Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwapachu Apewa Tuzo na Kibaki

Discussion in 'Kenyan News and Politics' started by Omutwale, Dec 14, 2011.

  1. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #1
    Dec 14, 2011
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,423
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Aliyekuwa Katibu wa Jumuhiya ya Africa Mashariki Mtanzania Balozi Mwapachu amepewa Tuzo ya Ushupavu na Rais Kibaki ikiwa ni kutambua mchango wake katika kuanzisha ushuru na soko la pamoja na kuweka misingi ya kuelekea kuwa na sarafu moja. Wakati Kenya ikimtambua na kumtunuku Mtanzania huyu nchi yake ambayo pia ni Mwanajumuhiya haikumuona kuwemo miongoni mwa watu walioliletea Taifa heshima katika utumishi wa Kimataifa uliotukuka juzi ilipokuwa inahadhimisha miaka 50 ya Uhuru.

    Ni aibu iliyoje jirani zetu wanadhamini mchango ya watu wetu kwenye sherehe zao za Uhuru na kuwatunuku nishani huku sie tukionyesha kutowatambua?
     
  2. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #2
    Dec 14, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Jamaa wala hawatojali kitu!
     
  3. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #3
    Dec 14, 2011
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Huu ni uchokozi sasa lol
     
  4. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #4
    Dec 15, 2011
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,423
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Nimewaza, hivi katika waliopewa Nishani na JK, kuna Mwana-Usalama hata mmoja? Majeshi yetu yamefanya kazi kubwa toka ukombozi, ulinzi wa mipaka ya nchi (Vita ya Kagera) na yametuletea heshima kubwa (Sheli sheli, comoro, etc). Na pia viongozi wake ukiachilia kina Shimbo wamekuwa wavumilivu sana kwa kwa ufedhuli wa viongozi wakuu ambao kama wangesikiliza kelele za walionje, basi nchi hii ingekwisha pinduliwa. Nafikiri ilikuwa vema viongozi wao wangepewa Nishani za heshima ukiachilia mbali zile wanapewa Jeshini.


    Complete story: http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/170164-zaidi-ya-suti-wikileaks-yafunua-mgongano-kati-ya-jk-kapuya-na-gen-waitara.html
     
  5. The Quonquerer

    The Quonquerer JF-Expert Member

    #5
    Dec 15, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 781
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mwapachu alikuwa ana serve interest za waganda na wakenya, ndiyo maana anakubalika huko. Msaliti mkubwa yule wa Tanzania. Alipewa rushwa kuptisha mambo yao mengi. WaTZ walioko humo wanajua!
     
  6. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #6
    Dec 15, 2011
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,423
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ni vema nasi ukatujuza. Maana Watanzania tumekuwa na ugonjwa wa kuhukumu kila jambo, mafanikio na kila mtu upande hasi bila kutoa ushahidi au maelezo tosherezi. Yawezekana ukawa uko sahihi lakini ni vema ukakamilisha usahihi wako kwa kutoa maelezo toshelezi e.g mifano halisi inayoshindilia tuhuma zako.


     
  7. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #7
    Dec 15, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,374
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Kwa sisi tunaomjua nakwambia Mkuu Omutwale huyo Bwana Mwapachu ni jembe la uhakika, yeye personal ndiye alileta changes nyingi tuu kwenye hii jumuiya ya Afrika Mshariki!!!!!!!!!Kuanzia maslahi ya staff in all categories, sera na mwelekeo wa Jumuiya, Customs Union, Common Markets etc, all these things some one have to be focused!!!!!!!! The man is a mover, motivator and can negotiate to achieve a purpose!!!!!!!!
     
  8. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #8
    Dec 15, 2011
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,423
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Nami namtambua katika muelekeo huo. Namshangaa The Quonquerer kuleta hoja isiyoshiba juu ya hili Jembe. Labda wacha tumpe muda arejee kutetea na kushibisha hoja yake.
     
  9. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #9
    Dec 15, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,374
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Wewe Bwn wacha uongo wako Watanzania gani walioko humo unaowasema????? Kama hujui jambo uliza kwa umakini, kwenye hiyo position yake kama Secretary General wa EAC ALIFANYA MAMBO MENGI SI KWA TANZANIA PEKEE bali kwa wote wenye malengo ya Jumuiya yenye nguvu!!!!!!! Hiyo rushwa alipewa na nani, kwenye mitandao na weak leaks zote isijulikane kuwa katibu mkuu wa Jumuiya ya Afrika Mashariki kapewa rushwa???????? Wacha unafiki labda unachukia msimamo wake maana anachukia ufisadi!!!!!!!!!!!!

     
  10. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #10
    Dec 15, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tuzo zetu waTz zimejaa majungu tu... lazima uwekaribu na mtu fulani au kuwe na pressure ndio upate tuzo.. Big up mwapachu
     
  11. E

    Edo JF-Expert Member

    #11
    Dec 15, 2011
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 728
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndugu zangu, Kibaki kwa sasa ndiye kachukua usukani wa EAC, na hii tuzo ni kutoka EAC sio Kenya! Kibaki amempa kama kiongozi wa EAC na si kwa mamlaka yake kama Rais wa Kenya. Tanzania haimtambui/kumthamini? si kweli ndo maana alichukuliwa toka sekta binafsi na kuwa Balozi, na baadaye kama nchi ikaona ndiye anafaa kuwa Kinara wa EAC, kazi aliyoifanya vema na kupelekea kupewa hiyo tuzo.
     
  12. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #12
    Dec 15, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    nimekuelewa sasa,nilidhani tuzo imetoka kwa wakenya,nikajiuliza wakenya hawaoni wakenya wenzao mpaka kutoa tuzo kwa foreigner?
     
  13. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #13
    Dec 15, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Ukarimu siku zote huanzia nyumbani, pamoja na kuwa seconded kwenye EAC, Serikali ya Tanzania (Tanganyika) imefanya nini kutambua mchango wa Balozi Mwapachu?
     
  14. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #14
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Naomba tuweke kumbukumbu zetu sawa.
    [h=1]PRESIDENT MWAI KIBAKI AWARDS AMBASSADOR JUMA V. MWAPACHU MORAN OF THE ORDER OF GOLDEN HEART (MGH). - MO BLOG[/h]http://dewjiblog.com/2011/12/16/president-mwai-kibaki-awards-ambassador-juma-v-mwapachu-moran-of-the-order-of-golden-heart-mgh/December 16, 2011
    [​IMG]
    Ambassador Juma Mwapachu

    During the 48[SUP]th[/SUP] Independence celebrations of Kenya commemorated on 12[SUP]th[/SUP] December 2011, the President of the Republic of Kenya H.E Mwai Kibaki (MP; CGH) awarded Ambassador Juma V. Mwapachu with the MORAN OF THE ORDER OF GOLDEN HEART (MGH). This is the third highest honour accorded by the Government of Kenya to any person.
    The award is in recognition of Ambassador Mwapachu's outstanding performance during his tenure of office as the Secretary General of East African Community, during his tenure he oversaw the implementation of the Customs Union, launched the negotiations of the Common Market Protocol and realized its implementation; launched the on- going negotiations for the establishment of the Monetary Union and put in place a Peace and Security architecture for the East African Community.

    The Management and the Community of UDOM, congratulates Ambassador Mwapachu (MGH) who is the Chairman of the University of Dodoma Council for this deserved high achievement and wish him more success in the future.
     
  15. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #15
    Dec 16, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,215
    Trophy Points: 280
    It is instructive to see that our neighbours award performance while we award party loyalty.
     
  16. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #16
    Dec 16, 2011
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,423
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Big NO with No Thanks!

    Asante sana Kombo.
    Record imewekwa sawa!
     
  17. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #17
    Dec 16, 2011
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,423
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Soma tena sasa ili uone kama ulikuwa kweli umemuelewa au alikupotosha!

    Na Je, ulikuwa umemuelewa ama ndo sasa umeelewa!
     
  18. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #18
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Pamoja sana Mkuu.
     
  19. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #19
    Dec 16, 2011
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Wote mnaozungumza juu ya kutambuliwa Juma Mwapachu nadhani pengine mngefurahi kama nae angetunukiwa nishani; lakini msishangae kwani Kingunge Ngomale Mwiru aliyemtetea Kikwete kwenye CC mpaka akapata nomination ya kuwa mgombea Urais naye pia hakupata nishani!! There is a lot of mediocrity at our state house.
     
Loading...