.COM JF-Expert Member

    #5
    Apr 12, 2012
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    nipo hapa namsikiliza...jamaa anaustadi mkubwa sana wa kujibu....ingefaa angekua ni waziri mku kwa nchi kama Sweeden mambo yageenda vyema sana...ila siasa za bongo wabongo bila msukumo wa biti viongozi hawaendi...Heko PM kwa busara zako na utashi wako.
     
  6. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #6
    Apr 12, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Hivi CDM hawawezi kutumia KAULI hizi za KIBAGUZI kumvua UBUNGE yule FISADI wa mikataba tata ya MADINI Peter Dalali Kafumu (Igunga CCM)
     
  7. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #7
    Apr 12, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hili la kusema mkichakua wapinzani hakuna maendeleo, nadhani ndio tusi kubwa sana katika demokrasioa... kuliko hata kumtuka mgombea mwenziko kama yale ya Arusha! ....kwa nchi ni hatari sana maana iko siku mtasema mkichakua Mkristo, au Musialam imekula kwenu......

     
  8. babykailama

    babykailama JF-Expert Member

    #8
    Apr 12, 2012
    Joined: Mar 5, 2012
    Messages: 241
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Imesikitisha sana PM akijibu swali la Mh. Mbowe kwa nini baadhi ya viongozi wakati wa kampeni wanatoa vitisho kuwa fedha za maendeleo hazitapelekwa huko kama hawachagui wagombea wa CCM.

    Waziri mkuu ak kama hayo yalisemwa ni wakati wa mapambano na ni unfortunate tu!


    Ndugu zangu JF naomba mwongozo maana kweli nimesikitika sana na jibu hili hata baada ya Mbowe kumuomba atoe tamko la serikali. Kwa nini PM hakukemea matamko hayo? Je kauli ya serikali ni kujustify upotoshwaji? Ni mapambano ni unfortunate!! Mimi Mtz niliyeangalia jibu hilo bado naumia sana moyoni nipeni mwongozo nifanye nini kuhusu hili.

    Na Naibu spika unaruhusu mna move on na maswali mengine kama hili swali la msingi la uvunjaji wa katiba na kuingilia Bunge ambao ndio wanagawa fedha za maendeleo katika bajeti halijibiwi?
     
  9. Bitabo

    Bitabo JF-Expert Member

    #9
    Apr 12, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 1,856
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mh. Mangungu (kama sijakosea jina)- tatizo la mfumuko wa bei, serikali inachukua hatua gani
    PM- Bei ya vyakula ndo inachangia sana mfumuko wa bei, serikali inatumia njia za kupunguza bei ya vyakula kama sukari, unga, n.k. japo serikali haijapata suluhisho la moja kwa moja na sasa mafuta nayo yamazidi kupanda bei.
    PM anaomba Watanzania kushirikiana na serikali ili kutatua shida hii hasa wafanyabiashara ambao wanatoa bei zisizo na uhalali na bidhaa husika.
     
  10. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #10
    Apr 12, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Aulize na posho za Mkapa na mitusi yake mwa vyama vya siasa
     
  11. Bitabo

    Bitabo JF-Expert Member

    #11
    Apr 12, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 1,856
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mh. Mohamed- Mwaka wa bajeti 2011/12 ndo unaishia ila taasisi za serikali hazina fedha, je ni kweli seriakli imefilisika au mipango ya serikali haitekelezeki?

    PM- serikali haijafilisika maana hata wabunge msingekuwa hapa bungeni ila bajeti ni kali kidogo na serikali inapunguza matumizi kwenye bajeti. Hatutakwama ila tutafika mwisho wa mwaka tukiwa tumefunga mikanda sana.
     
  12. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #12
    Apr 12, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Only three years are left, wait and see.
     
  13. N

    NICE LAMECK JF-Expert Member

    #13
    Apr 12, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 213
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimemsikiliza lakini ana tabia ya kutaka kuhurumiwa kwenye ukweli na anasikitika pasipo masikitiko kwani hilo alikuwa hajalisikia kutoka kwa Mawazir wenzake akina Nagu, Maghufuli na wengine? Hizo kauli zimekuwa zikitolewa na zinamegua mshikamano na ujamaa aloujenga Mwl J.K ni za kukemea sana ili demokrasia ichukue nafasi.
     
  14. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #14
    Apr 12, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,571
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    " Paundi 29 hivi na point"hajataja kiwango kamili kwa nini.Huo ndio umakini Wa waziri mkuu(mkuu ktk Serikali)?Alikuwa akizungumzia chenchi ya rada baada ya kuulizwa swali.
     
  15. Bitabo

    Bitabo JF-Expert Member

    #15
    Apr 12, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 1,856
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mwigulu- Chenji ya rada imerudi kiasi gani na hizo fedha zitaenda lini kwenye sekta ya elimu kama ilivyokubaliwa na kwa utaratibu gani?

    PM- Kweli pound mil. 29.5 (bil. 72.3 tshs) na ziko BOT. fedha ziende kwenye matumizi ya vitabu kwa primary school. fedha zitaneda tamisemi na wizarani. matumaini ni kuwa zoezi likienda vizuri, tatizo la vitabu litapungua sana ila tumefungua account maalum pale BOT na CAG apewe nafasi ya kufanya ukaguzi wa kina kuona matumizi yake yawe yaliyokusudiwa
     
  16. Bitabo

    Bitabo JF-Expert Member

    #16
    Apr 12, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 1,856
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mh. Gekul- ni miaka almost 3 serikali kutoa pembejeo kwa wakulima ila pembejeo zinachelewa kupelekwa.

    PM- Aliyepewa tender last year alichelewa kutoa vocha naz ikabidi abadilishwe ndo maana pembejeo zimechelewa. CAG ameagizwa akague utaratibu huu wa vocha kama unamnufaisha mkulima japo this year hazitachelewa
     
  17. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #17
    Apr 12, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    ngoja na mimi nifungue kampuni ya kuchapa vitabu
     
  18. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #18
    Apr 12, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,571
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Naibu spika Wa Bunge amesema wapigiwe makofi kidogo sbb wao Kama kamati ndio walienda Uingereza kupambana na wakafanikiwa kuirudisha hiyo chenchi ya rada,(na hili linahitaji pongezi kweli?)Waliohusika na wizi huu Wa fedha ya rada wamechukuliwa hatua gani?Kwa nini uwajibikaji umekuja kutokea wakati Wa kudai tu na sio wakati Wa kuzuia wizi?
     
  19. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #19
    Apr 12, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hivi suala la mpaka wetu na Malawi mbona hawalitolei ufafanuzi
     
  20. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #20
    Apr 12, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Dont expect anything from Pinda or Makinda or Ndugai pale mjengoni.

    Wapo pale ku-justify their illegal existence
     
Loading...